Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

మీరీలాగున రక్షింపబడి మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుయొక్క మహిమను పొందవలెనని, ఆయన మా సువార్త వలన మిమ్మును పిలిచెను.

 

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుయొక్క మహిమను పొందవలెనని

పౌలు యొక్క కృతజ్ఞతా ప్రార్థన యొక్క మూడవ ఆధారం ఏమిటంటే, క్రైస్తవులు క్రీస్తు యొక్క శాశ్వతమైన మహిమలో పాలుపంచుకొనుట. ” పొందవలెనని ” అనే పదం అక్షరాలా తయారు చేయు. ఇది సువార్త ద్వారా దేవుని పిలుపు ద్వారా సంపూర్ణతలో మన రక్షణను పొందడాన్ని సూచిస్తుంది. యేసు మనకు రక్షణను అనుగ్రహించినందున, ఆయన మహిమను పొందుతాడు. అతను చాలా వ్యయముతో మనకు రక్షణను సంపాదించాడు. అందుకే ఆయన  గొప్ప కీర్తిని అందుకోవాలి.

సువార్త క్రైస్తవునికి కూడా శాశ్వతమైన మహిమను అందిస్తుంది. క్రైస్తవులు క్రీస్తు ద్వారా ఆ మహిమను పొందుతారు. దేవుని కృప వలననే మనం మహిమను పొందుతాము. క్రీస్తు రెండవ రాకడలో [సంఘము కొనిపోబడుట కాదు] ఆయన విజయం యొక్క మహిమలో మనము భాగస్వామ్యం అవుతాము.

” మనము దేవుని పిల్లలమని ఆత్మ తానే మన ఆత్మతోకూడ సాక్ష్యమిచ్చుచున్నాడు.౹ మనము పిల్లలమైతే వారసులము, అనగా దేవుని వారసు లము; క్రీస్తుతోకూడ మహిమపొందుటకు ఆయనతో శ్రమపడినయెడల, క్రీస్తుతోడి వారసులము. మనయెడల ప్రత్యక్షము కాబోవు మహిమయెదుట ఇప్పటి కాలపు శ్రమలు ఎన్నతగినవి కావని యెంచుచున్నాను. “(రోమా  ​​8: 16-18).

“ప్రియులారా, యిప్పుడు మనము దేవుని పిల్లలమై యున్నాము. మనమిక ఏమవుదుమో అది ఇంక ప్రత్యక్షపరచబడలేదు గాని ఆయన ప్రత్యక్షమైనప్పుడు ఆయన యున్నట్లుగానే ఆయనను చూతుము గనుక ఆయనను పోలియుందుమని యెరుగుదుము. “(1 యోహాను 3: 2).

సూత్రం:

విశ్వాసులకు గొప్ప మరియు అద్భుతమైన భవిష్యత్తు ఉంది, ఎందుకంటే దేవుడు వారిని తన స్వంత మహిమతో నింపును.

అన్వయము:

క్రైస్తవునికి ప్రస్తుతము మహిమ మరియు శాశ్వతత్వములో మహిమ ఉంది. ప్రస్తుత మహిమ క్రమంగా ప్రభువైన యేసు వలె మారుతోంది.

” మన మందరమును ముసుకులేని ముఖముతో ప్రభువుయొక్క మహిమను అద్దమువలె ప్రతిఫలింపజేయుచు, మహిమనుండి అధిక మహిమను పొందుచు, ప్రభువగు ఆత్మచేత ఆ పోలిక గానే మార్చబడుచున్నాము. ” (2 కొరింథీయులు 3: 18).

శాశ్వతత్వంలోని మహిమ ఎన్నటికీ మసకబారదు. ఇది శాశ్వతమైనది (1పేతురు 5:10). దేవుడు తన స్వభావం, ప్రణాళిక మరియు చర్యల అద్భుతాన్ని మనకు ధరిస్తాడు. ఈ వైభవం కాల వైభవాన్ని అధిగమిస్తుంది.

” మేము దృశ్యమైనవాటిని చూడక అదృశ్యమైనవాటినే నిదానించి చూచుచున్నాము గనుక క్షణమాత్రముండు మా చులకని శ్రమ మాకొరకు అంత కంతకు ఎక్కువగా నిత్యమైన మహిమ భారమును కలుగజేయుచున్నది. ఏలయనగా దృశ్యమైనవి అనిత్యములు; అదృశ్యమైనవి నిత్యములు. “(2 కొరింథీయులు 4: 17-18).

శాశ్వతమైన మహిమలో, దేవుడు విశ్వాసుల పాప సామర్థ్యాన్ని తీసివేస్తాడు. వారు మళ్లీ ప్రలోభాలను ఎదుర్కోరు. మన శరీరాలు క్యాన్సర్ లేదా మరే ఇతర అనారోగ్యానికి లోబడి ఉండవు. ఎవరూ మళ్లీ డిప్రెషన్‌లోకి ప్రవేశించరు.

Share