Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

కాబట్టి సహోదరులారా, నిలుకడగా ఉండి, మా నోటిమాటవలననైనను మా పత్రిక వలననైనను మీకు బోధింపబడిన విధులను చేపట్టుడి.

 

నను మీకు బోధింపబడిన,

క్రైస్తవులు దేవుని వాక్యం యొక్క మంచి బోధనకు లోబడకపోతే ఆధ్యాత్మిక శిశువులుగా ఉంటారు. ఆధ్యాత్మిక పిగ్మీలు ఈ రోజు సంఘములను నింపుతారు ఎందుకంటే 1) వారికి సంఘములో ఘనమైన బోధన లభించదు లేదా 2) దేవుడు తన వాక్యం ద్వారా వారికి ఏమి చెబుతున్నాడనే దానిపై వారికి పెద్దగా ఆసక్తి లేదు.

“మనమందరము విశ్వాసవిష యములోను దేవుని కుమారునిగూర్చిన జ్ఞానవిషయములోను ఏకత్వముపొంది సంపూర్ణపురుషులమగువరకు, అనగా క్రీస్తునకు కలిగిన సంపూర్ణతకు సమానమైన సంపూర్ణత కలవారమగువరకు, ఆయన ఈలాగు నియమించెను…. ”(ఎఫెసీయులు 4: 11-12).

“కావున మీరు ప్రభువైన క్రీస్తుయేసును అంగీకరించిన విధముగా ఆయనయందు వేరుపారినవారై, యింటివలె కట్టబడుచు, మీరు నేర్చుకొనిన ప్రకారముగా విశ్వాసమందు స్థిరపరచబడుచు, కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుటయందు విస్తరించుచు, ఆయనయందుండి నడుచుకొనుడి.” (కొలొస్సయులు 2: 6-7)

“అధ్యక్షుడగువాడు నిందారహితుడును, ఏకపత్నీ పురుషు డును, మితానుభవుడును, స్వస్థబుద్ధిగలవాడును, మర్యా దస్థుడును, అతిథిప్రియుడును, బోధింపతగినవాడునైయుండి, మద్యపానియు కొట్టువాడునుకాక, సాత్వి కుడును, జగడమాడనివాడును, ధనాపేక్షలేనివాడునై…” (1 తిమోతి 3: 2).

“బాగుగా పాలనచేయు పెద్దలను, విశేషముగా వాక్యమందును ఉపదేశమందును ప్రయాసపడువారిని, రెట్టింపు సన్మానమునకు పాత్రులనుగా ఎంచవలెను” (1 తిమోతి 5:17).

“నేర్పులేని మూఢుల వితర్కములు జగడములను పుట్టించునని యెరిగి అట్టివాటిని విసర్జించుము. సత్యవిషయమైన అనుభవజ్ఞానము వారికి కలుగుటకై, దేవుడొకవేళ ఎదురాడు వారికి మారుమనస్సు దయచేయును; అందువలన సాతాను తన యిష్టము చొప్పున చెరపెట్టిన వీరు వాని యురిలోనుండి తప్పించుకొని మేలుకొనెదరేమో అని, ప్రభువుయొక్క దాసుడు అట్టివారిని సాత్వికముతో శిక్షించుచు, జగడమాడక అందరి యెడల సాధువుగాను బోధింప సమర్థుడుగాను, కీడును సహించువాడుగాను ఉండవలెను.”(2 తిమోతి 2: 23-26).

సూత్రం:

తమను తాము బైబిలు బోధనలకు సమర్పించని క్రైస్తవులు ఆధ్యాత్మిక అభివృద్ధి స్తంబనకు గురవుతారు .

అన్వయము:

చాలా మంది క్రైస్తవులు ఆధ్యాత్మిక అభివృద్ధి స్థంబనకు గురయ్యారు. వారు దేవుని వాక్య సూత్రాలను వారి అనుభవానికి వర్తింపజేయరు. మీ సమస్యలు ఆధ్యాత్మికం అయినా, దేశీయమైనా లేదా ఆర్థికమైనా, మీరు వాటిని దేవుని వాక్యం ద్వారా పరిష్కరించవచ్చు. దీనికి సమయం పట్టవచ్చు. ఇది పరిపక్వతలో వృద్ధిని తీసుకుంటుంది. మీరు దేవుని వాక్యానికి మిమ్మల్ని బహిర్గతం చేస్తే, అది మీ వైఖరి మరియు చర్యలను మారుస్తుంది.

జీవితం కోసం దేవుని సూత్రాలలో పెరుగుదల కొట్టబడదు మరియు మిస్ అవ్వదు. మీరు ప్రతిరోజూ మిమ్మల్ని కలుషితం చేయని దేవుని వాక్యానికి సంబంధించిన లైన్-ఆన్-లైన్, ప్రిసెప్ట్-ఆన్-ప్రిసెప్ట్ స్టడీకి బహిర్గతం చేయాలి.

“… సమస్తమైన దుష్టత్వమును, సమస్తమైన కపటమును, వేషధారణను, అసూయను, సమస్త దూషణమాటలను మాని, క్రొత్తగా జన్మించిన శిశువులను పోలినవారై, నిర్మలమైన వాక్యమను పాలవలన రక్షణ విషయములో ఎదుగు నిమిత్తము, ఆ పాలను అపేక్షించుడి …” (1 పేతురు  2: 2).

దేవుని వాక్యం మనకు జీవించడానికి ఒక ఉపకరణాన్ని ఇస్తుంది. ఏదేమైనా, మనం ఒక “డూ-ఇట్-యువర్-కిట్” ద్వారా ఎదగడానికి ప్రయత్నిస్తే, మనం క్రీస్తులో ఎప్పటికీ పరిణతి చెందము. మనం జీవితంలో కొన్ని నైపుణ్యాలను పెంపొందించుకోవచ్చు కానీ ఇవి ఆధ్యాత్మిక పోరాటాలను ఎదుర్కోవడానికి మనకు సహాయపడవు.

” యౌవనస్థులు దేనిచేత తమ నడత శుద్దిపరచు కొందురు? నీ వాక్యమునుబట్టి దానిని జాగ్రత్తగా చూచుకొనుట చేతనే గదా? నా పూర్ణహృదయముతో నిన్ను వెదకియున్నాను నన్ను నీ ఆజ్ఞలను విడిచి తిరుగనియ్యకుము. నీ యెదుట నేను పాపము చేయకుండునట్లు నా హృదయములో నీ వాక్యము ఉంచుకొనియున్నాను. ” (కీర్తన 119: 9-11).

బైబిల్ గురించి వాస్తవాలు నేర్చుకుంటే సరిపోదు. వాక్యపు  సూత్రాలను నేర్చుకోవడం చాలా ముఖ్యం. మనం సూత్రాలను నేర్చుకుంటే, వాటిని మన అనుభవాలకు వర్తింపజేయగలుగుతాము. సూత్రాలు వివిక్త సమాచారాన్ని మించిపోతాయి. పరిశుద్ధాత్మ మాత్రమే ఈ సూత్రాలను మన హృదయాలలో ఆకట్టుకోగలదు.

సూత్రాలు బోధన నుండి వస్తాయి, ప్రబోధం నుండి కాదు. ఒక నిర్దిష్టమైన పనిని చేయడమనేది ఒక ప్రబోధం. ఆ నిర్దిష్టమైన విషయాన్ని దేవుడు ఎలా నిర్వహించాలో సూత్రాలు మీకు చూపుతాయి.

దేవుని వాక్యాన్ని వాస్తవంగా చెప్పే దాని కొరకు నమ్మకంగా బహిర్గతం చేసే కాపరి కింద కూర్చోవడం నుండి మనము ఈ సూత్రాలను పొందుతాము. ఈ రకమైన కాపరి తన సమాజంలోని ప్రజల ఆధ్యాత్మిక జీవితాన్ని నియంత్రించే జీవిత సూత్రాలను అర్థం చేసుకున్నాడు. దేవుడు కాపారులకు మూడు పుస్తకాలు వ్రాసాడు [1 మరియు 2 తిమోతి మరియు తీతుకు (మతసంబంధులు)]. ఆ మూడు లేఖలలోని ముఖ్య పదం “బోధించు”, కొన్నిసార్లు “సిద్ధాంతం” అని అనువదించబడుతుంది. ఇది జీవించడానికి దృఢమైన సూత్రాలను రూపొందించే సిద్ధాంతం.

నేడు సువార్త ప్రచారంలో అనేక ఆధ్యాత్మిక పిగ్మీలు ఉండటానికి ఒక కారణం క్రైస్తవులకు సిద్ధాంతం తెలియదు. వారికి సిద్ధాంతం తెలియకపోతే, వారికి విచక్షణ ఉండదు. వివేచన లేకపోవడం చాలా మందిని ఆధ్యాత్మిక వేడి నీటిలో పడేస్తుంది. ఈరోజు సువార్త వృత్తాలలో వారు చాలా మతపరమైన బోధనలో పడిపోయారు. వారు సత్యాన్ని గుర్తించనందున వారు దోషాన్ని గుర్తించలేరు! ప్రతి ఒక్కరికీ అన్నీ మంచిగానే అనిపిస్తాయి.

మనము సమకాలీకరణ రోజులో జీవిస్తున్నాము, ఇక్కడ అన్ని సత్యాలు ఒక పెద్ద గ్లోబ్ గ్రీజు. మనము సత్యాన్ని లోపం నుండి వేరు చేయలేము. “ఇది నాకు బాగా అనిపిస్తుంది. ఆ బోధనలో తప్పేమిటి? ఇది ఆధ్యాత్మికం కాదా? “

Share