Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

వారి పనినిబట్టి వారిని ప్రేమతో మిక్కిలి ఘనముగా ఎంచవలెనని వేడుకొనుచున్నాము; మరియు ఒకనితో నొకడు సమాధానముగా ఉండుడి.

 

మరియు ఒకనితో నొకడు సమాధానముగా ఉండుడి.

ఒక సమాజం దాని నాయకులను గౌరవించి మరియు ప్రేమిస్తే, దాని సభ్యులు తమలో తాము “సమాధానము” కలిగి ఉంటారు. స్థానిక సంఘములలో విభేదాలు ప్రధానంగా అగౌరవం మరియు నాయకులపై ప్రేమ లేకపోవడం చుట్టూ తిరుగుతాయి. తమ నాయకులను గౌరవించే సంఘములు సాధారణంగా ఘర్షణ నుండి విముక్తి పొందుతాయి.

సంఘములో శాంతి మన నాయకుడి స్థానము యొక్క దృక్పథంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. క్రైస్తవులు ఒకరితో ఒకరు సహకరించుకోవడానికి, సమాధానము అనుమతిస్తుంది.

“ఉప్పు మంచిదేగాని ఉప్పు నిస్సారమైనయెడల దేనివలన మీరు దానికి సారము కలుగుజేతురు? మీలో మీరు ఉప్పుసారము గలవారై యుండి యొకరితో ఒకరు సమాధానముగా ఉండుడని చెప్పెను.”(మార్కు 9:50).

సూత్రం:

సంఘములో విభేదాలు, తగాదాలు మరియు శత్రుత్వాలు అగౌరవానికి మరియు నాయకుల పట్ల ప్రేమ లేకపోవటానికి కారణమవుతాయి.

అన్వయము::

మీరు మీ సంఘములోని నాయకులతో గొడవ పడుతున్నారా? దానికి జీవితం చాలా చిన్నది. ఇది మీ ఆధ్యాత్మిక హృదయాన్ని చింపివేస్తుంది. మీరు మీ పాస్టర్ లేదా వేరే నాయకుడిని తప్పించారా? ఇది మీ సంఘముపై ఒక మచ్చను వేస్తుంది మరియు క్రీస్తులో ముందుకు సాగకుండా చేస్తుంది.

“శక్యమైతే మీ చేతనైనంత మట్టుకు సమస్త మనుష్యులతో సమాధానముగా ఉండుడి.” (రోమా  ​​12:18).

” కాబట్టి సమాధానమును, పరస్పర క్షేమాభివృద్ధిని కలుగజేయు వాటినే ఆసక్తితో అనుసరింతము.” (రోమా 14:19).

సంఘము దాని నాయకత్వంతో మాట్లాడటం లేదు, ప్రార్థనకు సమాధానం ఇవ్వదు, ప్రజలను క్రీస్తు వద్దకు గెలవదు లేదా విశ్వాసంలో విశ్వాసులను పెంచుకోదు. అస్తవ్యస్తంగా ఉన్న సంఘము యొక్క బాహాటమైన వాస్తవాలు ఇవి. మీ సోదరుడి వెనుక భాగంలో కాదు.

సంఘ నాయకుల పట్ల విమర్శనాత్మక, ధిక్కార మరియు వివాదాస్పద వైఖరి అసమ్మతిని మరియు అసమానతను సృష్టిస్తుంది. సమాజంలో శాంతి నాయకత్వానికి గౌరవం మీద ఆధారపడి ఉంటుంది. మనలో ప్రతి ఒక్కరూ మన నాయకులను కొన్ని ఎత్తిపొడిచే క్రమంలో జాబితా చేస్తారు. మన మనస్సులో వారి నాయకత్వ సామర్థ్యాలను అంచనా వేస్తున్నాము. వారికి తగిన దృష్టి, వ్యూహం మరియు లక్ష్యాలు ఉన్నాయా లేదా అనేది మనకు తెలుసు. వారు తమ మాటను పాటిస్తారా లేదా వారి ప్రణాళికలను అనుసరిస్తారా అనేది మనకు తెలుసు. వారి సామర్థ్యంపై మన దృక్పథం ఏమైనప్పటికీ, మనము వారి స్థానముకు గౌరవం ఇస్తాము.

మీ పాస్టర్ మీద మీకు నమ్మకం లేకపోతే, మీరు విశ్వసించగల పాస్టర్ను కనుగొనండి. పరిచర్యనాయకత్వాన్ని విమర్శించడం ద్వారా దాన్ని ఎందుకు అణగదొక్కాలి? మీరు మీ పూర్తి మద్దతు ఇవ్వగల పరిచార్యలో ప్రవేశించండి. మీ పాస్టర్, సిబ్బంది, బోర్డు మరియు మీ సంఘ నాయకులకు మీ పూర్తి మద్దతు ఇవ్వడం పరిగణించండి. ఇది దేవుని చిత్తం. ఐక్య సంఘముకు క్రీస్తు ప్రయోజనం కోసం ముందుకు సాగడానికి గొప్ప అవకాశం ఉంది.

“ఇదిగో, సహోదరులు ఐక్యతతో కలిసి నివసించడం ఎంత మంచిది మరియు ఎంత ఆహ్లాదకరంగా ఉంటుంది!” (కీర్తన 133: 1).

Share