Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ప్రభువు వలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా, ఆత్మ మిమ్మును పరిశుద్ధపరచుటవలనను, మీరు సత్యమును నమ్ముటవలనను, రక్షణపొందుటకు దేవుడు ఆదినుండి మిమ్మును ఏర్పరచుకొనెను గనుక మేము మిమ్మునుబట్టి యెల్లప్పుడును దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింప బద్ధులమైయున్నాము.

 

రక్షణపొందుటకు

ఈ వాక్యం దేవుడు మనల్ని ఎన్నుకున్న ఉద్దేశాన్ని తెలుపుతుంది – శాశ్వతమైన రక్షణ. ఆయన మనల్ని పాపము యొక్క శిక్ష, శక్తి మరియు చివరికి ఉనికి నుండి రక్షిస్తాడు. మన పాపమునకు మనం పరిహారము చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు ఎందుకంటే యేసు ఆ ధరను మన కోసం చెల్లించాడు.

సూత్రం:

రక్షణ అనేది ప్రస్తుత స్వాధీనం.

అన్వయము:

మనము రక్షణను  కలిగి ఉండవచ్చు  లేదా కలిగి ఉండకపోవచ్చు. మధ్యస్థ స్థితి ఏదీ లేదు. దేవుడు దానిని బహుమతిగా మీకు ఇస్తాడు. మీకు శాశ్వతంగా దేవునితో జీవితం ఉందని ఇప్పుడు మీరు తెలుసుకోవచ్చు.

వివాహము చేసుకోని తెలుసుకోకపోవడము అసాధ్యం. మీకు రక్షణ ఉంటే, అది మీకు తెలుస్తుంది.

దేవుడు నీ పాపాన్ని చూసి కన్నుమూయలేడు. ఒకవేళ ఆయన అలా చేస్తే, ఆయన కేవలం ఉండడు. దేవుడు తన యథార్థతను కాపాడుకోవాలి కాబట్టి, అతడు పాపపు సమస్యను పరిష్కరించాలి. అతను క్రీస్తు మరణం ద్వారా దానిని ఎదుర్కోవాలని ఎంచుకున్నాడు. అతను క్రీస్తు మరణాన్ని నరకానికి ప్రత్యామ్నాయంగా అంగీకరించాడు. యేసు మన నరకాన్ని తీసుకొని మాకు తన స్వర్గాన్ని ఇచ్చాడు. మనల్ని మనం సంస్కరించుకోవాల్సిన అవసరం లేదు; మనము కేవలం క్రీస్తు పునరుత్పత్తిని అంగీకరిస్తాము. ఆయన మన రక్షణకు కర్త. మనము ఆయనకు అందించే ఏకైక విషయం మన పాపం; ఆయన క్రీస్తులో రక్షణను ఇస్తాడు.

” నాకియ్యబడిన ఉపదేశమును మొదట మీకు అప్పగించితిని. అదేమనగా, లేఖనముల ప్రకారము క్రీస్తు మన పాపములనిమిత్తము మృతిపొందెను, సమాధిచేయబడెను…” (1 కొరింథీయులు 15: 3).

” అట్లయినయెడల జగత్తుపునాది వేయబడినది మొదలుకొని ఆయన అనేక పర్యాయములు శ్రమపడవలసివచ్చును. అయితే ఆయన యుగముల సమాప్తియందు తన్నుతానే బలిగా అర్పించుకొనుటవలన పాపనివారణ చేయుటకైయొక్కసారే ప్రత్యక్షపరచబడెను. “(హెబ్రీయులు 9:26).

“… మనము పాపముల విషయమై చనిపోయి, నీతివిషయమై జీవించునట్లు, ఆయన తానే తన శరీరమందు మన పాపములను మ్రానుమీద మోసి కొనెను. ఆయన పొందిన గాయములచేత మీరు స్వస్థత నొందితిరి. ” (1 పేతురు 2:24).

” ఏలయనగా మనలను దేవునియొద్దకు తెచ్చుటకు, అనీతిమంతులకొరకు నీతిమంతు డైన క్రీస్తు శరీరవిషయములో చంపబడియు, ఆత్మవిషయములో బ్రదికింపబడి, పాపముల విషయములో ఒక్క సారే శ్రమపడెను…” (1 పేతురు 3:18).

మీరు ఘోరమైన పాపములు చేయరని భ్రమలో పనిచేస్తే, ఇది మీ ఆత్మకు నష్టం కలిగించవచ్చు. రక్షణకు ప్రమాణం “దేవుని మహిమ” (రోమా ​​3:23). దేవుడు ఎంత మంచివాడో మనలో ఎవరూ కొలవరు. అందువల్ల, మనలో ఆశ లేదు. మన ఏకైక ఆశ ఏమిటంటే, క్రీస్తు శిలువపై మరణం మన రక్షణకు సరిపోతుంది.

” అందుకు వారు– ప్రభువైన యేసునందు విశ్వాసముంచుము, అప్పుడు నీవును నీ యింటివారును రక్షణ పొందుదురని చెప్పి ‘ (ఆపో. కా.  16:31).

Share