Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

అందువలన మీ హింసలన్నిటిలోను, మీరు సహించుచున్నశ్రమలలోను, మీ ఓర్పును విశ్వాసమును చూచి, మేము దేవుని సంఘములలో మీయందు అతిశయ పడుచున్నాము.

 

విశ్వాసమును చూచి

గ్రీకులో విశ్వాసం యొక్క నాణ్యతను సూచించే “విశ్వాసం” అనే పదానికి ముందు ఖచ్చితమైన కథనం లేదు. థెస్సలోనియన్ విశ్వాసం మృత విశ్వాసము కాదు, సజీవమైన క్రియాశీలకమైనది, దీని ద్వారా వారు క్రైస్తవ్యము యొక్క వాస్తవికతను వారి అనుభవానికి అన్వయించారు.

సూత్రం:

విశ్వాసం యొక్క నాణ్యత దేవుని అవగాహనపై మన అవగాహన మరియు సముపార్జనపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

అన్వయము :

విషయాలు బాగా జరుగుతున్నప్పుడు మనకు పెద్దగా విశ్వాసం అవసరం లేదు. మన ఆరోగ్యం బాగున్నప్పుడు, మాకు క్రమం తప్పకుండా ఆదాయం ఉంటుంది మరియు మన కుటుంబం బాగుంది, ఎవరికి దేవుడు కావాలి? “నేను నా స్వంతంగా పని చేయగలను. గులాబీలు అన్నీ వస్తున్నాయి. రహదారి మృదువుగా మరియు సాఫీగా ఉంది. ” అయితే, ప్రతికూలత వచ్చినప్పుడు, మనం దేవుని సహాయములో విశ్రాంతి తీసుకోవాలి. ఏదీ సరిగ్గా జరగనప్పుడు మన విశ్వాసం పెరగాలి.

” అపొస్తలులు–మా విశ్వాసము వృద్ధిపొందించుమని ప్రభువుతో చెప్పగా ” (లూకా 17: 5).

దేవుడు మన జీవితాలలో ఇబ్బందులను పెంచినప్పుడు, ఆయన సార్వభౌమ శక్తిపై మన విశ్వాసాన్ని పెంచుకోవాలి.

Share