Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians Telugu

 

ఎందుకనగా మన ప్రభువైన యేసు క్రీస్తుద్వారా రక్షణపొందుటకే దేవుడు మనలను నియమించెను గాని ఉగ్రతపాలగుటకు నియమింపలేదు.

 

ఎందుకనగా

రక్షణ నిరీక్షణకు పౌలు ప్రతికూల మరియు సానుకూల కారణాన్ని ఇస్తాడు (5: 8).

దేవుడు మనలను ఉగ్రతపాలగుటకు నియమింపలేదు,

మొదట, ప్రతికూల కారణం. ఇక్కడ దేవుని సార్వభౌమత్వాన్ని సంఘము ప్రస్తావించింది, తద్వారా సంఘము మహా శ్రమల కాలము [ప్రభువు దినం] ద్వారా వెళ్ళదు.

“… జీవముగలవాడును సత్యవంతుడునగు దేవునికి దాసులగుటకును, దేవుడు మృతులలోనుండి లేపిన యేసు, అనగా రాబోవు ఉగ్రతనుండి మనలను తప్పించుచున్న ఆయన కుమారుడైన యేసు, పరలోకమునుండి వచ్చునని యెదురు చూచుటకును, మీరేలాగు దేవుని వైపునకు తిరిగితిరో ఆ సంగతి వారే తెలియజేయుచున్నారు. ” (1 థెస్సలొనీకయులు 1:10).

” నీవు నా ఓర్పు విషయమైన వాక్యమును గైకొంటివి గనుక భూ నివా సులను శోధించుటకు లోకమంతటిమీదికి రాబోవు శోధన కాలములో నేనును నిన్ను కాపాడెదను. ” (ప్రకటన 3:10).

దేవుడు బైబిల్ యొక్క చివరి పుస్తకాన్ని, ప్రకటన గ్రంధమును కాలక్రమానుసారం నిర్మించాడు. మొత్తం పుస్తకం యొక్క వాదనను అధ్యయనం చేయడం ద్వారా మనము ప్రవచనము యొక్క సాదా స్ట్రోక్‌లను అర్థం చేసుకోవచ్చు. మొదట, ప్రకటన సంఘము, తరువాత మహా శ్రమలు, రెండవ రాకడ, వేఏండ్ల పాలన మరియు చివరకు శాశ్వతమైన స్థితితో వ్యవహరిస్తుంది. పుస్తకంలో దాదాపు మూడింట రెండు వంతుల మహా శ్రమలు కాలాన్ని వివరిస్తుంది.

మన ప్రభువైన యేసు క్రీస్తుద్వారా

యేసు మన రక్షణను సాధించాడు, మనము కాదు. మన రక్షణకై ఆయనకు రుణపడి ఉంటాము. మనకై మనము రక్షణను పొందలేము. యేసు మన తరపున మరణించాడు. సిలువపై ఆయన చేసిన పని మన రక్షణకు సాధనం. రక్షణకు యేసు ఒక్కడే మార్గం. ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు తప్ప మరెవరూ దేవునితో వ్యవహరించ లేరు.

“యేసు –నేనే మార్గమును, సత్యమును, జీవమును; నా ద్వారానే తప్ప యెవడును తండ్రియొద్దకు రాడు.’” (యోహాను 14: 6).

” దేవుడొక్కడే, దేవునికిని నరులకును మధ్య వర్తియు ఒక్కడే; ఆయన క్రీస్తుయేసను నరుడు. ఈయన అందరికొరకు విమోచన క్రయధనముగా తన్నుతానే సమర్పించుకొనెను. దీనినిగూర్చిన సాక్ష్యము యుక్త కాలములయందు ఇయ్యబడును. …” (1 తిమోతి 2: 5-6).

ప్రజల అహంకారాన్ని ఆకర్షించడానికి సాతాను మతపరమైన పనులను కనిపెట్టాడు. రక్షణ కొరకు ప్రజలు ఏమీ చేయలేరు. మతపరమైన ఆచారాలు రక్షణ కొరకు సాతాను అనుకరణ. చాలా ప్రజలు నిత్యజీవానికి తగిన మూల్యం చెల్లించాలని వారు భావిస్తారు. ఇవన్నీ అంధులను స్వర్గానికి నిజమైన మార్గంలోకి తీసుకురావడం – మన పాపాలకు క్రీస్తు సిలువపై మరణించడాన్ని నమ్మడం. రక్షణ  ఉచితం, కానీ చవక కాదు. ఇది ప్రభువైన యేసు సిలువపై అతని జీవితాన్ని ఖరీదు చేసింది.

రక్షణపొందుటకే

రెండవది మరియు సానుకూలంగా, దేవుడు ” రక్షణపొందుటకే ” విశ్వాసులను నియమిస్తాడు. “పొందడం” అనే పదానికి అక్షరాలా అర్థం, దాని పరిపూర్ణతలో ఏదో ఒకదానిని పొందడం అనే ఆలోచన. దేవుడు మన కోసం దాని పరిపూర్ణతలో రకసగణను ఇచ్చాడు. అది మన స్వాధీనమే ఎందుకంటే దానిని సంపాదించడానికి దేవుడు ప్రతిదీ చేసాడు (ఎఫెసీయులు 1:14; 1 పేతురు 2: 9). దేవుడు దానిని సంపాదించినందున, ఇది పూర్తి మరియు సంపూర్ణ రక్షణ. అతను దానిని సురక్షితంగా ఉంచుతాడు.

ఈ పదం “పొందడం” మరియు “రక్షణ” పొందడం కాదు. రక్షణ పొందడానికి మనం ఏమీ చేయలేము. దాని కోసం మనము క్రీస్తు పూర్తి చేసిన కార్యము మీద ఆనుకుంటాము. రక్షణ అనేది లొసుగులు లేని బహుమతి. దేవుని మెప్పించడానికి మన రక్షణ కొరకు పని చేయలేము.

సూత్రం:

దేవుడు తన నిత్య క్యాలెండర్లో మన కోసం నియామకాలు చేస్తాడు.

అన్వయము:

ప్రతి విశ్వాసికి దేవుడు నిర్దేశించే కొన్ని దైవిక నియామకాలు ఉన్నాయి. నియామకాలు ఉన్నాయి, మనం ఉంచాలని దేవుడు కోరుకోడు. వాటిలో ఒకటి మహా శ్రమలు. సంఘములోని క్రైస్తవులు మహా శ్రమల  ద్వారా వెళ్ళరు. దేవుడు మొదట వారిని కొనిపోతాడు.

దేవుడు విశ్వాసి జీవితానికి విచారణను నియమిస్తాడు. కొన్నిసార్లు అతను పరిష్కార కారణాల వల్ల ఇలా చేస్తాడు. అతను మన విశ్వాసాన్ని పెంపొందించడానికి ఇలా చేస్తాడు, కానీ శిక్ష కోసం కాదు. ఇతర సమయాల్లో, తనను తాను మహిమపరచుకోవడం, మన శీలమును నిర్మించడం, క్రీస్తు లేనివారికి సాక్ష్యమివ్వడం మరియు అనేక ఇతర కారణాల వల్ల ఆయన ఇలా చేస్తాడు.

“ఏలయనగా మీరు నాయందు చూచినట్టియు, నాయందున్నదని మీ రిప్పుడు వినుచున్నట్టియు పోరాటము మీకును కలిగి యున్నందున …” (ఫిలిప్పీయులు 1:29).

Share