Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

పరిశుద్ధులగుటకే దేవుడు మనలను పిలిచెనుగాని అపవిత్రులుగా ఉండుటకు పిలువలేదు.

 

లైంగిక పాపాలకు మనం దూరంగా ఉండటానికి మొదటి కారణం ఏమిటంటే దేవుడు వాటిని ప్రతీకారం తీర్చుకుంటాడు (4: 6). రెండవ కారణం అది మన పిలుపును ఉల్లంఘించడం (4: 7).

పరిశుద్ధులగుటకే దేవుడు మనలను పిలిచెనుగాని

“పవిత్రత” అంటే దేవునికి పవిత్రీకరణ లేదా వేరుచేయబడుట (1 కొరింథీయులకు 1:30; 2 థెస్సలొనీకయులు 2:13; 1 పేతురు 1: 2). ఇది దేవునికై వేరు చేయబడినవారికి తగిన మార్గాన్ని సూచిస్తుంది (1 థెస్సలొనీకయులు 4: 3,4,7; రోమా ​​6: 19,22; 1 తిమోతి 2:15; హెబ్రీయులు 12:14). విశ్వాసి దేవుని బిడ్డ అయినందున చెడు విషయాల నుండి మరియు చెడు మార్గాల నుండి తనను తాను వేరు చేసుకుంటాడు.

“ప్రియులారా, మనకు ఈ వాగ్దానములు ఉన్నవి గనుక దేవుని భయముతో పరిశుద్ధతను సంపూర్తిచేసికొనుచు, శరీరమునకును ఆత్మకును కలిగిన సమస్త కల్మషము నుండి మనలను పవిత్రులనుగా చేసికొందము.” (2 కొరింథీయులు 7: 1).

”… నీతియు యథార్థమైన భక్తియుగలవారై, దేవుని పోలికగా సృష్టింప బడిన నవీనస్వభావమును ధరించుకొనవలెను.” (ఎఫెసీయులు 4:24).

” వారు కొన్నిదినములమట్టుకు తమ కిష్టము వచ్చినట్టు మనలను శిక్షించిరిగాని మనము తన పరిశుద్ధతలో పాలుపొందవలెనని మన మేలుకొరకే ఆయన శిక్షించుచున్నాడు.” (హెబ్రీయులు 12:10).

“అందరితో సమాధానమును పరిశుద్ధతయు కలిగి యుండుటకు ప్రయత్నించుడి. పరిశుద్ధతలేకుండ ఎవడును ప్రభువును చూడడు.…” (హెబ్రీయులు 12:14).

దేవుడు క్రైస్తవుని “పరిశుద్ధులగుటకు” పిలుస్తాడు. మమ్మల్ని ఎన్నుకోవడంలో దేవుని ఉద్దేశ్యం మమ్మల్ని తనకొరకు వేరుచేయడం. “అగుటకు” అనే పదం పవిత్రత యొక్క గోళంలో సూచిస్తుంది. పవిత్రత అనేది మన పిలుపు యొక్క గోళం. లైంగిక పాపాలు దేవుని పిలుపుకు వ్యతిరేకంగా ఉంటాయి. మనము లైంగిక పాపములలోకి ప్రవేశించినప్పుడు దేవుని పిలుపును తిరస్కరించాము.

అపవిత్రులుగా ఉండుటకు పిలువలేదు,

“అపవిత్రులుగా ఉండుటకు” అనేది ధూళి వంటి అశుద్ధమైనదాన్ని సూచిస్తుంది. ఈ పదం అనైతికత యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంది. కొన్నిసార్లు ఇది స్వలింగసంపర్కం వంటి అసహజ పాపం యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది (రోమా ​​1:24). సాధారణంగా, “అపరిశుభ్రత” అనేది లైంగిక పాపానికి సంబంధించి నైతిక అశుద్ధ స్థితిని సూచిస్తుంది.

“ఉండుటకు” అనే పదం అపరిశుభ్రత యొక్క ఉద్దేశ్యాన్ని అందిస్తుంది. లైంగిక పాపానికి పాల్పడే ఒక క్రైస్తవుడు అతని లేదా ఆమె కోసం దేవుని ఉద్దేశ్యం గురించి ఆలోచించాలి.

సూత్రం:

లైంగిక అనైతికత దేవుడు విశ్వాసుల పిలుపుకు వ్యతిరేకంగా ఉంటుంది.

అన్వయము :

లైంగిక అనైతికత అనే అంశం లోతైన సిద్ధాంతపరమైన ప్రాముఖ్యత కలిగి ఉంది మరియు క్రైస్తవ జీవితపు పునాదిని తాకుతుంది. దేవుడు విశ్వాసిని పిలిచినప్పుడు, అతను దైవికంగా మనల్ని కొత్త జీవితానికి పిలుస్తాడు. ఈ క్రొత్త జీవితం మనల్ని మనం మునిగిపోయే ఉద్దేశ్యంతో కాదు, పవిత్రీకరణ వైపు మనలను కదిలించడం. మనం తీసుకునే ప్రతి నిర్ణయం ప్రగతిశీల పవిత్రీకరణ వైపు మనలను కదిలించాలి. ఇది ఒక క్రైస్తవుని ప్రధాన పని.

మనకు దేవుని ఉద్దేశ్యం కంటే తక్కువ స్థాయి జీవితానికి దిగడం చాలా తీవ్రమైనది. ఇది దేవుని ప్రమాణాలను తక్కువ చేస్తుంది. ఇది పవిత్రతను ఇచ్చే పాత్రలో ఆయనను తృణీకరిస్తుంది.

ఒక మురికి ఆత్మ దేవుడు పిలిచే వ్యక్తిని గౌరవించదు. మనము దేవుని పూర్తి ఆస్తి. మనము మన  సొంతం కాదు. మనము దేవునికి చెందినవాళ్లం.

“కాబట్టి అన్యజనులు నడుచుకొనునట్లు మీరికమీదట నడుచుకొనవలదని ప్రభువునందు సాక్ష్యమిచ్చుచున్నాను. 8వారైతే అంధకారమైన మనస్సుగలవారై, తమ హృదయ కాఠిన్యమువలన తమలోనున్న అజ్ఞానముచేత దేవునివలన కలుగు జీవములోనుండి వేరుపరచబడినవారై, తమ మనస్సునకు కలిగిన వ్యర్థత అనుసరించి నడుచుకొనుచున్నారు. వారు సిగ్గులేనివారైయుండి నానావిధమైన అపవిత్రతను అత్యాశతో జరిగించుటకు తమ్మునుతామే కాముకత్వమునకు అప్పగించుకొనిరి”(ఎఫెసీయులు 4: 17-19).

“అయితే వ్యభిచారం మరియు అపవిత్రత లేదా దురాశ, పరిశుద్ధులకు తగినట్లుగా మీ మధ్య పేరు దేవుడు మనలను ఒక కొత్త రకమైన జీవితానికి, ఆయనకు వేరుగా ఉంచిన జీవితానికి పిలుస్తాడు. క్రైస్తవునిగా నేను చేసే ప్రతి ఎంపిక ప్రభువైన యేసులాగా మనం ఎదగడానికి దోహదం చేయాలి. ఇది విశ్వాసికి పిలుపు.

Share