Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ధర్మవిరోధ సంబంధమైన మర్మము ఇప్పటికే క్రియచేయుచున్నది గాని, యిదివరకు అడ్డగించుచున్నవాడు మధ్యనుండి తీసి వేయబడు వరకే అడ్డగించును

 

యిదివరకు అడ్డగించుచున్నవాడు మధ్యనుండి

ఈ నిర్బంధాన్ని ఎవరు చేస్తారు అనే ప్రశ్నకు సమాధానం చెప్పడం కష్టం. రోమన్ సామ్రాజ్యం థెస్సలొనీయుల రోజున పూర్తిగా వికసించకుండా చట్టవ్యతిరేకతను నిరోధించిందని కొందరు వాదిస్తున్నారు. ఇది నిజం కాదు ఎందుకంటే సామ్రాజ్యం ఉనికిలో లేదు కానీ దేవుడు సాతాను కార్యకలాపాలను మన కాలానికి అడ్డుకుంటాడు.

నిగ్రహించే వ్యక్తి యొక్క గుర్తింపుకు ఉత్తమ వివరణ పరిశుధ్ధాత్మ ఎందుకంటే భూమిపై పైశాచిక వ్యవస్థను అరికట్టడానికి అతను మాత్రమే శక్తివంతుడు. ఒక రోజు అతను సంఘమును కొనిపోవునప్పుడు అతను చట్టవ్యతిరేకతను నిరోధించడం ఆపుతాడు. సంఘము కొనిపోబడుట వద్ద పరిశుద్ధాత్మ ఉనికిని తొలగించడం అనేది మహాశ్రమలకు ముందు సంఘము యొక్క కొనిపోబడుటకు  బలమైన ఆధారము.

వరకు

పరిశుద్ధాత్మ మార్గం నుండి తీసివేయబడే వరకు, చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి బహిర్గతం చేయబడడు మరియు మహాశ్రమలు ప్రారంభం కావు (2: 8). 8 వ వచనములో క్రమాన్ని సూచించే “అప్పుడు” అనే పదాన్ని గమనించండి.

” అప్పుడా ధర్మవిరోధి బయలుపరచబడును. ప్రభువైన యేసు తన నోటియూపిరి చేత వానిని సంహరించి తన ఆగమన ప్రకాశముచేత నాశనము చేయును ” (2 థెస్సలొనీకయులు 2: 8).

తీసి వేయబడు వరకే అడ్డగించును

పౌలు థెస్సలొనీయులు  మహాశ్రమలలో లేరని వాదించాడు, ఎందుకంటే సంఘము ఎత్తబడుట జరగలేదు మరియు పరిశుద్ధాత్మ ఇప్పటికీ సంఘములో నివసిస్తున్నాడు. పరిశుద్ధాత్మ ఈ ప్రపంచాన్ని విడిచిపెట్టినంత వరకు సమాజంలో అరాచకం ప్రమాణం కాదు.

ఈ పదబంధం అక్షరాలా, “అతను మధ్య నుండి బయటకు వచ్చే వరకు” చదువబడుతుంది. ఇది “అతన్ని మధ్య నుండి బయటకు తీసుకొనిపోబడును” అని చెప్పలేదు. సంఘము ఎత్తబడుట ద్వారా దేవుడు సంఘమును పరమునకు అనువదించినప్పుడు, పరిశుధ్ధాత్మ ఇకపై భూమిపై శాశ్వతంగా నివసించడు  (1 కొరింథీయులు 15: 51-52).

ఒక కోణంలో, పరిశుద్ధాత్మ సంఘముతో బయలుదేరుతాడు. పరిశుద్ధాత్మ ప్రపంచాన్ని విడిచిపెట్టలేడు, అంటే అతను ప్రతిచోటా ఉన్నాడు [సర్వవ్యాప్తం]. అతను సంఘములో నివసించే ఉనికి సంఘముతో బయలుదేరినప్పుడు అతను ప్రపంచం మధ్య నుండి బయటకు వెళ్తాడు.

ఇది సాతానును ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎలాంటి అడ్డంకులు లేకుండా తరలించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. చట్టవిరుద్ధత ప్రపంచంలో గొప్ప గందరగోళాన్ని కలిగిస్తుంది. దేవుడు ఇప్పటికీ తన సార్వభౌమత్వాన్ని కాపాడుకుంటాడు కానీ ప్రతిక్రియలో సాతాను అపరిమితమైన రీతిలో కదలడానికి అతను సార్వభౌమంగా అనుమతిస్తాడు. పరిశుద్ధాత్మ యొక్క సార్వభౌమ పరిచర్య ద్వారా చాలా మంది అన్యులు మరియు యూదులు మహాశ్రమలలో క్రీస్తు వద్దకు వస్తారు.

ఒక రోజు, దేవునికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు అనేది అత్యున్నత స్థాయికి చేరుకుంటుంది. అతనికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉంటుంది. మొత్తం సమాజం నుండి విపరీతమైన ఒత్తిడి కారణంగా అతని కోసం నిర్ణయం తీసుకోవడం లేదా అతనితో నడవడం కష్టం.

సూత్రం:

అన్ని చట్టవిరుద్ధాల వెనుక సాతాను ఉన్నాడు.

అప్లికేషన్:

సాతాను నేడు అన్ని చట్టవిరుద్ధతలో పని చేస్తున్నాడు. క్రైస్తవుని నిజమైన యుద్ధం ఆధ్యాత్మిక యుద్ధం.

” తుదకు ప్రభువుయొక్క మహాశక్తినిబట్టి ఆయనయందు బలవంతులై యుండుడి. మీరు అపవాది తంత్రములను ఎదిరించుటకు శక్తిమంతులగునట్లు దేవుడిచ్చు సర్వాంగ కవచమును ధరించుకొనుడి. ఏలయనగా మనము పోరాడునది శరీరులతో కాదు, గాని ప్రధానులతోను, అధికారులతోను, ప్రస్తుత అంధకారసంబంధులగు లోక నాథులతోను, ఆకాశమండలమందున్న దురాత్మల సమూహములతోను పోరాడుచున్నాము. “(ఎఫెసీయులు 6: 10-12).

సాతాను నిజమైన మరియు నకిలీ అద్భుతాల ద్వారా ప్రజలను మాయ చేస్తాడు. వివాహం మరియు ప్రభుత్వం వంటి దైవిక వ్యవస్థలను విచ్ఛిన్నం చేయడానికి అతను ఈ మార్గాలను ఉపయోగిస్తాడు. సమాజంలో తాగుడు, మాదకద్రవ్యాలు, లైంగిక వికృతి మరియు ఇతర పతనాలు చివరి రోజుల్లో ప్రబలంగా మారతాయి. ప్రారంభంలో గొప్పగా కనిపించే స్వేచ్ఛ ప్రజలను నాశనం చేసేదిగా మారుతుంది. ఈ చట్టవ్యతిరేకత నేడు ప్రపంచంలో ఇప్పటికే పని చేస్తోంది. మనము ప్రతిచోటా సామాజిక విచ్ఛిన్నతను చూస్తాము.

మన సమాజంలో సామాజిక విచ్ఛిన్నానికి పునాది కారణం సాతాను వ్యవస్థ. మనస్తత్వశాస్త్రం మరియు సామాజిక శాస్త్రంతో సామాజిక సమస్యలను సరిచేయడానికి ప్రయత్నిస్తాము. ఇది సమస్యను ఎప్పటికీ పరిష్కరించదు ఎందుకంటే ఇది సమస్య యొక్క అసలు మూలముతో వ్యవహరించదు.

క్రైస్తవులు దేవుని వాక్యం ముందు ఎందుకు పొరబడుతారు? వారు తప్పు అని తెలిసిన వాటిని ఎందుకు చేస్తారు? సాతాను ప్రేరేపిత చట్టవిరుద్ధత. క్రైస్తవులలో కూడా చట్టవ్యతిరేక స్ఫూర్తి ఇప్పటికీ పనిచేస్తోంది. వ్యక్తిగత ప్రాతిపదికన, క్రైస్తవుని సమాధానం ఆత్మను నింపడంలో ఉంది (ఎఫెసీయులు 5:18). “నింపడం” అనే పదానికి నియంత్రణ అని అర్థం. పరిశుద్ధాత్మ మనలను నియంత్రించకపోతే, మనం దేవుడి నుండి స్వయంప్రతిపత్తి కలిగిన వ్యక్తికి తిరిగి వెళ్తాము. మనము సాతాను వ్యవస్థను జీవితానికి మూలంగా ఉపయోగిస్తాము.

Share