Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

ఆయన తన కుడిచేత ఏడు నక్షత్రములు పట్టుకొని యుండెను; ఆయన నోటినుండి రెండంచులుగల వాడియైన ఖడ్గమొకటి బయలు వెడలుచుండెను; ఆయన ముఖము మహా తేజస్సుతో ప్రకాశించుచున్న సూర్యునివలె ఉండెను.

 

ఆయన తన కుడిచేత ఏడు నక్షత్రములు పట్టుకొని యుండెను 

యేసు తన కుడి చేతిలో “ఏడు నక్షత్రములు” పట్టుకున్నాడు. ఈ “నక్షత్రములు” ఏడుగురు దూతలు (1:20). ఈ దూతలు బహుశా ఏడు సంఘముల కాపరులు కావచ్చు . ఒక నక్షత్రం ఒక గంభీరమైన కాంతి యొక్క వస్తువు. కాంతి ప్రకటిస్తుంది మరియు బహిర్గతం చేస్తుంది. కాంతి వస్తువును నిర్వచిస్తుంది.

బోధకులు తమ ప్రజలపై దేవుని వెలుగును చూపించాలి . ఆ కాంతి దేవుని మహిమ. బోధకులు దేవుని మహిమను ప్రతిబింబించేవారు. యేసు మహిమను కలిగి ఉన్నాడు మరియు బోధకుడు మహిమను ప్రతిబింబిస్తాడు. ధర్మశాస్త్రవాదంలో, మనము మహిమను ఉత్పత్తి చేస్తాము; కృపయందు, మేము దేవుని మహిమను ప్రతిబింబిస్తాము.

యేసు ఈ ఏడు సంఘకాపరులను తన కుడి చేతిలో పట్టుకున్నాడు. స్పష్టంగా, యేసు కుడి చేతివాటము గలవాడు. అది అతని బలం యొక్క చేయి. ఈ పాస్టర్లు మంచి హస్తాల్లో ఉన్నారు . యేసు తన కుడి చేతిలో బోధకులను పట్టుకున్నాడు. కుడి చేయి సార్వభౌమ నియంత్రణ యొక్క చేయి. సంఘ కాపారులపై ఆయనకు బాధ్యత ఉంది. సంఘ కాపరి క్రమరహితముగా వ్యవహరిస్తే, వారికి రెట్టింపు జవాబుదారీతనం ఉన్నందున యేసు వారిని రెట్టింపు క్రమశిక్షణతో క్రమశిక్షణ చేస్తాడు.

ఆయన నోటినుండి రెండంచులుగల వాడియైన ఖడ్గమొకటి బయలు వెడలుచుండెను

“రెండంచులుగల వాడియైన ఖడ్గము” రోమన్ ఖడ్గము (ఎఫెసీయులు 6:17). ఖడ్గము రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క సూత్రప్రాయమైన ప్రమాదకర ఆయుధం. దగ్గరి పోరాటానికి ఇది ఒక చిన్న ఖడ్గము. ఇక్కడ ఇది దేవుని వాక్యం యొక్క చొచ్చుకుపోయే శక్తిని సూచిస్తుంది. యేసు ఇప్పుడు యుద్ధవీరుడు. అతను తన యుద్ధాన్ని మాటలతో పోరాడుతాడు, ఎందుకంటే ఈ ఖడ్గము అతని నోటి నుండి వస్తుంది.

” ఎందుకనగా దేవుని వాక్యము సజీవమై బలముగలదై రెండంచులుగల యెటువంటి ఖడ్గముకంటెను వాడిగా ఉండి, ప్రాణాత్మలను కీళ్లను మూలుగను విభజించునంతమట్టుకు దూరుచు, హృదయముయొక్క తలం పులను ఆలోచనలను శోధించుచున్నది. ” ( హెబ్రీయులు 4:12)

” జనములను కొట్టుటకై ఆయన నోటనుండి వాడిగల ఖడ్గము బయలు వెడలు చున్నది. ఆయన యినుపదండముతో వారిని ఏలును; ఆయనే సర్వాధికారియగు దేవుని తీక్షణమైన ఉగ్రత అను మద్యపుతొట్టి త్రొక్కును.”(ప్రకటన 19:15).

ఖడ్గము దేవుని వాక్యం . యేసు దేవుని వాక్యాన్ని మాట్లాడుతాడు ఎందుకంటే ఆయన దేవుని వాక్యము (యోహాను 1: 1).

ఆయన ముఖము మహా తేజస్సుతో ప్రకాశించుచున్న సూర్యునివలె ఉండెను.

యేసు ఎలా ఉన్నాడో ఎవరికీ తెలియదు. చిత్రకారులు మన మనస్సుల్లోఉంచిన యేసు ముఖం వారి ఊహనుండి కల్పించబడింది కానీ ఎవరూ ఆయన నిజస్వరూపము ఎరిగినవారు కారు. యేసు ముఖం సూర్యుడిలా ప్రకాశిస్తుంది. అతని దర్శనము ఘనత మరియు వైభవాన్ని కలిగి ఉంటుంది.

” అంధకారములోనుండి వెలుగు ప్రకాశించును గాక అని పలికిన దేవుడే తన మహిమనుగూర్చిన జ్ఞానము యేసుక్రీస్తునందు వెల్లడిపరచుటకు మా హృదయములలో ప్రకాశించెను.” (2 కొరింథీయులు 4: 6).

దేవుని మహిమ యేసు ముఖం ద్వారా ప్రకాశిస్తుంది .

బైబిల్ మనము ఆయన ముఖమును చూడగలమని వాగ్ధానము చేస్తుంది.

” ఆయన దాసులు ఆయనను సేవించుచు ఆయన ముఖదర్శనముచేయుచుందురు; ఆయన నామము వారి నొసళ్లయందుండును. ” (ప్రకటన 22: 4).

నియమము:

దేవుని వాక్యాన్ని తెలియజేయడం ప్రతి దైవబోధకుని బాధ్యత.

అన్వయము:

సంఘకాపరి పాత్ర యొక్క సారాంశం నిర్వాహకుడు, డబ్బు సంపాదించేవాడు లేదా ప్రమోటర్ కాదు, కానీ దేవుని వాక్య సంభాషణకర్త. సంఘకాపరి తప్పక అధ్యయనం చేసి బోధించాలి.

సంఘకాపరి ఒక “నక్షత్రం”, ప్రజలు తమ పాదాలను తుడుచుకునే డోర్మాట్ కాదు. సంఘకాపరి ఒక “నక్షత్రం” అనే ఆలోచనను మనం చాలా దూరం తీసుకెళ్లాలని నేను అనుకోను. కనీసం, మనము సంఘకాపరులను సత్యాన్ని తెలియజేసేవారిగా గౌరవించాలి.

 

Share