Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

దేనికొరకు మీరు శ్రమపడుచున్నారో ఆ దేవుని రాజ్యమునకు మీరు యోగ్యులని యెంచబడు నిమిత్తము, మీరిట్లు ఓర్చుకొనుట దేవుని న్యాయమైన తీర్పునకు స్పష్టమైన సూచనయైయున్నది.

 

దేవుని న్యాయమైన తీర్పునకు,

మొదటిసారి చూసినప్పుడు, థెస్సలొనీయుల బాధలు అన్యాయంగా అనిపించాయి, అయితే దేవుడు వారితో వ్యవహరించే విషయంలో దేవుడు నీతిమంతుడని వారి క్రియాశీలక విశ్వాసం చాలా స్పష్టంగా నిరూపించింది.

దేవుడు తన తీర్పులలో నీతిమంతుడు. అతను తన భవిష్యత్ తీర్పులో థెస్సలొనీకన్లకు వ్యతిరేకంగా జరిగిన అన్యాయాలను న్యాయంగా ఎదుర్కొంటాడు, అయితే ఆయన ప్రస్తుతానికి తీర్పు నుండి తప్పుకోవచ్చు.

” … సర్వలోకమునకు తీర్పు తీర్చువాడు న్యాయము చేయడా అని చెప్పినప్పుడు” (ఆదికాండము 18:25).

స్పష్టమైన సూచనయైయున్నది

థెస్సలోనియన్ విశ్వాసం మరియు శ్రమలో ఉన్న సహనం ప్రతిఒక్కరికీ స్పష్టంగా కనిపిస్తాయి. వారి క్రియాశీలక విశ్వాసానికి సాక్ష్యంగా రుజువు ఇవ్వడానికి చాలా సాక్ష్యాలు ఉన్నాయి. థెస్సలొనియన్లు క్రీస్తు రాజ్యం కోసం ధైర్యంగా విశ్వాసం ద్వారా శ్రమను అనుభవించారు అనే వాస్తవం వారి రక్షణ వాస్తవికతకు నిదర్శనం.

” మీ విశ్వాసము మనుష్యుల జ్ఞానమును ఆధారము చేసికొనక, దేవుని శక్తిని ఆధారము చేసికొని యుండవలెనని, నేను మాటలాడినను సువార్త ప్రకటించినను, జ్ఞానయుక్తమైన తియ్యని మాటలను వినియోగింపక, పరిశుద్ధాత్మయు దేవుని శక్తియు కనుపరచు దృష్టాంతములనే వినియోగించితిని.” (1 కొరింథీయులు 2: 4 -5).

సూత్రం:

పరిపక్వ విశ్వాసులు బాధలకు ఎలా ప్రతిస్పందిస్తారు అనేది వారి జీవితాలలో దేవుని న్యాయమైన తీర్పుకు స్పష్టమైన సంకేతం.

అన్వయము:

నీతిగా, దేవుడు మన దారికి వచ్చేలా కష్టాన్ని రూపొందించాడు. దీని కోసం ఆయన మనల్ని యోగ్యులని తీర్పు ఇస్తాడు. మనకోసం ప్రత్యేకంగా రూపొందించిన ఒక నిర్దిష్టమైన బాధను అతను తీరుస్తాడు. ఆయన  యే విషయములో పొరపాట్లు చేయని అధికమైన తెలివైనవాడు. మన సహనం ఆయనకు తెలుసు. ప్రాస లేదా కారణం లేకుండా బాధలు రావడానికి అతను ఎన్నడూ అనుమతించడు.

దేవుని పాత్ర ఎల్లప్పుడూ 100% స్థిరంగా ఉంటుంది. అతను తన న్యాయాన్ని ఎన్నడూ రాజీపడడు. యేసు శిలువపై మరణించినందున, దేవుడు ఇప్పుడు మనతో న్యాయంగా వ్యవహరించగలడు మరియు అతని స్వభావాన్ని చెక్కుచెదరకుండా ఉంచాడు. దేవుడు తన జీవులను ప్రేమించడం కోసం తన నీతిని పట్టించుకోలేడు అనే ఊహలో ప్రమాదం ఉంది. దేవుడు ఇలా చేస్తే, అతడు తన స్వంత లక్షణాలతో స్థిరంగా ఉండడు.

మనం సహించగలిగే బాధల సహనాలను తెలుసుకోవాలనే మంచి జ్ఞానం దేవునికి ఉంది. మనకు ఎప్పుడు సుభిక్షం కలుగ జేయవలెనో , ఎప్పుడు శ్రమలు అనుమతించవలెనో ఆయనకు తెలుసు. ఆయన ఆశీర్వాదం మరియు కష్టాలు రెండింటినీ సరైన నిష్పత్తిలో మిళితం చేస్తాడు. బాధలో మన ఆత్మకు ఏమి జరుగుతుందనేదే దేవుని ప్రధాన ఆసక్తి. మన ఆసక్తి బాధగా ఉన్నప్పుడు, దేవుడు మన ఆత్మల యొక్క మన సామర్థ్యాన్ని పరీక్షిస్తాడనే విషయాన్ని మనం కోల్పోతాము. బాధలో దేవుడు మన ఆత్మల సవరణను పరీక్షిస్తాడు. మనం తగినంతగా ఎదగకపోతే, మనము ఆయన వాగ్దానాలకు తగినట్లుగా ఆయన మన జీవితాలలో మరింత బాధను పరిచయం చేస్తాడు. మీ ఆత్మ సామర్థ్యం ఏమిటి?

Share