Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

సహోదరులారా, మేము మీకు బోధించునది ఏమనగా –అక్రమముగా నడుచుకొనువారికి బుద్ధిచెప్పుడి, ధైర్యము చెడినవారిని దైర్యపరచుడి, బలహీనులకు ఊత నియ్యుడి, అందరియెడల దీర్ఘ శాంతముగలవారై యుండుడి.

 

ధైర్యము చెడినవారిని దైర్యపరచుడి,

“దైర్యపరచుడి” అనే పదానికి ఉపశమనం కలిగించడం, ఓదార్చడం, ప్రోత్సహించడం. “ధైర్యము చెడినవారికి” ప్రోత్సాహం అవసరం (2:11). “ధైర్యము” రెండు గ్రీకు పదాల నుండి వచ్చింది: దానితో పాటు, సలహా ఇచ్చుట. పౌలు ఇలా అంటున్నాడు, “క్రైస్తవులను ధైర్యపరిచి, ముందుకు సాగడానికి వారిని ప్రేరేపించండి.

ధైర్యము కోల్పోయే క్రైస్తవులు ఎల్లప్పుడూ ఉంటారు. వారికి ప్రత్యేక శ్రద్ధ అవసరం. నిరాశ చెందిన వ్యక్తికి ఓదార్పు అవసరం. ” ధైర్యము చెడినవారు” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: చిన్న మరియు ఆత్మ. ” ధైర్యము చెడినవారు ” వ్యక్తి చాలా చిన్న ఆత్మ, అతను చాలా సులభంగా నిరుత్సాహపరుస్తాడు. నిరుత్సాహపడిన వ్యక్తికి క్రైస్తవ్యము యొక్క లక్ష్యాలకు అనుగుణంగా జీవించడానికి పరిమిత ప్రేరణ ఉంది. 

” నరుని ఆత్మ వాని వ్యాధి నోర్చును నలిగిన హృదయమును ఎవడు సహింపగలడు? ” (సామెతలు 18:14)

“మహా ఘనుడును మహోన్నతుడును పరిశుద్ధుడును నిత్యనివాసియునైనవాడు ఈలాగు సెలవిచ్చుచున్నాడు –నేను మహోన్నతమైన పరిశుద్ధస్థలములో నివసించువాడను అయినను వినయముగలవారి ప్రాణమును ఉజ్జీవింపజేయుటకును నలిగినవారి ప్రాణమును ఉజ్జీవింపజేయుటకును వినయముగలవారియొద్దను దీనమనస్సుగలవారియొద్దను నివసించుచున్నాను. (యెషయా 57:15).

సూత్రం:

ధైర్యము చెడిన ప్రజలకు ప్రోత్సాహం అవసరం.

అన్వయము:

ధైర్యము చెడిన వ్యక్తులకు “ఆక్రమముగా నడచు వారి” కంటే పూర్తిగా భిన్నమైన చికిత్స అవసరం. ధైర్యము చెడిన ప్రజలు ఇతరులకన్నా వేగంగా నిరుత్సాహపరుస్తారు. అలాంటి వ్యక్తులు అలాంటి అలంకరణలో ఉంటారు, వారిని నిరుత్సాహపర్చడానికి ఎక్కువ సమయం తీసుకోదు. వారు తమ మార్గంలో ఏదైనా అడ్డంకిని వదులుకుంటారు. స్వల్పంగా రెచ్చగొట్టేటప్పుడు వారు తువ్వాలు వేస్తారు. వారు మిమ్మల్ని విడిచిపెడతారు. ఈ రకాలు ఇతర క్రైస్తవుల నుండి ప్రోత్సాహం అవసరం. పరిణతి చెందిన క్రైస్తవుల నుండి స్వతంత్రంగా క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపగల సామర్థ్యం వారికి లేదు.

క్రైస్తవ జీవితంలో ముందుకు సాగకుండా నిరుత్సాహపడిన వ్యక్తుల కోసం మీరు అక్కడ ఉన్నారా? ప్రోత్సాహక వ్యక్తి ఇబ్బంది కలిగించే సమస్యల ద్వారా ప్రజలకు సహాయం చేస్తాడు. బలం కలిగి ఉండడం అంటే ఏమిటో వారికి తెలుసు, అందువల్ల వారు ఆ బలం లేని ఇతరులతో పంచుకోవచ్చు.

“నేను చెయ్యి కాను గనుక శరీరములోని దానను కానని పాదము చెప్పినంతమాత్రమున శరీరము లోనిది కాక పోలేదు. మరియు–నేను కన్ను కాను గనుక శరీరము లోనిదానను కానని చెవి చెప్పినంత మాత్రమున శరీరములోనిది కాకపోలేదు. శరీరమంతయు కన్న యితే వినుట ఎక్కడ? అంతయు వినుటయైతే వాసన చూచుట ఎక్కడ? అయితే దేవుడు అవయవములలో ప్రతిదానిని తన చిత్తప్రకారము శరీరములో నుంచెను. అవన్నియు ఒక్క అవయవమైతే శరీరమెక్కడ? అవయవములు అనేకములైనను శరీర మొక్కటే. గనుక కన్ను చేతితో–నీవు నాకక్కరలేదని చెప్పజాలదు; తల, పాదములతో – మీరు నాకక్కరలేదని చెప్పజాలదు. (1 కొరింథీయులు 12: 15-21).

మన శరీరం శరీరంలోని ప్రతి వ్యక్తి భాగానికి అనుగుణంగా ఉంటుంది. మన వేలును సుత్తితో కొడితే, మన శరీరం మొత్తం అనుభూతి చెందుతుంది. మన కళ్ళు జరిగిన నష్టాన్ని చూస్తాయి. మన మరో చేతి కట్టు కోసం చేరుకుంటుంది. అది ఉమ్మడి ప్రయత్నం. దేవుని కుటుంబంలోని వ్యక్తులు దిగివచ్చినప్పుడు ఒకరికొకరు సహాయం చేస్తారు.

వారి బలహీనతను పరిష్కరించుకోవాలని దేవుడు కోరుకున్నప్పుడు చాలా మంది ప్రజలు తమ సమస్యలను పరిష్కరిస్తారు. విడిచిపెట్టి, వదులుకోవాలనుకునే వారు ఎల్లప్పుడూ ఉంటారు. వారు తమ భావాలను సులభంగా గాయపరుస్తారు. మనము వాటిని పిల్లవాడి చేతి తొడుగులతో నిర్వహిస్తాము లేదా వారు స్వల్పంగా నేరం చేస్తారు. పరిణతి చెందిన క్రైస్తవులు వారిని సున్నితత్వంతో అనుమతించరు. ఈ బాధితుడి మనస్తత్వం నుండి బయటపడటానికి వారు వారిని ప్రోత్సహిస్తారు.

క్రైస్తవ జీవితం అడ్డంకులు మరియు అడ్డంకులు నిండి ఉంది. మనము కనీసం ప్రతిఘటనను వదులుకోలేము. మనం అనుకున్నట్లు విషయాలు ఎప్పుడూ జరగవు. ప్రతిదీ ఎల్లప్పుడూ సరిగ్గా జరుగుతుందని అనుకోవడం పరిపూర్ణత మనస్తత్వం. పరిపూర్ణత అనేది ఒక స్వీయ-ఓటమి ప్రతిపాదన. స్వర్గం యొక్క ఈ వైపు పరిపూర్ణత వంటివి ఏవీ లేవు. పరిపూర్ణత వాదము అనేది సాతాను యొక్క సాధనం.

ఒక క్రైస్తవుడిని నిరుత్సాహపరచడం కంటే అపవాది మరేమీ ఇష్టపడడు ఎందుకంటే నిరుత్సాహపడిన క్రైస్తవుడు ఓడిపోయిన క్రైస్తవుడు. చెడు మిమ్మల్ని నిరుత్సాహపరిచేందుకు విమర్శలను ఉపయోగిస్తాడు. ఎవరైనా విమర్శించిన ప్రతిసారీ నాయకులు నిష్క్రమించినట్లయితే, మనకు నాయకులు ఎవరూ ఉండరు. ఎవరైనా అతనిని విమర్శించిన ప్రతిసారీ మీ కాపరి నిష్క్రమించినట్లయితే, మీకు కాపరి ఉండరు. విమర్శలు లేకుండా ఎవరూ జీవితాన్ని పొందలేరు. ఇది మన అభివృద్ధి కోసం దేవుని ప్రణాళికలో భాగం. నిష్క్రమించడం అతి సరళమైనది. దేవుడు మనం సవాలును స్వీకరించి మన సమస్యలను ఎదుర్కోవాలని కోరుకుంటాడు, వాటి నుండి పారిపోకూడదు.

Share