Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

మనము పగటివారమై యున్నాము గనుక మత్తులమై యుండక, విశ్వాస ప్రేమలను కవచము, రక్షణనిరీక్షణయను శిరస్త్రాణమును ధరించుకొందము.

 

పౌలు ఇప్పుడు విశ్వాసి యొక్క ఆధ్యాత్మిక కవచాన్ని స్థాపించడానికి ఒక సైనికుడి కవచం యొక్క రూపకాన్ని పరిచయం చేశాడు (రోమా  ​​13:12; ఎఫెసీ 6: 10-18; 1 తిమోతి 6:12; 2 తిమోతి 2: 3-4; 4: 7).

మనము పగటివారమై యున్నాము గనుక మత్తులమై యుండక,

పౌలు థెస్సలొనీకయులకు “పగటివారమై యున్నాము” అని విజ్ఞప్తి చేస్తారు. క్రైస్తవులు పగటి  నిబంధనల ప్రకారం జీవిస్తున్నారు, అపవాది యొక్క రాత్రి నిబంధనల ప్రకారం కాదు.

ఇక్కడ “మత్తులమై యుండక” ఆలోచన ఆధ్యాత్మిక స్థిరత్వాన్ని సూచిస్తుంది. పాల్ ఈ ఆలోచనను నొక్కిచెప్పడం కోసం (5: 6) పునరావృతం చేస్తాడు.  క్రైస్తవులు చీకటిని తట్టుకోవటానికి పగటి సంబంధులుగా  ఉండటం సరిపోదు. ప్రలోభాల పట్ల చల్లని మరియు సేకరించిన వైఖరిని కలిగి ఉండటం యొక్క ప్రాముఖ్యతను వారు అర్థం చేసుకోవాలి. ” మత్తులమై యుండక ” ఉండటం దిగులుగా మరియు విచారంగా ఉండటానికి సంబంధం లేదు. హాస్యానికి వ్యతిరేకంగా బైబిల్లో ఏమీ లేదు.

విశ్వాస ప్రేమలను కవచము రక్షణనిరీక్షణయను శిరస్త్రాణమును

ముఖ్యంగా రెండు కవచాలను ధరించడానికి పాల్ ప్రస్తావించాడు: కవచము మరియు శిరస్త్రాణము. “కవచము” ముందు మరియు వెనుక రెండు భాగాలను కలిగి ఉంటుంది, ఇవి శరీరాన్ని రెండు వైపులా, మెడ నుండి శరీరం మధ్య వరకు రక్షిస్తాయి. ఈ కవచం ఛాతీని దెబ్బలు మరియు బాణాల నుండి రక్షిస్తుంది. పురాతన కాలంలో, రొమ్ము పలక ఒక సైనికుడి ముఖ్యమైన అవయవాలను కవర్ చేస్తుంది. ఆధునిక కాల సమానత్వం బుల్లెట్ ప్రూఫ్ చొక్కా.

పాల్ చెప్పిన రొమ్ము పలకలో రెండు లక్షణాలు ఉన్నాయి: విశ్వాసం మరియు ప్రేమ. “విశ్వాసం” మరియు “ప్రేమ” రొమ్ము పలక యొక్క రెండు భాగాలను సూచించవచ్చు. కవచం యొక్క మొదటి భాగం ప్రేమ లేదా హృదయాన్ని రక్షించే విశ్వాసం. అవిశ్వాసం హృదయంలో కష్టతరమైనది, కాబట్టి పౌలు దానిని మొదట ప్రస్తావించాడు. క్రీస్తు లేనివారి పతనం ఏమిటంటే వారు “సత్యాన్ని నమ్మలేదు” (2 థెస్సలొనీకయులు 2:12). మనం విశ్వాసంతో జీవిస్తే, ఇది మనలను “మెలకువగా” ఉంచుతుంది – ఆధ్యాత్మిక యుద్ధంలో ఆధ్యాత్మికంగా స్థిరంగా ఉంచుతుంది. మనం నమ్మేదాన్ని అణగదొక్కేవారికి వ్యతిరేకంగా నిలబడటానికి విశ్వాసం మనకు సహాయపడుతుంది.

కవచము యొక్క మరొక వైపు ప్రేమ. క్రీస్తు లేనివారిని దేవుడు శాపంగా ప్రకటిస్తాడు, ఎందుకంటే వారు ప్రభువును ప్రేమించరు (1 కొరింథీయులు 16:22). మరోవైపు, విశ్వాసులకు చాలా ప్రత్యేకమైన బహుమతి ఉంది, ఎందుకంటే వారు క్రీస్తు ప్రత్యక్షతను ప్రేమిస్తారు (2 తిమోతి 4: 8). ప్రేమతో నిండిన హృదయం విచ్ఛిన్నమైన సంబంధాలకు వ్యతిరేకంగా మనల్ని చేస్తుంది. ఇది సంబంధాలను స్థిరీకరిస్తుంది మరియు జవాబుదారీతనం ప్రోత్సహిస్తుంది, తద్వారా ప్రజలు మతభ్రష్టత్వములోకి వెళ్ళే అవకాశాలను తగ్గిస్తుంది.

“మరియు మీరు కాలమునెరిగి, నిద్రమేలుకొను వేళ యైనదని తెలిసికొని, ఆలాగు చేయుడి. మనము విశ్వా సులమైనప్పటికంటె ఇప్పుడు, రక్షణ మనకు మరి సమీపముగా ఉన్నది. రాత్రి చాల గడచి పగలు సమీపముగా ఉన్నది గనుక మనము అంధకారక్రియలను విసర్జించి, తేజస్సంబంధమైన యుద్ధోపకరణములు ధరించు కొందము..”(రోమా  ​​13: 11-12).

ధరించుకొందము

క్రైస్తవులు తమ ఆధ్యాత్మిక కవచాన్ని ధరించాలి. “ధరించడం” అనే పదాలు బట్టలతో తనను తాను ధరించుకునే సాధారణ పదాలు. మన జీవితాల్లో స్థిరత్వాన్ని నెలకొల్పబోతున్నట్లయితే, మనము  ఆధ్యాత్మిక కవచాన్ని ధరించాలి. దేవుడు మన కోసం ఇలా చేయడు. ఇది మా బాధ్యత.

సూత్రం:

నిలువుగా మరియు క్షితిజ సమాంతరముగా మనలను రక్షించడానికి దేవుడు రెండు ఆధ్యాత్మిక కవచాలను అందిస్తాడు.

అన్వయము :

విశ్వాసం మరియు ప్రేమ నిలువు సమస్యలు మరియు క్షితిజ సమాంతర సమస్యల నుండి విశ్వాసులను రక్షిస్తాయి. మనం కష్టాల్లో ఉన్నప్పుడు దేవుని విశ్వసించే మన సామర్థ్యాన్ని విశ్వాసం రక్షిస్తుంది. ప్రేమ మన సంబంధాలను రక్షిస్తుంది. మనం దేవుని విశ్వసిస్తే, మనం ప్రజలను ప్రేమిస్తాము. ఈ రెండు కృపలు క్రైస్తవ జీవితంలో మనల్ని బలపరచగలవు. విశ్వాసం మరియు ప్రేమ సాతాను ప్రభావాలకు వ్యతిరేకంగా మన కవచం.

Share