Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును, మనలను ప్రేమించి, కృపచేత నిత్యమైన ఆదరణయు, శుభ నిరీక్షణయు అనుగ్రహించిన మన తండ్రియైన దేవుడును, మీ హృదయములను ఆదరించి, ప్రతిసత్కార్యమందును ప్రతిసద్వాక్యమందును మిమ్మును స్థిరపరచును గాక.

 

థెస్సలోనియన్లను ఓదార్చడం మరియు స్థాపించడమే ఈ వచనములోని పౌలు యొక్క కోరిక.

మీ హృదయములను ఆదరించి

ప్రవచనం ఎల్లప్పుడూ హృదయాన్ని స్థిరపరుస్తుంది. థెస్సలొనీయవారు  తాము ఇప్పటికే కష్టాల్లో ఉన్నామని ఆందోళన చెందారు, కాని పౌలు  2 థెస్సలొనీకయుల రచన వారి హృదయాలను ఓదార్చాలని ప్రార్థించాడు. దేవుని వాక్యం ఎల్లప్పుడూ మన హృదయాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంది. క్రైస్తవులు ఓడిపోయినప్పుడు, వారు వాక్యంలోకి ప్రవేశించాలి.

” కాబట్టి మీరు ఈ మాటలచేత ఒకనినొకడు ఆదరించుకొనుడి.” (1 థెస్సలొనీకయులు 4:18).

ప్రతిసత్కార్యమందును ప్రతిసద్వాక్యమందును

థెస్సలొనీయులను ఓదార్చడానికి మరియు స్థాపించడానికి పౌలు కోరుకునే ప్రాంతం ” ప్రతిసత్కార్యమందును ప్రతిసద్వాక్యమందును” రంగంలో ఉంది. మనలో చాలా మంది మాటలు మంచివి కానీ ప్రవర్తన మంచిది కాదు. పౌలు  మన నడక మన మాటకు సరిపోయేలా ఉండాలని కోరుకుంటాడు. “అతను మంచి మాట మాట్లాడుతాడు, కానీ అతని జీవితం అతని నోటికి సరిపోలడం లేదు” అని మన గురించి ఎవరూ చెప్పకూడదు.

మిమ్మును స్థిరపరచును గాక.

” స్థిరపరచును ” అనే పదానికి అర్థం పరిష్కరించడం, వేగంగా చేయడం, సెట్ చేయడం. పౌలు థెస్సలొనీకయులను వాక్యంలో స్థిరంగా ఉంచాలని కోరుకుంటాడు, తద్వారా వారి హృదయాలు విశ్వాసంలో దృఢంగా ఉంటాయి (1 థెస్సలొనీకయులు 3:13). పరిశుద్ధ్ధులకు బలం మరియు మద్దతు అవసరం. కొందరు విశ్వాసంలో అలసిపోయారు మరియు అస్థిరంగా ఉన్నారు కాబట్టి వారు తమ ఆత్మను వాక్యానికి కట్టుకోవాలి. వాక్యములో దృఢంగా లేనివి టాంజెంట్‌లపై వెళ్తాయి. దేవుని పిల్లలు నీలిరంగులో తిరుగుతున్నప్పుడు అతనికి పెద్దగా ఉపయోగం లేదు.

” కావున మీరు ప్రభువైన క్రీస్తుయేసును అంగీకరించిన విధముగా ఆయనయందు వేరుపారినవారై, యింటివలె కట్టబడుచు, మీరు నేర్చుకొనిన ప్రకారముగా విశ్వాసమందు స్థిరపరచబడుచు, కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుటయందు విస్తరించుచు, ఆయనయందుండి నడుచుకొనుడి. ” (కొల 2: 6-7).

సూత్రం:

మన నడక మన మాటకు సరితూగాలి; మనకు రెండింటిలో ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరత్వం అవసరం.

అన్వయము:

క్రైస్తవులకు వారి మాట మరియు నడకలో ఓదార్పు మరియు స్థిరత్వం అవసరం. దేవుడు మన కోసం దీన్ని చేయగలడు కానీ అది జరగడానికి సిద్ధమైన పరిణతి చెందిన విశ్వాసులు కావాలి. క్రిస్టియన్ సమాజంలో చాలా లూజ్ టాక్ ఉంది. వదులుగా మాట్లాడటం సాధారణంగా గొప్ప హానికి మూలం.

దేవుడు మన సంఘములోని క్రైస్తవులను “ఓదార్చాలి మరియు బలపరచాలి” అని మనం ప్రార్థించాలి, తద్వారా వారి మాట మరియు నడక క్రైస్తవ్యయముకు సంబంధించినది. మన పెదవి మరియు జీవితం, మాట్లాడటం మరియు నడవడం, “మాట మరియు పని” ఒకదానితో ఒకటి సరిపోలాలి. వాటి మధ్య స్థిరత్వం ఉండాలి లేకపోతే మనం నమ్మే దానితో మనం సమకాలీకరించలేదని ప్రజలు అనుకుంటారు. “మీరు చెప్పేది నేను వినలేనంత బిగ్గరగా మాట్లాడుతుంది.”

మనము ప్రతిరోజూ మన జీవితాలతో ఒక ప్రబోధం చేస్తాము. ఇతరులు మమ్మల్ని గమనించినట్లుగా, వారు మనకు బాగా తెలుసు. సమస్యలపై మనం ఎలా స్పందిస్తామో వారు చూస్తారు. మనం నమ్మిన దానితో మనం స్థిరంగా జీవిస్తున్నామో లేదో వారు తెలుసుకోవాలనుకుంటారు.

” యెహోవా, నా ఆశ్రయదుర్గమా, నా విమోచకుడా, నా నోటి మాటలును నా హృదయ ధ్యానమును నీ దృష్టికి అంగీకారములగును గాక.”(కీర్తన 19:14).

నేను $ 50,000 కి చెక్కు వ్రాయగలను కానీ దాన్ని బ్యాకప్ చేయడానికి బ్యాంకులో నా దగ్గర డబ్బు లేకపోతే, నాకు సమస్య ఉంది. నా దగ్గర బ్యాంకులో డబ్బు ఉంటే $ 1,000 కి చెక్కు వ్రాయడం మంచిది. మనలో చాలా మంది నడక కంటే ఎక్కువగా మాట్లాడతారు. మనం మాట్లాడుకోవడం కంటే ఎక్కువ నడవాలి.

Share