Select Page
Read Introduction to Colossians Telugu

 

ఆయనకు తగినట్టుగా నడుచుకొనవలెననియు

 

ఈ లేఖనభాగములో పౌలు ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, కొలొస్సయులు దేవునికి నచ్చే జీవితాన్ని గడపాలని.

ఆయనకు తగినట్టుగా

 “తగినట్టుగా” అనే పదానికి సమాన విలువగల అని భావము. “తగినట్టుగా” అనే క్రియా విశేషణం సముచితంగా, విధానములో మార్పు అని అర్థం; సూచించిన విషయంతో (మన విషయంలో – వ్యక్తి) సమాన విలువతో మార్పు. ప్రభువు సమాన విలువ ప్రకారం మనం నడవాలి. మన ప్రభువు ఎవరో ఆయనకు తగినట్టుగా మన జీవితాలు సంపూర్ణంగా ఉండాలి. మన జీవితాలు మనకు సన్నిహితుడైన వ్యక్తిని ప్రతిబింబించాలి. మనం జీవించే విధానం మన ప్రభువుకు, ఆయన మనకోసం చేసినదానికి అద్దం పట్టాలి. మన జీవితం క్రీస్తు పాత్రకు అనుగుణంగా ఉందా? (I థెస్స 2:12; రోమా 16:2; ఎఫిస్సీ 4:1; ఫిలిప్పీ 1:27  పోల్చండి). విశ్వాసం మరియు ప్రవర్తన విడదీయరానివి.

మనలో ఎవరూ అర్హులు కాదు. మహిమగల ప్రభువును సానుకూల మార్గంలో ప్రతిబింబించే విధంగా నడవడమే మన లక్ష్యం.

నడుచుకొనవలెననియు

 “నడుచుకొనవలెను” అంటే జీవిత తత్వశాస్త్రంగా జీవిత గమనాన్ని గడపడం (కొలస్సీ 2:6; 3:7; 4: 4). మన రోజువారీ జీవన విధానం నుండి క్రీస్తులో మన స్థానాన్ని వేరుచేయాకోడదు. విశ్వాసియొక్క స్థితి అతని జీవిత స్థితితో సంబంధం కలిగి ఉండాలి. కొలొస్సయుల మొదటి రెండు అధ్యాయాలు దేవుని ముందు మన యథాతథ స్థితిని పేర్కొన్నాయి; అది క్రీస్తులో పరిపూర్ణమైనది. మన స్థానం దేవుని ముందు సరైనది అయినప్పటికీ, మన స్థానం ప్రతిరోజూ ప్రభావవంతంగా ఉండాలంటే మన ప్రవర్తనలో మార్పులను వర్తింపజేయాలి. మనం శరీరసంబంధ జీవితాన్ని నడిస్తే, అది దేవుని ముందు మన స్థితి యొక్క స్థితిని ప్రభావితం చేయదు. అయితే, మన ప్రవర్తనపై దేవుడు ఆసక్తి కలిగి ఉన్నాడు.

పౌలు మనం “ప్రభువుకు తగినట్లుగా నడుచుకొనుడి” అనే ఉన్నత ఆదర్శాన్ని ఎత్తి చూపుతున్నాడు. పౌలు ఎప్పుడూ సిద్ధాంతాన్ని జీవితం నుండి లేదా వేదాంతశాస్త్రం నుండి అనుభవమును వేరు చేయలేదు. “నడక” అనే పదం మనం ఎలా జీవిస్తున్నామో దానితో మన విశ్వాసాన్ని ఏకం చేస్తుంది. హెచ్.సి.జీ. మౌల్ మనం “వేదాంతము లేని భక్తి గురించి జాగ్రత్త వహించాలి” అని చెప్పారు. ఆ రకమైన భక్తి చివరికి ఆవిరైపోతుంది మరియు విచ్ఛిన్నమవుతుంది.

పర తత్వశాస్త్రం క్రైస్తవ సత్యాన్ని ఆక్రమిస్తుందని పౌలు భయపడుతున్నాడు. కొలొస్సయులు తాము నమ్మేదాన్ని తెలుసుకోవాలని మరియు వారు నమ్ముతున్నదాన్ని జీవించాలని ఆయన కోరుకుంటున్నాడు. చాలా మంది ప్రజలు కనీస బైబిల్ బోధనతో ఆరోగ్యకరమైన ఆధ్యాత్మిక జీవితాన్ని గడపగలరని నమ్ముతారు. ఈ ఆలోచన ఎంత క్రొత్తగా మరియు గజిబిజిగా ఉన్నప్పటికీ, ఇది క్రైస్తవ మతం యొక్క పునాదికి ప్రమాదకరం. దానికి “నిలిచిఉండు లక్షణము” లేదు. సరిక్రొత్త ఆలోచనలు మరియు ఆకర్షణీయమైన వ్యక్తిత్వాలు క్రైస్తవ జీవితాన్ని నిలబెట్టలేవు.

నియమము:

ప్రభువుకు తగినట్టుగా నడుచుకొనుట, ప్రభువు ఎవరో మరియు మన కోసం ఆయన ఏమి చేశారో అను వాటినిగూర్చిన పూర్వ అవగాహన ఉన్నదని భావిస్తుంది, కాబట్టి ఆయన ఏర్పాటులకు మన జీవితము సరిపోల్చబడును.

అన్వయము:

సిద్ధాంతపరమైన కోత ఉన్న ఈ రోజుల్లో మనం ఒకరికొకరు ఒకరము ప్రార్థిస్తున్నామా? మీరు సేవించే ప్రభువుకు తగినట్టుగా మీ జీవితం ఉందా? మీరు ఆధ్యాత్మిక అభివృద్ధి కుంటుపడిన స్తితిలో ఉందా? మీరు సరిగ్గా తింటున్నారా? ఆధ్యాత్మిక పక్షవాతం ఏర్పడిందా? మీరు పూర్తిగా స్తంభించిపోకపోవచ్చు, కానీ

చలించలేరు. మనము క్రైస్తవ జీవితంలో బలహీనంగా ఉండవచ్చు. మన గరిష్ట సామర్థ్యంలో 50% వద్ద పనిచేస్తున్నామా? మనము “ప్రభువుకు తగినట్టుగా నడిస్తే”  మనము 50% మంచి క్రైస్తవుడుగా కావచ్చు.

మన నడక మన సాక్ష్యం. క్రైస్తవుని సాక్ష్యం (II కొరిం. 1:12) ఒక యువతి ప్రతిష్ట లాంటిది. ఇది నిర్మించబడడానికి చాలా సమయం పడుతుంది, కానీ దాన్ని కోల్పోవటానికి చాలా తక్కువ సమయం పడుతుంది. ఒకసారి మన సాక్ష్యాన్ని పోగొట్టుకుంటే మళ్ళీ మనపై విశ్వాసం పెరగడానికి చాలా సమయం పడుతుంది. చాలా మంది ప్రజల వైఖరి ఏమిటంటే “వారు ఒకసారి చేసారు, వారు మళ్ళీ చేస్తారు. మేము దీనిని ముందుగానే ఊహించాము”.

Share