Select Page
Read Introduction to Colossians Telugu

 

ఆయనను అనుసరింపక మనుష్యుల పారంపర్యాచారమును, అనగా ఈ లోకసంబంధమైన మూలపాఠములను అనుసరించి మోసకరమైన నిరర్థక తత్వజ్ఞానముచేత మిమ్మును చెరపట్టుకొని పోవువాడెవడైన ఉండునేమో అని జాగ్రత్తగా ఉండుడి.

 

ఈ వచనములో ‘ప్రకారం’ అనే పదబంధానికి మూడు ఉపయోగాలు ఉన్నాయి. ఇది మొదటి ఉపయోగం.

మనుష్యుల పారంపర్యాచారమును

క్రైస్తవులను ఓడించడానికి అపవాది ఉపయోగించిన మొదటి యుద్ధ వ్యవస్థ ఇది.

‘అనుసరించి’ అనే పదానికి ఏదో ప్రామాణిక లేదా ప్రమాణం ప్రకారం అని అర్ధం. కొంతమంది క్రైస్తవులు సంప్రదాయం ప్రకారం జీవించడానికి ప్రయత్నిస్తారు.

‘సాంప్రదాయం’ అనే పదానికి ఏదో ఇవ్వబడింది అని అర్ధము. చాలా మంది తమకు తాము నమ్మేదాన్ని అంచనా వేయరు. ‘నా తల్లి నాకు అలా చెప్పింది’ అని వారి కుటుంబం నమ్మినందున వారు దీనిని నమ్ముతారు. ఇది నిజమని మీకు ఎలా తెలుసు? ‘నేను ఎప్పుడూ ప్రశ్నించను.’ ఆరోగ్యకరమైన సంశయవాదం లేని వ్యక్తి సమ్మోహనానికి గురవుతాడు. ‘ఇది బైబిల్ ద్వారా నిరూపించబడుతుందా?’ అనేది అడుగవలసిన ప్రశ్న.

‘సాంప్రదాయం’ రబ్బీల బోధనలో ఉపయోగించబడింది, వారు వారి జీవనశైలిని బట్టి వట్టివిగా చేశారు మత్తయి 15:2, 3, 6; మార్కు 7:3, 5, 8, 9, 13; గలతీ1:14; కొలస్సీ 2:8. ఇది 1కొరిం. లో అపోస్థలుల బోధ కొరకు ఉపయోగించబడింది. 11:2, 23, 15:3; 2థెస్స 2:15 (సాధారణంగా సిద్ధాంతం). 2థెస్స. 3:6 ఇది రోజువారీ ప్రవర్తనకు సూచనలను ఉపయోగింపబడినది.

సంధేహాల ప్రసారానికి ప్రాధాన్యత ఉంచబడినది. ఈ ప్రజలు పూజించేటప్పుడు ఏ గిన్నెను ఉపయోగించాలో వంటి విషయాలలో ఖచ్చితమైనవారుగా ఉండే వారు కాని అపరిశుభ్రమైన హృదయం గురించి అజాగ్రత్తగా ఉన్నారు. మతం మూఢనమ్మక కార్యములతో నిండిఉండినది. భంగిమలు మరియు ఫలించని పునరావృత్తులు ద్వారా వారు వారి వేడుకలను జరుపుకునేవారు. అంతా అధికారిక నియంత్రణలో ఉంది: భంగిమలు, సంకలనాలు, తాయెత్తులు మొదలైనవి. బాహ్యమైన్ అపద్దతులపై శ్రధ్ధ నిలిపారు కానీ అంతరంగమునుగూర్చి పట్టించులోలేదు. వారు దేవునితో నిజమైన సంబంధాన్ని కోల్పోయారు.

నియమము:

సాంప్రదాయం అంటే మన ఆత్మ జీవితంలో బైబిలుకు అతీతముగా చేయునది.

అన్వయము:

పిల్లవాడు ఇంట్లో చాలా విలువలను ఎంచుకుంటాడు. పాఠశాల మరియు సామాజిక జీవితం జీవితాన్ని మరింత అంచనా కలిగిస్తాయి. అందరూ ఆలోచించే సంస్కృతిని అభివృద్ధి చేసుకుంటారు. మనము యుక్తవయస్సు వచ్చేసరికి సంస్కృతి పెరుగుతుంది. మనందరికీ సరైనది మరియు తప్పు అనే దానిపై దృక్కోణాలు ఉన్నాయి. అయితే, అది సంప్రదాయం కావచ్చు.

మనం మతాన్ని మిశ్రమానికి జోడిస్తే, మన సంస్కృతి మరింత క్లిష్టంగా మారుతుంది. ఒక సంఘమునకు దాని నిషేధాలు ఉండవచ్చు. వీటన్నిటికీ జీవితంపై దేవుని దృక్పథంతో సంబంధం లేదు. ఇది ప్రజల నుండి ఇవ్వబడిన సంప్రదాయం. బైబిలుకు విరుద్ధమైన ఏదైనా పొరపాటే.

 

మనము, ‘సరే, నా తండ్రి మరియు తల్లి మరియు తాత ముత్తాతలు దీనిని విశ్వసించారు. ఇది మా ఆచారం. ఇది మా మతం. ‘ కానీ ప్రధాన ప్రశ్నఏమిటంటే  “ఇది నిజమా?” ‘నా సంప్రదాయాన్ని నేను ఎప్పుడూ ప్రశ్నించను’ అని ప్రజలు దీనికి సమాధానం ఇస్తారు. నిజమైన ప్రశ్న ఏమిటంటే “అది బైబిల్ ద్వారా రుజువు చేయబడగలదా?”.

Share