Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

తుదకు సహోదరులారా, మీలో జరుగుచున్న ప్రకారము ప్రభువు వాక్యము శీఘ్రముగా వ్యాపించి మహిమ పరచబడు నిమిత్తమును, మేము మూర్ఖులైన దుష్టమనుష్యుల చేతిలోనుండి తప్పింపబడు నిమిత్తమును, మాకొరకు ప్రార్థించుడి; విశ్వాసము అందరికి లేదు.

 

మహిమ పరచబడు నిమిత్తమును,

దేవుని వాక్యం యొక్క మహిమ అనేది సువార్త వ్యాప్తిపై మునుపటి పదబంధంలో పురోగతి.

కొరింథులో దేవుడు తన వాక్యాన్ని మహిమపరచాలని పౌలు రెండవసారి ప్రార్థిస్తాడు. మొదటి శతాబ్దంలో కొరింత్ ప్రపంచంలో అత్యంత నీచమైన నగరం. ఆ సమయంలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా దుర్మార్గం కోసం ఒక సామెత ఉంది – “మీరు కొరింథైజ్ చేయబడ్డారు” [మీరు దిగజారిపోయారు]. కొరింత్ నగరం ఒక కుళ్ళిన నగరం, ఇది ప్రపంచంలోని క్రీడా మైదానం.

ప్రజలు సువార్తను స్వీకరించినప్పుడు, వారు దేవుని వాక్యాన్ని మహిమపరుస్తారు. సువార్త త్వరగా వ్యాప్తి చెందడం ఒక విషయం, కానీ దేవుని వాక్యం మహిమపరచబడటం చాలా ఎక్కువ. క్రీస్తు లేనివారు దాని సందేశం యొక్క స్వభావాన్ని స్పష్టంగా స్వాగతించినప్పుడు ప్రభువు వాక్యం మహిమపరచబడుతుంది.

అన్యజనులు ఆ మాటవిని సంతోషించి దేవుని వాక్యమును మహిమపరచిరి; మరియు నిత్యజీవమునకు నిర్ణయింపబడిన వారందరు విశ్వసించిరి. ప్రభువు వాక్యము ఆ ప్రదేశమందంతట వ్యాపించెను … (ఆపో. కా. 13:48, 49)

సూత్రం:

మనం దేవుని వాక్యం కోసం ఆకలిని పెంచుకోవచ్చు.

అన్వయము:

ప్రజలు సువార్త సందేశాన్ని అంగీకరించినప్పుడు, అది వారి జీవితాలను అలంకరిస్తుంది మరియు తద్వారా సువార్త దేవుడిని అలంకరిస్తుంది. ఇది ప్రభువు మాటను ఉన్నతపరుస్తుంది. మనము బైబిల్‌ని ఎక్కువగా చేయలేము. ఇలాంటి పుస్తకం మరొకటి లేదు.

నీ పరిశుద్ధాలయముతట్టు నేను నమస్కారముచేయుచున్నాను

నీ నామమంతటికంటె నీవిచ్చిన వాక్యమును నీవు గొప్పచేసియున్నావు.

నీ కృపాసత్యములనుబట్టి నీ నామమునకు కృతజ్ఞతాస్తుతులు నేను చెల్లించెదను.” (కీర్తనలు 138:2)

మనం బైబిల్ కోసం ఆకలిని పెంచుకోవచ్చు. మనం వాక్య సూత్రాలను ఎంత ఎక్కువగా నేర్చుకుంటామో మరియు వాటిని మన జీవితాలకు అన్వయించుకుంటే, బైబిల్ మరింత శక్తివంతమైనది, కీలకమైనది మరియు ఆసక్తికరమైనది అవుతుంది.

మనం క్రీస్తు వద్దకు రాకముందు, బైబిల్ మనకు మూయబడిన పుస్తకము, ఎందుకంటే మనకు రచయిత గురించి వ్యక్తిగతంగా తెలియదు. యేసును మన రక్షకునిగా స్వీకరించిన తర్వాత, మనం ఆయన గురించి బాగా తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాము. ఆయన ఆజ్ఞలను పాటిస్తే మనం ఆయనతో ఎక్కువ సాన్నిహిత్యాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు.

మీరు నన్ను ప్రేమించినయెడల నా ఆజ్ఞలను గైకొందురు.నా ఆజ్ఞలను అంగీకరించి వాటిని గైకొనువాడే నన్ను ప్రేమించువాడు; నన్ను ప్రేమించువాడు నా తండ్రివలన ప్రేమింపబడును; నేనును వానిని ప్రేమించి, వానికి నన్ను కనబరచుకొందు నని చెప్పెను. ఇస్కరియోతు కాని యూదా– ప్రభువా, నీవు లోకమునకు కాక మాకు మాత్రమే నిన్ను నీవు కనబరచుకొనుటకేమి సంభవించెనని అడుగగా యేసు–ఒకడు నన్ను ప్రేమించినయెడల వాడు నా మాట గైకొనును, అప్పుడు నా తండ్రి వానిని ప్రేమించును, మేము వాని యొద్దకువచ్చి వానియొద్ద నివాసము చేతుము. . (యోహాను 14:15, 21-23)

నేను మీ కాజ్ఞాపించువాటినిచేసినయెడల, మీరు నా స్నేహితులైయుందురు. దాసుడు తన యజమానుడు చేయుదానిని ఎరుగడు గనుక ఇక మిమ్మును దాసులని పిలువక స్నేహితులని పిలుచుచున్నాను, ఎందుకనగా నేను నా తండ్రివలన వినిన సంగతులన్నిటిని మీకు తెలియజేసితిని. (యోహాను 15:14,15 )

బైబిల్ పట్ల మన వైఖరి ప్రభువైన యేసు పట్ల మన వైఖరిని ప్రతిబింబిస్తుంది ఎందుకంటే అది మనకు ఆయన సందేశం.

Share