Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

అట్టివారు యన సముఖము నుండియు ఆయన ప్రభావమందలి మహిమనుండియు పారదోలబడి, నిత్యనాశనమను దండన పొందుదురు

 

యన సముఖము నుండియు

“నిత్య నాశనము” యొక్క స్వభావాన్ని మనం రెండు “నుండి” క్లాజులలో చూడవచ్చు. మొదటిది, శాశ్వత నాశనము “ప్రభువు సముఖము నుండి”. “సముఖ్యము” అనే పదానికి ముఖం అని అర్ధం. క్రీస్తును తిరస్కరించిన వారికి శాశ్వతంగా దేవునితో సహవాసం ఉండదు. వారు వ్యక్తిగత సంబంధంలో ఆయనను కలవరు. దేవుడు వారిని తన ఉనికి నుండి, తన ఉనికి యొక్క నిజమైన జీవితం, జీవించాల్సిన జీవితానికి దూరంగా నడిపిస్తాడు. దేవుని పూర్తిగా కలిగి ఉండని జీవితం ప్రాముఖ్యత లేని జీవితం.

ఆయన ప్రభావమందలి మహిమనుండియు

నిత్య నాశనములో రెండవ పరిమితి దేవుని ఆయన ప్రభావమందలి మహిమనుండి వేరుచేయబడుట.

ఇక్కడ “ప్రభావము” సామర్థ్యం, ​​శక్తి, బలాన్ని సూచిస్తుంది. ఇది శక్తి ద్వారా అందించబడిన బలం. ఈ వచనములో, ” ప్రభావము” అనేది శక్తిని అందించే శక్తిని సూచిస్తుంది.

దేవుని శక్తికి ” ప్రభావము” ఉంది. అతని శక్తి యొక్క “మహిమ” అనేది యేసు యొక్క స్వాభావిక వ్యక్తిగత శక్తి యొక్క వ్యక్తీకరణను సూచిస్తుంది. యేసు చేయవలసినది చేయగల అసాధారణమైన సామర్ధ్యం ఉంది. నిజమైన, శాశ్వతమైన, నాణ్యమైన జీవితానికి మూలాధారం అయ్యే ప్రత్యేక వ్యక్తిగత సామర్థ్యం ఆయనది. మనము ఆయన నుండి విడిపోయినప్పుడు, దేవుడు కోరుకునే జీవన నాణ్యతను మనం పొందలేము.

యేసు భూమిపై తన శక్తిని ఇంకా వ్యక్తం చేయలేదు. ఆయన ఇంకా చేయాల్సి ఉంది. అతని అద్భుతమైన శక్తి విషయాలను సరిచేస్తుంది. ఆయన ప్రపంచవ్యాప్త రాజ్యాన్ని ఏర్పాటు చేస్తాడు, అక్కడ ఆయన ప్రతిదీ సరిగా చేస్తాడు. ఆయనయొక్క  కొత్త పరిపాలన చరిత్రలో ఎన్నడూ లేని విధంగా న్యాయాన్ని అమలు చేస్తుంది. ఆయన తన సర్వజ్ఞత ద్వారా పాపాన్ని తక్షణమే తీర్పు తీరుస్తాడు. న్యాయమూర్తులకు న్యాయం జరగకుండా అతను అనుమతించడు. ఫిలడెల్ఫియా న్యాయవాది విషయాలను కొంత మెలితిప్పిన అర్థంలోకి మార్చడు. ఇతరులపై తన నేరాలను మళ్లీ చేయడానికి అతను ఏ నేరస్థుడిని విడిచిపెట్టడు.

” తన మహిమతో మనుష్యకుమారుడును ఆయనతోకూడ సమస్త దూతలును వచ్చునప్పుడు ఆయన తన మహిమగల సింహాసనముమీద ఆసీనుడైయుండును. “ (మత్తయి 25:31).

సూత్రం:

దేవుడు తన ఉనికి యొక్క సారాంశం, దేవుని జీవిత నాణ్యత నుండి క్రైస్తవేతరులను శాశ్వతంగా వేరు చేస్తాడు.

అన్వయము:

పాతనమైన మనిషికి దేవునితో సహవాసాన్ని కోల్పోవడం యొక్క ప్రాముఖ్యతను చూడటం కష్టం ఎందుకంటే అతనికి దాని గురించి ఏమీ తెలియదు. మనిషి పతనం అతని ఆ అవగాహన నుండి దూరం చేసింది. అతని ఏకైక ఆశ ఏమిటంటే, తన పాపం కోసం క్రీస్తు మరణాన్ని విశ్వసించడం మరియు జీవితంపై దేవుని అంచనాకు సయోధ్య పొందడం.

క్రీస్తును తిరస్కరించిన వారిని దేవుడు తన ఉనికి మరియు మహిమ నుండి బహిష్కరిస్తాడు. జీవితానికి అర్థం ఇచ్చే దానికి అనుసంధానము అయ్యే అవకాశాన్ని వారు ఎప్పటికీ కోల్పోతారు. ఇది వారి శాశ్వతమైన విధి.

క్రైస్తవేతరులు ఇక్కడ మరియు తరువాత బాధపడుతారు. క్రైస్తవులు ఇక్కడ మాత్రమే బాధపడుతున్నారు. క్రైస్తవేతరులు ఇప్పుడు దేవునితో సహవాసాన్ని కోల్పోతున్నారు. మరణం తర్వాత వారు దానిని శాశ్వతంగా కోల్పోతారు.

“… భక్తులను శోధనలోనుండి తప్పించుటకును, … ప్రభువు సమర్థుడు…” (2 పేతురు 2: 9).

క్రీస్తు లేని వారికి ఒక తీర్పు రోజు ఉంది, తీర్పు దినము. ఇది తిరుగులేనిది. ఇది త్వరగా వస్తుంది. మన పాపములను తీర్చడానికొరకైన క్రీస్తు మరణాన్ని స్వీకరించడం మాత్రమే యేకైక నిరీక్షణ. రక్షకుని స్వీకరించడానికి వెనుకాడరు.

Share