Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

ఇదిగో ఆయన మేఘా రూఢుడై వచ్చుచున్నాడు; ప్రతి నేత్రము ఆయనను చూచును, ఆయనను పొడిచినవారును చూచెదరు; భూజనులందరు ఆయనను చూచి రొమ్ము కొట్టుకొందురు; అవును ఆమేన్.

 

యేసు తనలో ఉన్నాడని అయిదవ వచనము వివరిస్తుంది. ఐదవ వచన సగభాగం ఆయన సంఘముకు సంబంధించినవానిగా తెలుపుతుంది. ఈ వచనము ఆయన ఇజ్రాయెల్ సంబంధించిన వానిగా మరియు తరువాతి వచనము అతను నిత్యత్వమునకు మరియు సమస్త సృష్టికి ఏమై ఉన్నాడో తెలుపుతుంది. ఇది ఆ పుస్తకము స౦క్షిప్త సారాంశము కావచ్చు: యేసు సంఘమునకు, ఇశ్రాయేలీయులకు, నిత్యత్వానికి స౦బ౦ధి౦చి.

 

ఇదిగో

ఏ సమయంలోనైనా క్రొత్త నిబంధన “ఇదిగో” అనే పదాన్ని ఉపయోగించినప్పుడు, ఒక ముఖ్యమైన వాక్యం అనుసరిస్తుంది. క్రీస్తు రాకకు స౦బ౦ధి౦చిన ఈ ప్రకటన ప్రాముఖ్యమైనదని పరిశుద్ధాత్మ భావిస్తున్నాడని స్పష్టమవుతో౦ది. ఇది రెండవ “ఇదిగో.” మొదటి “ఇదిగో” ఫలితంగా ఒక స్తోత్రము ఏర్పడింది. “అదిగో” అనేది ఒక నాటకీయ పదం మరియు దాని అర్థం “దీనిని చూడండి” అని (1:18; 3:20; 22:12; 1 యోహాను 3:1).

కాబట్టి ప్రభువు తానే యొక సూచన మీకు చూపును. ఆలకించుడి, కన్యక గర్భవతియై కుమారుని కని అతనికి ఇమ్మానుయేలను పేరు పెట్టును. (యెషయా 7:14)

మరువాడు యోహాను యేసు తనయొద్దకు రాగా చూచి–ఇదిగో లోకపాపమును మోసికొనిపోవు దేవుని గొఱ్ఱెపిల్ల. (యోహాను 1:29)

నేను కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం ఒక ఆకస్మిక మరియు అరుదైన “ఇదిగో” అనుభవం పొందాను. నేను రెజినా, మానిటోబా నుండి వాంకోవర్, బ్రిటిష్ కొలంబియాకు విమానం ద్వారా ప్రయాణించాను. నా తోటి ప్రయాణీకుడు మాటల్లో బడి, ఆ ఫ్లైట్ అటెండెంట్ చెప్పేది వినలేదు. విమానం దిగి అద్దెకు కారు తీసుకున్నాను. నేను విమానాశ్రయం నుండి దూరంగా వెళ్తుండగా, ఒక రేడియో అనౌన్సర్, కాల్గరీ, ఆటా వాతావరణం నివేదించారు. వాంకోవర్ కి ఇంత వివరంగా కాల్గరీ వాతావరణం ఇవ్వడం వింతగా వుందని అనుకున్నాను. అప్పుడు నాకు నా “ఇదిగో” అనుభవం ఎదురైంది; నేను రాంగ్ సిటీలో వున్నాను!! “ఇదిగో” మనల్ని నిద్రలేపడానికి ఒక మాట. అది మన దృష్టిని స౦పాది౦చుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తుంటుంది. క్రీస్తు రాక పట్ల మన దృష్టిని నిర్దేశించాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు. ఈ ఘటన దేవుని మనస్సులో అసాధారణ కోణాన్ని కలిగి ఉంది.

ఆయన మేఘా రూఢుడై వచ్చుచున్నాడు

“ఆయన వస్తున్నాడు” అనేది భవిష్యత్తు అర్థంతో ప్రస్తుతం ఉద్రిక్తంగా ఉంది. ఈ విధమైన వ్యాకరణాన్ని ఉపయోగించి యోహాను ఒక ప్రకోప ప్రకటన చేస్తాడు.

యేసు భవిష్యత్తులో రెండు సార్లు వచ్చును. ముందుగా ఆయన “మేఘాలలో” వస్తారు. ఇది సంఘము ఎత్తబడుట. రెండవది, అతడు భూమిపైకి వస్తాడు. ఇది రెండోసారి రావడం. మొదటిది, అతను తన పరిశుధ్ధుల కొరకు  (యోహాను 14:3, ఫిలిప్పీయులు 3:20; 1 థెస్సలొనీకయులు 4:15-17; 1 కొరింథీయులకు 15:23), మరలా ఆయన తన పరిశుధ్ధుల”తో” (జెకర్యా 14:5; కొలొస్సయులు 3:4; యూదా 14; ప్రకటన 19:11-14) వచ్చును. రెండు దశల్లో వచ్చే ఈ రెండు సంఘటనలను ఒకటిగా మనం వీక్షించాలి. ఇది సమస్త ప్రవచనాల పతాక సన్నివేశం.

ప్రతి నేత్రము ఆయనను చూచును

యేసు రావడం బహిరంగము అవుతుంది (మత్తయి 24:27). ఆయన కనబడే మహిమలో వస్తడు. రెండవ రాక సమయంలో భూమిపై ఉన్న ప్రతి వ్యక్తీ యేసును చూస్తారు.

ఆయనను పొడిచినవారును చూచెదరు

“ఆయనను పొడిచినవారు” ఇశ్రాయేలు జనా౦గానికి సూచి౦చవచ్చు. ఇశ్రాయేలు చివరకు వారి మెస్సీయ వచ్చుట చూస్తారు. ఇజ్రాయిల్ నేడు మతభ్రష్టత్వపు స్థితిలో ఉంది (రోమా 11:7). ఈ రోజు వారు తృణీకరిస్తున్నారు, ఆ రోజు స్వీకరిస్తారు. యేసు ఆ కాల౦లో ఇశ్రాయేలు జనా౦గ౦ తనను తాను పునరుద్ధరి౦చుకొని, లోక౦లోని రాజుగా యేసు రాజుగా భూమిపై తన విశ్వవ్యాప్త పరిపాలనను స్థాపి౦స్తాడు. ఆయన పుట్టిన స్థలములోని  ప్రజలు నేడు ఆయనను తిరస్కరిస్తే ఆశ్చర్యమేస్తోంది.

దావీదు సంతతివారిమీదను యెరూషలేము నివాసులమీదను కరుణనొందించు ఆత్మను విజ్ఞాపనచేయు ఆత్మను నేను కుమ్మరింపగా వారు తాము పొడిచిన నామీద దృిష్టయుంచి, యొకడు తన యేక కుమారుని విషయమై దుఃఖించునట్లు, తన జ్యేష్ఠపుత్రుని విషయమై యొకడు ప్రలాపించునట్లు అతని విషయమై దుఃఖించుచు ప్రలాపింతురు. (జెకర్యా 12:10)

భూజనులందరు ఆయనను చూచి రొమ్ము కొట్టుకొందురు

” రొమ్ము కొట్టుకొందురు” అనే పదానికి, దుఃఖానికి స౦బ౦ధి౦చిన ఒక గుర్తు అని అర్థ౦. “భూజనులందరు” యేసు కోస౦ తమ వక్షోజాలను రొమ్ములను దుఃఖ౦తో కొట్టుకొందురు. సిలువపై యేసు మరణము వలన భూలోకమలోని సమస్త జనములు ఏడ్పును ఊహించండి!

అవును ఆమేన్.

తన పాలనను స్థాపించడానికి క్రీస్తు రావడం గురించి తన ప్రకటనకు వ్యక్తిగత ముద్రను యోహాను జోడిస్తున్నాడు. యేసు వచ్చినప్పుడు తాను చేసే ప్రభావాన్ని ఆయన అర్థ౦ చేసుకున్నాడు. “అయినప్పటికీ”అని  గ్రీకులో మరియు “ఆమేన్” లు నిశ్చయత కొరకు హిబ్రూలో ఉన్నది. రెండవ రాకడ మరియు ప్రపంచం మీద దాని ప్రభావం గురించి తన నమ్మకాన్ని యోహాను బలంగా తీర్పునిచ్చారు.

నియమము:

క్రీస్తు రాకడ చరిత్రకు కీలకపాత్ర.

అన్వయము:

చరిత్ర అంతా కేంద్రబిందువు వైపుగా పయనిస్తోంది. ఒక రోజు యేసు మేఘముమధ్య ప్రత్యక్షమగును మరియు సమస్త సృష్టి మారుతుంది. ఆయన రాకడ ప్రపంచంలోని ప్రతిదాని మీద ప్రభావం చూపుతుంది. తన అసలు ఉద్దేశ్యంతో ఈ లోకాన్ని పునరుద్ధరిస్తారు.

Share