Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ప్రభువు వలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా, ఆత్మ మిమ్మును పరిశుద్ధపరచుటవలనను, మీరు సత్యమును నమ్ముటవలనను, రక్షణపొందుటకు దేవుడు ఆదినుండి మిమ్మును ఏర్పరచుకొనెను గనుక మేము మిమ్మునుబట్టి యెల్లప్పుడును దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింప బద్ధులమైయున్నాము.

 

మీరు సత్యమును నమ్ముటవలనను

రక్షణ కోసం దేవుడు మనల్ని ఎంచుకున్న రెండవ మార్గం సత్యమును నమ్ముటవలన.” ఇది రక్షణ యొక్క మానవ వైపు. ఏదేమైనా, దేవుడు మనకు విశ్వాస సామర్థ్యాన్ని ఇవ్వడం ద్వారా రక్షణ యొక్క మానవ వైపును కూడా నియమించాడు. రక్షణ సంభవించడానికి రెండు ఏకకాల చర్యలు అవసరం: 1) పరిశుద్ధాత్మ పరిచర్య మరియు 2) క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పనిపై మన విశ్వాసం అమలు.

మనం క్రీస్తుపై విశ్వాసం ద్వారా పవిత్ర స్థితికి ప్రవేశిస్తాము (ఆపో. కా.  26:18; 1 కొరింథీయులు 6:11). పరిశుద్ధతకు మన ఏకైక అర్హత క్రీస్తు సిలువపై విశ్వాసం (ఎఫెసీయులు 5: 25,26; కొలొస్సయులు 1:22; హెబ్రీయులు 10: 10,29; 13:12).

ఈ భాగంలో దేవుని బాధ్యత మరియు రక్షణలో మనిషి యొక్క బాధ్యత రెండింటినీ మనం చూస్తాము. పౌలు బృందం సువార్తను ప్రకటించగా, క్రీస్తు శిలువ మాత్రమే రక్షణకు మార్గమని పరిశుధ్ధాత్మ థెస్సలోనియన్ల హృదయాలను దోషులుగా నిర్ధారించెను . పరిశుధ్ధాత్మ యొక్క పని వారి విశ్వాసాన్ని ప్రారంభించెను.

సూత్రం:

పాపములను క్షమించడానికి క్రీస్తు మరణాన్ని విశ్వసించే బాధ్యతను దేవుడు వ్యక్తిపై పెడతాడు.

అన్వయము:

బైబిల్ “ఎవరికైనా” రక్షణను అందిస్తుంది. దేవుడు రక్షణ కోసం కొంతమంది వ్యక్తులను ఎన్నుకున్నప్పటికీ, ఆయన అందరికీ రక్షణ ప్రతిపాదనను విస్తరిస్తాడు.

” దేవుడు లోకమును ఎంతో ప్రేమించెను. కాగా ఆయన తన అద్వితీయకుమారునిగా పుట్టిన వానియందు విశ్వాసముంచు ప్రతివాడును నశింపక నిత్యజీవము పొందునట్లు ఆయనను అనుగ్రహించెను.” (యోహాను 3:16).

మూడీ బైబిల్ ఇనిస్టిట్యూట్ వ్యవస్థాపకుడు డ్వైట్ ఎల్. మూడీ, “ఇష్టపడేవారు ఎన్నుకోబడ్డవారు మరియు ఎవరు గెలిచినవారు ఎన్నిక కానివారు” అని చెప్పేవారు.

” కొందరు ఆలస్యమని యెంచుకొనునట్లు ప్రభువు తన వాగ్దానమునుగూర్చి ఆలస్యము చేయువాడు కాడు గాని యెవడును నశింపవలెనని యిచ్ఛయింపక, అందరు మారుమనస్సు పొందవలెనని కోరుచు, మీ యెడల దీర్ఘశాంతముగలవాడై యున్నాడు. ” (2 పేతురు  3: 9).

“… మన క్రియలనుబట్టి కాక తన స్వకీయ సంకల్పమునుబట్టియు, అనాదికాలముననే క్రీస్తుయేసునందు మనకు అనుగ్రహింపబడినదియు, క్రీస్తు యేసను మన రక్షకుని ప్రత్యక్షతవలన బయలుపరచబడి నదియునైన తన కృపనుబట్టియు, మనలను రక్షించి పరిశుద్ధమైన పిలుపుతో ఆయన మనలను పిలిచెను. ఆ క్రీస్తుయేసు, మరణమును నిరర్థకము చేసి జీవమును అక్షయతను సువార్తవలన వెలుగులోనికి తెచ్చెను….” (2 తిమోతి 1: 9).

క్రీస్తు మరణాన్ని మీ ఏకైక రక్షణగా స్వీకరించాలని మీరు నిర్ణయం తీసుకుంటే, మీరు ఎన్నుకోబడ్డారని మీకు తెలుస్తుంది! ఇప్పుడు క్రీస్తు వద్దకు ఎందుకు రాలేదు? సమస్యను ఒకసారి పరిష్కరించండి. ఈ క్షణం జీవించడానికి దేవుడు మిమ్మల్ని అనుమతించాడు, క్రీస్తును మీ రక్షకునిగా స్వీకరించాలనే నిర్ణయం తీసుకోండి. శాశ్వతత్వం నుండి దేవుడు నిన్ను ఈ స్థితికి తీసుకువచ్చాడు. ఈ నిర్ణయంతో మీరు ఏమి చేస్తారు? యేసును రక్షకునిగా స్వీకరించడం ద్వారా మీరు పొందగలిగేది ఎంతో ఉంది.

Share