Select Page
Read Introduction to Colossians Telugu

 

బుద్ధి జ్ఞానముల సర్వసంపదలు ఆయనయందే గుప్తములైయున్నవి.

 

బుద్ధి జ్ఞానముల సర్వసంపదలు

 “సంపదలు” అనే పదానికి అర్ధం దాచిఉంచబడినది అని అర్ధము. దీనినుండి “థెసారస్” అను పదం వచ్చింది. ఒక థెసారస్ అనేది ఒకదానితో ఒకటి పోల్చడానికి నిల్వ చేయబడిన పదాల ఖజానా. దేవుడు రక్షణను పొందు సమయములో నిధుల జాబితాను ఇవ్వడం ప్రారంభిస్తాడు మరియు అవి క్రైస్తవ జీవితానుభవమంతా మరణం వరకు మరియు మరణంతో సహా కొనసాగుతాయి. దేవుని మొత్తం ప్రణాళిక యేసుక్రీస్తు వ్యక్తిత్వము మరియు కార్యము చుట్టూ తిరుగుతుంది.

క్రీస్తులో పాప క్షమాపణ ద్వారా దేవుడు మన ప్రారంభ రక్షణను అందిస్తాడు. మనము సమయం గడుపుతున్నప్పుడు దేవుడు మనకు దైవిక నిర్వహణ వనరులను ఇస్తాడు. భౌతిక మరణం వద్ద దేవుడు మనలను శాశ్వతంగా రక్షిస్తాడు. ఇది దేవుని థెసారస్ యొక్క సారాంశము.

 “సర్వ” సంపదలు ఆయనలో దాగి ఉన్నవని గమనించండి. వారు ఎల్లప్పుడూ ఆయనలో ఉంటారు. యేసు దేవుని నిధి. క్రీస్తులోని “దాచబడిన సంపద” గురించి అద్భుతమైన విషయం ఏమిటంటే, ఆయనను మన రక్షకుడిగా వ్యక్తిగతంగా అంగీకరించడం ద్వారా మనము వాటిని కనుగొంటాము. సిలువపై ఆయన మరణం మన పాపాలకు క్షమాపణ ఇస్తుందని నమ్ముతూ మనము అలా చేస్తాము.

జ్ఞానం అనేది సత్యాన్ని అనుభవానికి కేటాయించడం, 1:9. మనకు సత్యం తెలిస్తే మన పరిస్థితులకు సరిగ్గా వర్తింపజేయగలుగుతాము. ఇది యేసు యెమైఉన్నాడో అను విషయముపై ఆధ్యాత్మిక అంతర్దృష్టి ఇది.

జ్ఞానం అనేది సత్యం యొక్క జాబితా, సత్యాన్ని పట్టుకునే శక్తి. సత్యాన్ని వర్తింపజేయడానికి ముందు మనం మొదట గ్రహించాలి. మనకు తెలియని సత్యాన్ని మనం అన్వయించలేము. మనము సత్యాన్ని గ్రహించిన తర్వాత, మన విశ్వాసానికి సమాధానం ఇవ్వగలము.

క్రీస్తులో “బుధ్ధి” మరియు “జ్ఞానం” రెండింటినీ మనం కనుగొన్నాము (రోమా. 11:33; 1 కొరిం. 12 :8).

ఆయనయందే గుప్తములైయున్నవి

ఇక్కడ “ఆయనయందే”  అనగా ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునందే. క్రైస్తవ్యము ప్రాముఖ్యముగా ఒక వ్యక్తితో సంబంధం. క్రైస్తవ్యము యొక్క సంపద ఆ వ్యక్తి చుట్టూ తిరుగుతుంది. ఇది పాత నిబంధన (1:26) లో తెలియని సత్యం.

నియమము:

ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు దేవుని నిధిని అన్‌లాక్ చేసే తాళపుచెవి.

అన్వయము:

మనం పాఠశాలలో జ్ఞానాన్ని పొందవచ్చు కాని బుధ్ధిని కాదు. ఆధ్యాత్మిక జ్ఞానం ప్రభువైన యేసు యొక్క వ్యక్తిగత జ్ఞానం మరియు సహవాసం నుండి వస్తుంది. ఆయన బుధ్ధి మరియు జ్ఞానానికి కీలకం (I కొరిం. 1 :23,24). అతను దేవుని మనస్సు మరియు శక్తియైఉన్నాడు;

1 కొరింథీ పత్రికలో మనము “క్రీస్తు మనస్సు” కలిగి ఉన్నామని చెప్పబడిఉన్నది. క్రీస్తు మనస్సు మనకు ఎక్కడ ఉంది? దేవుడు దానిని వ్రాతపూర్వకంగా ఉంచాడు – దేవుని వాక్యం, దేవుని యొక్క అపరిమితమైన ప్రత్యక్షత. మొదట దేవుని కుమారుని తెలుసుకోకుండా మనం దేవుని వాక్యాన్ని అర్థం చేసుకోలేము (రోమా. 8:7,8; ​​I కొరిం. 2:14). దేవుని వాక్యాన్ని మొదట తెలుసుకోకుండా మనం దేవుని కుమారుడిని తెలుసుకోలేము. మనం తెలుసుకోవాలని దేవుడు కోరుకునేవన్నీ బైబిల్లో ఉన్నాయి.

అన్ని ఇతర మత గురువుల నుండి యేసుక్రీస్తు గురించి ప్రత్యేకమైన తేడా ఏమిటంటే, ఆయన నేటికీ జీవించి ఉన్నాడు. మిగతా మత గురువులందరూ చనిపోయి ఖననం చేయబడ్డారు కాని యేసుక్రీస్తు సజీవంగా ఉన్నాడు! చనిపోయిన కన్ఫ్యూషియస్ లేదా బుద్ధుడు నిత్యజీవము ఇవ్వలేడు. వారు స్వయంగా మరణించారు. యేసు మృతులలోనుండి లేచాడు.

దేవుని కుమారుని తెలుసుకోవాలని నేను మిమ్మల్ని ఆహ్వానించాలనుకుంటున్నాను. ఆయన మీ పాపాలన్నిటికీ సిలువపై విమోచన క్రయధనము చెల్లించాడనే వాస్తవాన్ని విశ్వాసంతో మీరు అంగీకరిస్తే, మీకు నిత్యజీవము ఉంటుంది. బైబిల్ వేరే పరిష్కారం ఇవ్వలేదు. శాశ్వతమైన జీవితాన్ని సొంతం చేసుకోవటానికి బైబిల్ వేరే సమాధానం ఇవ్వదు.

Share