Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

మనలను ప్రేమించుచు తన రక్తమువలన మన పాపముల నుండి మనలను విడిపించినవానికి మహిమయు ప్రభావమును యుగయుగములు కలుగునుగాక, ఆమేన్.

 

ప్రకటన 1:5b-6 అనేది ఒక స్తోత్రము. ఈ స్తోత్రములో మూడు విషయాలు ఉంటాయి. మొదట ఆయన మమ్మల్ని ప్రేమించాడు. రెండవది, ఆయన మన పాపముల నుండి మనలను విడిపించాడు. మరియు మూడవ మూలకం స్తుతి.

మన పాపముల నుండి మనలను విడిపించినవానికి

యేసు మనకొరకు చేసిన రెండవ పని, మన పాపము నుండి మనలను విడిపించటం. కొన్ని వ్రాతప్రతుల్లో “కడిగిన” పదముకు విడిపించుట, కరిగించడం అని అర్థం. యేసు దేవుని దృష్టిలో మన పాపాలను కరిగించెను.

నియమము:

మన పాపములకు క్రీస్తు మరణము ద్వారా సంపూర్ణమైన, శాశ్వతమైన క్షమాగుణం కలిగి ఉన్నాము.

అన్వయము:

దేవుడు మాత్రమే పాపములను క్షమి౦చగలడు అనే విషయమును ఎరిగి ఉన్నారా? సువార్తకు సంబంధించిన అద్భుతమైన విషయం ఏమిటంటే దేవుడు ఏ పాపమునైనా, ఎన్ని పాపములైనా ఏ వ్యక్తినైనా క్షమిస్తాడు.

ఇశ్రాయేలునకు మారుమనస్సును పాప క్షమాపణను దయచేయుటకై దేవుడాయనను అధిపతినిగాను రక్షకునిగాను తన దక్షిణహస్తబలముచేత హెచ్చించియున్నాడు. (ఆపో.కా. 5:31)

ఆయనయందు విశ్వాసముంచువాడెవడో వాడు ఆయన నామము మూలముగా పాపక్షమాపణ పొందునని ప్రవక్తలందరు ఆయననుగూర్చి సాక్ష్య మిచ్చుచున్నారనెను. (అపో.కా. 10:43)

కాబట్టి సహోదరులారా, మీకు ఈయన ద్వారానే పాపక్షమాపణ ప్రచురమగుచున్నదనియు, మీరు మోషే ధర్మశాస్త్రమువలన ఏ విషయములలో నీతిమంతులుగా తీర్చబడలేక పోతిరో ఆ విషయములన్నిటిలో, విశ్వసించు ప్రతివాడును ఈయనవలననే నీతిమంతుడుగా తీర్చబడుననియు మీకు తెలియుగాక. (అపో.కా. 10:43)

వారు చీకటిలోనుండి వెలుగులోనికిని సాతాను అధికారమునుండి దేవుని వైపుకును తిరిగి, నా యందలి విశ్వాసముచేత పాపక్షమాపణను, పరిశుద్ధపరచబడినవారిలో స్వాస్థ్యమును పొందునట్లు వారి కన్నులు తెరచుటకై నేను నిన్ను వారియొద్దకు పంపెదనని చెప్పెను. (అపో.కా. 26:18)

పాపాలకు క్షమాపణ లభించాలంటే ధార్మిక కర్మకాండల జోలికి పోకూడదు. ప్రపంచంలోని మతాలు పాపక్షమాపన కలిగించవు. మతం అనేది నకిలీ, అప్రమాణిక మార్గం, మనుషులు స్వర్గానికి పొందుటకు స్వంత మార్గాలను కనుగొనే ప్రయత్నాలు.

దేవుడు మనలను పాపము కొరకు శ్రమపడమని అడగడు. మన పాపానికి అవసరమైన బాధలన్నీ యేసు పొందాడు. పాపమునకు తన బాధలను తిరస్కరించడం అంటే సిలువపై ఆయన పనిని అవమానించడమే. మన పాపాలకు ఏదో ఒక విధంగా మూల్యం చెల్లించుకోవాలి అని అనుకుంటాం. ఏ తపస్సు అవసరం లేదు. యేసు సిలువపై చేసిన తపము అంతా చేసాడు. అందుకే ఆయన్ని అలా ప్రేమిస్తున్నాం.

చిన్నపిల్లలారా, ఆయన నామముబట్టి మీ పాపములు క్షమింపబడినవి గనుక మీకు వ్రాయుచున్నాను. (1యోహాను 2:12)

పరిశుద్ధమైన దేవుని అర్ధనలను పరిష్కరి౦చుకోవడానికి మనము తగిన౦త కార్యములు చేయలేము. కాబట్టి ఏ సత్కార్యము మనలను పాప౦ ను౦డి తొలగి౦చదు. దేవుడు పరిపూర్ణుడు కాబట్టి ఆయన అర్ధనలు పరిపూర్ణమే. మనలో పరిపూర్ణత సాధ్యం కాదు. యేసు మన పాపాలను పూర్తిగా కడగటం ద్వారా మాత్రమే దానిని కలిగి ఉండవచ్చు.

Share