Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

అప్పుడా ధర్మవిరోధి బయలుపరచబడును. ప్రభువైన యేసు తన నోటియూపిరి చేత వానిని సంహరించి తన ఆగమన ప్రకాశముచేత నాశనము చేయును.

 

ఈ వచనముతో, పౌలు ” ధర్మవిరోధి” [పాకులాడే] పని గురించి చర్చకు తిరిగి వస్తాడు. ఈ ఒక్క వచనము అతని మొత్తం వృత్తిని మరియు దాని మొత్తం విధ్వంసాన్ని వివరిస్తుంది. ” ధర్మవిరోధి” యొక్క ఆవిష్కరణ మరియు ప్రభువైన యేసు అతడిని మరియు అతని వృత్తిని ఈ ఒక్క పద్యంలో నాశనం చేసినట్లు మనము కనుగొన్నాము. 9-12 వచనాలు అతని వృత్తి  అంశమును మరింతగా వివరిస్తాయి.

అప్పుడు

దేవుడు నిరోధకతను [సంఘములో నివసించే పరిశుధ్ధాత్మ] తీసివేసిన తరువాత, ” ధర్మవిరోధి  ” సన్నివేశానికి వస్తాడు (దానియేలు 9: 26-27; 11: 36-12: 1). ప్రభువు దినము [మహాశ్రమలతో మొదలవుతుంది] సంఘము కొనిపోబడు తర్వాత దగ్గరగా ప్రారంభమవుతుంది.

ధర్మవిరోధి బయలుపరచబడును

” ధర్మవిరోధ సంబంధమైన మర్మము ” ” ధర్మవిరోధి ” లో వ్యక్తమవుతుంది. అతని చట్టవ్యతిరేక స్ఫూర్తితో ప్రపంచం అతడిని తెలుసుకుంటుంది. దేవుడు సంఘములో పరిశుద్ధాత్మలో నివసించినప్పుడు, ” ధర్మవిరోధి ” ప్రపంచ సన్నివేశానికి వస్తాడు.

సంఘము ప్రపంచంలో చెడును నిరోధిస్తుంది. యేసు సంఘమును కొనిపోవునప్పుడు, ఇది ప్రపంచంలో గొప్ప శూన్యతను వదిలివేస్తుంది. ఆ శూన్యాన్ని పూరించడానికి ” ధర్మవిరోధి ” వస్తాడు. ఈ ” ధర్మవిరోధి ” సాతాను యొక్క విపత్తు యొక్క సూపర్మ్యాన్.

ప్రభువైన యేసు తన నోటియూపిరి చేత వానిని

ప్రభువైన యేసు ” ధర్మవిరోధిని తన నోటియూపిరి చేత ” సంహరింస్తాడు. ” సంహరించి ” అనే ఆలోచన ఖండించడం, రద్దు చేయడం, చంపడం. యేసు ఈ వ్యక్తిని ఒక వాక్యముతో ఖండిస్తాడు. గొర్రెపిల్ల తన సింహం పాత్రలోకి వెళ్తాడు. యేసు వానిని శాశ్వతమైన శిక్షకు ఖండింస్తాడు.

” మరియు ఆ గుఱ్ఱముమీద కూర్చున్నవానితోను ఆయన సేనతోను యుద్ధముచేయుటకై ఆ క్రూరమృగమును భూరాజులును వారి సేనలును కూడియుండగా చూచితిని. అప్పుడా మృగమును, దానియెదుట సూచక క్రియలు చేసి దాని ముద్రను వేయించుకొనిన వారిని ఆ మృగపు ప్రతిమకు నమస్కరించినవారిని మోసపరచిన ఆ అబద్ధప్రవక్తయు, పట్టబడి వారిద్దరు గంధకముతో మండు అగ్నిగుండములో ప్రాణముతోనే వేయబడిరి. కడమ వారు గుఱ్ఱముమీద కూర్చున్న వాని నోటనుండి వచ్చిన ఖడ్గముచేత వధింపబడిరి; వారి మాంసమును పక్షులన్నియు కడుపార తినెను.”(ప్రకటన 19: 19-21).

వానిని సంహరించి

” సంహరించి ” అనే పదానికి పనికిరానిది అని అర్ధం. యేసు ” ధర్మవిరోధిని ” చంపడమే కాకుండా, ప్రపంచం కొరకు తన ప్రణాళికను కూడా పనిచేయకుండా చేస్తాడు.

తన ఆగమన ప్రకాశముచేత నాశనము చేయును

“ప్రకాశం” అనే గ్రీకు పదం నుండి మన ఆంగ్ల పదం “ఎఫిఫని” ను పొందాము. సాహిత్యపరంగా, దీని అర్థం ప్రకాషించుట. క్రొత్త నిబంధన క్రీస్తు రాక కోసం ఈ పదాన్ని అనేక భాగాలలో అద్భుతంగా కనిపించే ఆలోచనతో ఉపయోగిస్తుంది. యేసు సన్నిధిని ప్రకాశింపజేయడం అతని అద్భుతమైన వ్యక్తిత్వము యొక్క ప్రకాశాన్ని తెలియజేస్తుంది.

” దేవునియెదుటను సజీవులకును మృతులకును తీర్పు తీర్చు క్రీస్తుయేసు ఎదుటను, ఆయన ప్రత్యక్షతతోడు ఆయన రాజ్యముతోడు, నేను ఆనబెట్టి చెప్పునదేమనగా…” (2 తిమోతి 4: 1).

“… అనగా మహా దేవుడును మన రక్షకుడునైన యేసుక్రీస్తు మహిమయొక్క ప్రత్యక్షత కొరకు ఎదురుచూచుచు, ఈ లోకములో స్వస్థబుద్ధితోను నీతితోను, భక్తితోను బ్రదుకుచుండవలెనని మనకు బోధించుచున్నది. ” (తీతు 2:13).

క్రైస్తవులు క్రీస్తు ప్రత్యక్షత కొరకు ప్రేమను పొందాలి.

” ఇకమీదట నా కొరకు నీతికిరీట ముంచబడియున్నది. ఆ దినమందు నీతిగల న్యాయాధిపతియైన ప్రభువు అది నాకును, నాకు మాత్రమే కాకుండ తన ప్రత్యక్షతను అపేక్షించు వారికందరికిని అనుగ్రహించును. ” (2 తిమోతి 4: 8).

సూత్రం:

ప్రపంచంలోని సంఘము యొక్క  ప్రభావం చట్టవ్యతిరేకతపై మూత వేసింది.

అన్వయము:

సంఘము యొక్క ప్రభావం సమాజంలో కూడా చేరినందున సువార్త ప్రచారానికి మించి విస్తరించింది. దీనిని మనం ఎప్పుడూ తక్కువ అంచనా వేయకూడదు. ఆసుపత్రులు, మహిళల స్థితి పెరుగుదల, విద్య మరియు స్వేచ్ఛా సంస్థలు అన్నీ క్రైస్తవ్యము నుండి పుట్టుకొచ్చాయి.

సంఘము యొక్క  ఉనికి కూడా చట్టవ్యతిరేకతను పర్యవేక్షిస్తుంది. సమాజంలో జూడియో-క్రిస్టియన్ విలువలు లేకపోతే, ప్రపంచం అరాచకంలో విరిగిపోతుంది. నేడు, ప్రజాస్వామ్యాలకు కేంద్ర విలువ స్వేచ్ఛ. సమాజానికి స్వేచ్ఛ సరిపోదు. సమాజాలు మరియు దేశాలు క్రమముతో కొనసాగాలంటే తప్పనిసరిగా మించిన విలువలను కలిగి ఉండాలి.

సంఘము క్రీస్తుకు గణనీయమైన సంఖ్యలో వ్యక్తులను గెలిచినప్పుడు, అది సమాజంపై మరింత ప్రభావం చూపుతుంది. ఈ కొత్త విశ్వాసులు మారిన జీవితాలను గడుపుతారు.

Share