Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

పెర్గములోఉన్న సంఘపు దూతకు ఈలాగు వ్రాయుము– వాడియైన రెండంచులుగల ఖడ్గముగలవాడు చెప్పు సంగతులేవనగా

 

పెర్గములోఉన్న సంఘపు దూతకు ఈలాగు వ్రాయుము

స్ముర్నకు ఉత్తరాన 45 మైళ్ళ దూరంలో ఉన్న పెర్గము పశ్చిమ ఆసియా మైనర్ (మైసియా ప్రాంతం) యొక్క పురాతన మరియు ప్రముఖ నగరం. బెర్గామా టర్కీ నేడు పురాతన నగరం యొక్క అక్రోపోలిస్ క్రింద ఉన్న పురాతన ప్రదేశంలో కొంత భాగాన్ని కలిగి ఉంది. పెర్గాముమ్ డాబాలపై నిర్మించిన అందమైన నగరం.

క్రీస్తుపూర్వం 3 లో, పెర్గాముమ్ అనేక శతాబ్దాలుగా స్వతంత్ర రాజ్యానికి కేంద్రంగా మారింది . అట్టాలస్ III తన రాజ్యాన్ని రోమన్‌లకు ఇచ్చాడు, ఇది క్రీ.పూ 133 లో ఆసియా ప్రావిన్స్‌గా మారింది. అగస్టస్ ఈ ప్రావిన్స్‌ను సెనేటోరియల్ ప్రావిన్స్‌గా ఏర్పాటు చేశాడు.

కింగ్ యుంనుస్ 2 (197-159 క్రీ. పూ.) (టోలెమి ఫిలడెల్ఫాస్ స్థాపించిన) అలెగ్జాండ్రా లైబ్రరీ కాక మరో గ్రంధాలయము స్థాపించి, ఆంథోనీ నుండి క్లియోపాత్రా బహుమతిగా ఇచ్చిన 200,000 భాగము ఉంచారు. అక్కడ ఒక ప్రసిద్ధ శిల్ప పాఠశాల ఉన్నది. వ్యవసాయం, వెండి, పశువుల పెంపకం, ఉన్ని మరియు తోలు కాగితములు దాని ఆర్థిక స్థావరం.

రోమన్లు ​​దిగువ నగరంలో గ్రీకు వైద్య దేవుడు అస్క్లేపియస్‌కు ఒక మందిరాన్ని నిర్మించారు. ఇది సహజ మరియు అతీంద్రియ వైద్యం సంభవించిన ఆరోగ్యస్నానస్థలము . అగస్టస్ మరియు రోమ్ గౌరవార్థం వారు క్రీ.పూ 29 లో పెర్గాములో సామ్రాజ్య ఆరాధన యొక్క మొదటి ఆలయాన్ని నిర్మించారు. పెర్గాము జ్యూస్ సోటర్, అస్క్లేపియస్ సోటర్ మరియు ఎథీనా నైస్ఫోరస్ యొక్క ఆరాధనలకు కేంద్రంగా ఉంది , ఇక్కడ అన్ని దేవాలయాలు ఉన్నాయి.

పెర్గాము అప్పటికే క్రైస్తవులను హింసించినది (ప్రకటన 1:11; 2:12).

వాడియైన రెండంచులుగల ఖడ్గముగలవాడు చెప్పు సంగతులేవనగా

యేసు ప్రతి సంఘమునకు వేరే శీర్షికతో తనను తాను వర్ణించుకున్నాడు . ప్రతి శీర్షిక ఆయా సంఘమునకు సంబంధించినది. పెర్గాముకు ప్రభువైన యేసు తన బిరుదు న్యాయాధిపతిగా తెలియపరచుకున్నాడు. యేసు తన ప్రజలు చెడుకు పాల్పడినప్పుడు తీర్పు తీర్చాడు. అతని సత్యము ఈ చెడును చంపుతుంది.

ఇక్కడ “ఖడ్గము” అనే గ్రీకు పదం పెద్ద పరిమాణంలో ఉన్న థ్రేసియన్ ఖడ్గము (1:16; 2:12, 16; 19:15, 21) మరియు ఇది ప్రభువు యొక్క న్యాయవాక్కులకు అలంకారికంగా ఉండవచ్చు . క్రీస్తు రోమా మరియు ఆమె ఖడ్గముపై తన ఖడ్గముతో అంతిమ అధికారాన్ని కలిగి ఉన్నాడు.

నియమము:

యేసు తీర్పు ఇవ్వడానికి సిద్ధంగా ఉన్న యోధుడు.

అన్వయము:

యేసు తన సంఘమునకు తీర్పు తీర్చుకుంటాడు ఎందుకంటే ఆయనకు అంతిమ అధికారం ఉంది. అతను తన సంఘమును క్రమశిక్షణ లేకుండా పక్కకు వెళ్ళటానికి అనుమతించడు.

Share