Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

నీవు పొందబోవు శ్రమలకు భయపడకుము. ఇదిగో మీరు శోధింపబడునట్లు అపవాది మీలో కొందరిని చెరలో వేయింపబోవుచున్నాడు; పది దినములు శ్రమ కలుగును; మరణమువరకు నమ్మకముగా ఉండుము. నేను నీకు జీవకిరీటమిచ్చెదను.

 

నీవు పొందబోవు శ్రమలకు భయపడకుము

“భయము” అను మాట పారిపోవుట అను ఆలోచన కలిగిస్తుంది. యేసు ధైర్యం లేకపోవడం అను సమస్యను ఎత్తి చెబుతున్నాడు. “భయపడి పారిపోకండి. శ్రమకు ఎదురు నిలబడండి. దాగుకోవద్దు. అపవాది మీ ఆత్మను లొంగదీసుకోనియవద్దు. మీ ధైర్యాన్ని నా నుండి పొందుకోండి. ”

ఇదిగో మీరు శోధింపబడునట్లు

అపవాది మనలను అలాగే దేవునిని కూడా పరీక్షిస్తాడు. అతను మనము ఏమని చెప్పుకుంటున్నామో దానిని నిరూపించడానికి మన ఆత్మను పరీక్షిస్తాడు. మీరు ప్రలోభాలను ఎదుర్కొన్నప్పుడు, మీరు పాపానికి సమాధానం ఇస్తారా? “పరీక్షించిన” అను పదాన్ని లోబరచులోనుటకు  ప్రయత్నించుట అని అనువదించవచ్చు . అపవాది మనలను పాపంలో చిక్కించడానికి ప్రయత్నిస్తాడు.

” సాధారణముగా మనుష్యులకు కలుగు శోధనతప్ప మరి ఏదియు మీకు సంభవింపలేదు. దేవుడు నమ్మదగినవాడు; మీరు సహింపగలిగినంతకంటె ఎక్కువగా ఆయన మిమ్మును శోధింపబడ నియ్యడు. అంతేకాదు, సహింపగలుగుటకు ఆయన శోధనతోకూడ తప్పించుకొను మార్గమును కలుగ జేయును. “(1 కొరింథీయులకు 10:13).

” శోధన సహించువాడు ధన్యుడు; అతడు శోధనకు నిలిచినవాడై ప్రభువు తన్ను ప్రేమించువారికి వాగ్దానము చేసిన జీవకిరీటము పొందును. దేవుడు కీడువిషయమై శోధింపబడనేరడు; ఆయన ఎవనిని శోధింపడు గనుక ఎవడైనను శోధింపబడినప్పుడు–నేను దేవునిచేత శోధింపబడుచున్నానని అనకూడదు. “(యాకోబు 1: 12-13)

తన ఉచ్చులోకి మనలను ఆకర్షించడానికి అపవాది ప్రయత్నిస్తాడు. అక్కడికి చేరుకున్న తర్వాత, వాడు తన వ్యవస్థలో మనలను చిక్కించుకుంటాడు . అక్కడ, మన నిజమైన శీలము బయటకు వస్తుంది.

అపవాది మీలో కొందరిని చెరలో వేయింపబోవుచున్నాడు

అపవాది “ కొందరిని” మాత్రమే చెరలో పడవేస్తాడు. కొందరు, అందరూ కాదు, జైలుకు వెళతారు. దేవుడు కొంతమందికి బాధలను పరిమితం చేస్తాడు ; అతను దానిని విశ్వవ్యాప్తంగా అందరికీ కేటాయించడు.

పది దినములు శ్రమ కలుగును

“పది రోజులు” అంటే ఈ బాధపడే క్రైస్తవులు పరిమిత కాలానికి మాత్రమే బాధపడతారు . కొంతమంది ఇది రోమన్ చక్రవర్తుల క్రింద పది కాలాల బాధలను సూచిస్తుందని నమ్ముతారు.

భూమిపై మనం ఇక్కడ ఎదుర్కొంటున్న క్లుప్త సమయం శాశ్వతమైన ప్రతిఫలంతో విభేదిస్తుంది (2 కొరింథీయులు 4:17). దేవుడు నిర్ణీత సమయం కోసం మాత్రమే బాధను అనుమతిస్తాడు. అతను క్రైస్తవులకు అపరిమితమైన బాధలను అనుమతించడు. ఈ పరీక్ష పది రోజులు ఉంటుందని యేసు ముందే నిర్ణయించినందున, విశ్వంలో ఏ శక్తి అయినా పదకొండు రోజులు కొనసాగదు.

నియమము:

యేసు మన శ్రమను ముందే యెరిగిఉన్నాడు. అతను మన విచారణ గురించి ముందే హెచ్చరిస్తాడు మరియు ముంజేయిస్తాడు.

అన్వయము:

మీ జీవితంలో తుఫాను మేఘాలు ఆవరించి మీపై వర్షముగా పడుచున్నప్పుడు, మీరు నమ్మకంగా ఉన్నారా? యేసు యొక్క సంకేత పదం “భయపడకు”.

శ్రమ వచ్చినప్పుడు, ఇది మనకు ఉపరితల మద్దతు వ్యవస్థలను తీసివేస్తుంది. దేవుని సదుపాయం యొక్క కృపపై మొగ్గు చూపే బదులు, మనం స్వయంగా ఆధారపడతాము. అది శ్రమ సమయంలో మనల్ని నిలబెట్టదు. మన ఆత్మలను నమ్మకమైన సృష్టికర్తకు అంకితం చేయడం ద్వారా మాత్రమే మనము విచారణను తగిన శ్రమను ఎదుర్కోగలం.

” కాబట్టి దేవుని చిత్తప్రకారము బాధపడువారు సత్‌ప్రవర్తన గలవారై, నమ్మకమైన సృష్టికర్తకు తమ ఆత్మలను అప్పగించుకొనవలెను. ” (1 పేతురు 4:19).

దేవుని సార్వభౌమ కుమారుడైన యేసు మనకు వచ్చే శ్రమను నిర్వహిస్తాడు. అందువల్ల, మన శ్రమ మోజుకనుగుణంగా లేదు, కానీ అతని ప్రణాళికలో ఉంది. అందుకే మన ఆత్మలను ఆయనకు “”అప్పగించుకొనవలెను”.

Share