Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

మొదట భ్రష్టత్వము సంభవించి నాశన పాత్రుడగు పాపపురుషుడు బయలుపడితేనేగాని ఆ దినము రాదు. ఏవిధముగానైనను ఎవడును మిమ్మును మోసపరచ నియ్యకుడి.

 

నాశన పాత్రుడగు

పౌలు ” పాపపురుషుని” ను “వినాశనపు కుమారుడు” గా వర్ణించాడు. “వినాశనం” అనే పదం శ్రేయస్సు కోల్పోవడాన్ని సూచిస్తుంది, ఉండటం కాదు. ఈ “పాపపు మనిషి” ఇక్కడ శాశ్వతమైన వినాశనం యొక్క కుమారుడు. అతను శాశ్వత విధ్వంసం యొక్క కుమారుడు, వినాశనం కాదు. ఇది అతని సరైన గమ్యం (రోమా  ​​9:22; ఫిలిప్పీయులు 1:28; 3:19; హెబ్రీయులు 10:39; 2 పేతురు 2: 1,3; 3: 7,16; ప్రకటన 17: 8,11). అతను శాశ్వతమైన శిక్షకు గురైన వ్యక్తి. ఇది రక్షించబడిన వ్యక్తికి వ్యతిరేకం.

” నాశన పాత్రుడు” దేవుని మరియు అతని విలువలను పూర్తిగా విస్మరించాడు. అతను అన్యాయానికి వ్యతిరేకంగా నిర్బంధాన్ని తొలగిస్తాడు. అతను సంఘములో  దేవునికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు చేస్తాడు (1 తిమోతి 4: 1-3; 2 తిమోతి 3: 1-5; 4: 3-4; యాకోబు 5: 1-8; 2 పేతురు 2; 3: 3-6 ; యూదా). సద్దాం హుస్సేన్ తాను “సమస్త యుద్ధాల తల్లి” తో పోరాడతానని చెప్పాడు. అతని ప్రకటనలో తల్లి ఆలోచన “కొడుకు” అనే పదానికి సమానం. ఈ పాకులాడే వ్యక్తి క్రైస్తవుడు కాదు, నరకానికి హేయమైన వ్యక్తికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాడు.

వినాశనం యొక్క కుమారుడు దానియేలు  70 వ వారం ప్రారంభంలో ఇజ్రాయెల్‌తో ఒడంబడిక చేస్తాడు, కానీ అతను మూడు సంవత్సరాల తరువాత ఒడంబడికను విచ్ఛిన్నం చేస్తాడు (దానియేలు 9:27). ఈ వ్యక్తి “పాకులాడు” అని పిలువబడే ఇతర ప్రదేశాలలో ఉన్నాడు.

“చిన్నపిల్లలారా, యిది కడవరి గడియ. క్రీస్తు విరోధి వచ్చునని వింటిరి గదా ఇప్పుడును అనేకులైన క్రీస్తు విరోధులు బయలుదేరియున్నారు; ఇది కడవరి గడియ అని దీనిచేత తెలిసికొనుచున్నాము.”(1 యోహాను 2:18).

ఈ వ్యక్తికి దానియేలులో  ఇతర పేర్లు “చిన్న కొమ్ము” (దానియేలు 7: 8), “రాబోయే రాకుమారుడు” (దానియేలు 9:26), మరియు “సంకల్ప రాజు” (దానియేలు 11:36). ప్రకటన గ్రంధము అతన్ని “సముద్రంలో నుండి మృగం” అని పిలుస్తుంది (ప్రకటన 13: 1-10).

పాపపురుషుడు బయలుపడితేనేగాని,

ప్రభువు దినము యొక్క రెండవ సంకేతం పాపపు పురుషుడు యొక్క ద్యోతకం. పాపపు పురుషుని ఆవిర్భావం నుండి విస్తృతమైన మతభ్రష్టత పెరుగుతుంది. ఒక రోజు అతను ఒక ప్రదర్శనలో ఉంటాడు. అతను ఇప్పుడు ఎవరో ఎవరికీ తెలియదు.

పాపపు  పురుషుడు నిర్ణయాత్మక సమయంలో సన్నివేశానికి వస్తాడు (వచనాలు 6,8). అతను దాగుడు నుండి బయటకు వస్తాడు మరియు ప్రపంచం మొత్తం అతన్ని ప్రశంసిస్తుంది. దేవునికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటులో ప్రపంచాన్ని నడిపించడంలో అతను సాతాను యొక్క ముఖ్య ఏజెంట్.

“పాపము” అనే పదం చట్టవిరుద్ధంగా ఉండాలి ఎందుకంటే మెరుగైన మాన్యుస్క్రిప్ట్‌లు సూచిస్తున్నాయి. “చట్టవ్యతిరేకత” అనే పదానికి అక్షరార్థం చట్టం లేకుండా గ్రీకు పదం, ఇది ప్రతికూల “లేకుండా” మరియు “చట్టం” అనే పదాన్ని మిళితం చేస్తుంది. సాధారణ అనువాదం “అధర్మం”. చట్టవిరుద్ధమైన ఈ వ్యక్తి దేవుని అధికారానికి ఎదురుగా ఎగురుతాడు. అతని ముఖ్యమైన లక్షణం చట్టవిరుద్ధం. అతను దేవుని క్రియాత్మక సూత్రాలను పూర్తిగా పట్టించుకోకుండా పనిచేస్తాడు. అతను నీతితో సంబంధం లేకుండా జీవిస్తాడు (ఆపో. కా. 2:23).

సూత్రం:

దేవుని వాక్యంలో సరిగా స్థాపించబడని వ్యక్తులు తప్పుడు బోధనకు గురవుతారు.

అన్వయము:

తప్పుడు సిద్ధాంతం బలహీనమైన విశ్వాసానికి దారితీస్తుంది. దేవుని వాక్య సూత్రాలను అర్థం చేసుకోవడం మరియు వారి జీవితాలకు ఆ సూత్రాలను అన్వయించడం నుండి ఏర్పడిన మనస్సు యొక్క పరిపక్వత లేని వ్యక్తులు మోసానికి గురవుతారు. తప్పుడు సిద్ధాంతం బలహీనమైన విశ్వాసానికి దారి తీస్తుంది. బలహీనమైన విశ్వాసం ఉన్న వ్యక్తులు తుది మతభ్రష్టులలో చేరడానికి కూడా మరింత తప్పుడు బోధనలకు గురవుతారు.

క్రైస్తవులు దేవుని వాక్యాన్ని కనిష్టీకరించిన రోజులో మనం జీవిస్తున్నాము. వారు తమ అంతిమ హాని కోసం దీన్ని చేస్తారు. వారు తమను తాము మతభ్రష్టత్వానికి గురిచేస్తారు.

” వీరు థెస్సలొనీకలో ఉన్న వారికంటె ఘనులైయుండిరి గనుక ఆసక్తితో వాక్యమును అంగీకరించి, పౌలును సీలయును చెప్పిన సంగతులు ఆలాగున్నవో లేవో అని ప్రతిదినమును లేఖనములు పరిశోధించుచు వచ్చిరి.” (ఆపో. కా.  17:11).

మత ప్రచారకులు ఈ రోజు గ్రంథం పరిజ్ఞానంలో దివాలా తీశారు. మనం బైబిలు దృఢమైన దృక్పథాన్ని నేర్చుకోవడం మరియు దాని సూత్రాలను మన జీవితాలకు అన్వయించుకోకపోతే, మనం మతభ్రష్టత్వానికి గురవుతాము మరియు ఆధ్యాత్మికంగా దివాలా తీస్తాము.

Share