Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

నీ క్రియలను నీ కష్టమును నీ సహనమును నేనెరుగుదును; నీవు దుష్టులను సహింపలేవనియు, అపొ స్తలులు కాకయే తాము అపొస్తలులమని చెప్పుకొను వారిని పరీక్షించి వారు అబద్ధికులని నీవు కనుగొంటివనియు

 

యేసు తన సంఘమును మూల్యాంకనము చేయు పనిలో ఉన్నాడు మరియు యేసు తన సంఘమును మొదట అభినందిస్తున్నాడు . ఆయన మొదట ప్రశంసించాడు మరియు రెండవదిగా ఆక్షేపణ చేస్తున్నాడు. ఆయన ఎల్లప్పుడూ పశ్చాత్తాపడుటకు సవాలుతో ముగిస్తాడు.

నీ క్రియలను నీ కష్టమును నీ సహనమును నేనెరుగుదును

యేసు దేనిని ముఖ్యమని భావింస్తాడో దానిని గమనించడం ఆసక్తికరం . మనం ముఖ్యమైనదిగా భావించేది ఆయన ముఖ్యమని భావించిన దానితో సమానంగా ఉండకపోవచ్చు. యేసు కృషినిబట్టి సంఘమును ప్రశంసించాడు. నేడు చాలా మంది ఆరోగ్యకరమైన పని నీతిని విలువైనదిగా భావించరు, కానీ దీనిని “సమతుల్య” క్రైస్తవుడికి అనర్హమైనదిగా ఖండింస్తారు. ఏదేమైనా, సోమరితనం లేదా దేవుని పట్ల మన భక్తిని రాజీ పడటం అనే అర్థంలో బైబిల్ ఎప్పుడూ “సమతుల్య” జీవితాన్ని సూచించదు. ఇది “ప్రశాంతమైన” జీవితం, అంకితమైన జీవితం మరియు దేవునికి ఇచ్చిన జీవితం యొక్క ప్రాముఖ్యతను ప్రకటిస్తుంది. ఆయన దయ మరియు బలం మీద ఆధారపడి, మన హృదయంతో ఆయనను సేవిస్తాము.

యేసు ఎఫెసియన్ సంఘము యొక్క “పనులు” మరియు “శ్రమ” ను గమనించాడు. “శ్రమ” అనే గ్రీకు పదం అలసట పడువరకు పనిచేయుట . విశ్రాంతి కోసం సమయం ఉన్నప్పటికీ, కష్టపడి పనిచేసే సమయం కూడా ఉంది. దాని పునాది తరువాత నలభై సంవత్సరాల తరువాత, ఎఫెసియన్ సంఘము కష్టపడి పనిచేసేది. ఈ క్రైస్తవులు మంచం  మీది బంగాళాదుంపలు కాదు. వారి విశ్వాసం నిజమైనది.

యేసు పని మరియు శ్రమ కన్నా ఎక్కువ ఆశిస్తాడు, కష్టపడి పనిచేయడం పట్ల మనం ఒక నిర్దిష్ట వైఖరిని పెంచుకుంటామని ఆయన ఆశిస్తాడు . మనం ఆత్మ పట్ల చిత్తశుద్ధితో ఉండాలని ఆయన కోరుకుంటాడు.

“క్రీస్తుయేసుయొక్క మంచి సైనికునివలె నాతోకూడ శ్రమను అనుభవించుము. సైనికుడెవడును యుద్ధమునకు పోవునప్పుడు, తన్ను దండులో చేర్చుకొనినవానిని సంతోషపెట్టవలెనని యీ జీవన వ్యాపారములలో చిక్కు కొనడు.”( 2 తిమోతి 2: 3-4).

యేసు ఎఫెసి క్రైస్తవులను వారి పాత్ర యొక్క మంచితనాన్ని ప్రశంసించాడు. ఆయన కోసం మనం ఎంత పని చేస్తున్నామో ఆయన గమనిస్తాడు. “సహనం” అంటే దేవునిపై విశ్వాసం ఉంచడం ద్వారా ఇబ్బందులను ఎదుర్కొనే సామర్థ్యం. సహనం అంటే విశ్వాసం యొక్క ధైర్యం, విశ్వాసం లేకుండా మనం భరించలేని వస్తువులను భరించే సామర్థ్యం.

నీవు దుష్టులను సహింపలేవనియు

ఎఫెసి సంఘము తప్పుడు సిద్ధాంతంతో నిలబడలేదు. ఇది ఇక్కడ సిద్ధాంతపరమైన చెడు.

అపొ స్తలులు కాకయే తాము అపొస్తలులమని చెప్పుకొను వారిని పరీక్షించి వారు అబద్ధికులని నీవు కనుగొంటివనియు

తప్పుడు బోధకులను పరీక్షించటానికి ఎఫెసీయులకు దేవుని వాక్యం తగినంతగా తెలుసు . వాక్యంలో ఏది నిజం మరియు ఏది నిజం కాదని తెలుసుకోవడానికి వారికి తగినంత జ్ఞానం ఉంది.

అపోస్టోలిక్ వారసత్వం బైబిల్ సిద్ధాంతం కాదు. యోహాను రోజున అపొస్తలుడైన వ్యక్తి చెల్లుబాటు అయ్యాడు. కొంతమంది అపొస్తలుడి శక్తిని చూశారు కాబట్టి ఈ మోసగాళ్ళు తమను అపొస్తలులుగా విడిచిపెట్టడానికి ప్రయత్నించారు. ఈ మోసపూరిత అపొస్తలులను గుర్తించగల సామర్థ్యం కోసం ఎఫెసియన్ సంఘమును యేసు ప్రశంసించాడు. వారు అబద్ధాలు చెప్పేవారు. ఇది సిద్ధాంత అవినీతి లేని సంఘము . ఈ ఏడు జాబితాలోని మొదటి నాలుగు సంఘములు తప్పుడు ఉపాధ్యాయులతో వ్యవహరించాయి (2: 2,6,9,14-15,20).

యేసు విలువలు సిద్ధాంతపరమైన ఛాందసత్వం. ఈ క్రైస్తవులు తమ విశ్వాసాన్ని నిర్వచించగలరు మరియు కాపాడుకోగలరు. వేదాంత ధోరణిలోకి ఆకర్షించబడకూడదని వారికి తగినంత వాక్యము తెలుసు.

ప్రకటన రాయడానికి నలభై సంవత్సరాల ముందు , ఎఫెసుకు తన చివరి సందర్శనలో , పౌలు తప్పుడు బోధకుల సమస్యను పరిష్కరించాడు. అతను ఎఫెసు అంతటా ఉన్న పెద్దలను మిలేటస్‌లో ఒక సమావేశానికి రమ్మని పిలిచాడు. తన వీడ్కోలు సందేశంలో, అతను కొన్ని ముఖ్యమైన సమస్యలతో వారిని సవాలు చేశాడు.

” నేను వెళ్లిపోయిన తరువాత క్రూరమైన తోడేళ్లు మీలో ప్రవేశించునని నాకు తెలియును; వారు మందను కనికరింపరు. మరియు శిష్యులను తమవెంట ఈడ్చుకొని పోవలెనని వంకర మాటలు పలుకు మనుష్యులు మీలోనే బయలుదేరుదురు. కావున నేను మూడు సంవత్సరములు రాత్రింబగళ్లు కన్నీళ్లు విడుచుచు ప్రతిమనుష్యునికి మానక బుద్ధిచెప్పితినని మీరు జ్ఞాపకము చేసికొని మెలకువగా ఉండుడి. ”(అపొస్తలుల కార్యములు 20: 29-31).

వారు తప్పుడు బోధను ఎదుర్కోబోతున్నారని పౌలుకు తెలుసు . వారు సిద్ధాంతపరమైన ప్రమాణాలను కలిగి ఉన్నందున వారు ఎవరినీ వారి సంఘములలో మాట్లాడటానికి అనుమతించరు.

నియమము:   

యేసు విలువిచ్చినట్లే మనం సిద్ధాంతపరమైన సనాతన ధర్మానికి విలువ ఇవ్వాలి.

అన్వయము:

ప్రతి విశ్వాసి చేస్తున్న ప్రతిదాన్ని యేసు వివరంగా యెరుగును. సంఘము దేనిలో  తప్పించుకోలేదు. యేసు సంఘము యొక్క స్థితిని అన్ని సమయాల్లో పరిశీలిస్తాడు . అతను సంఘములను ఉనికి నుండి తొలగిస్తాడు మరియు అతను వాటిని ఉనికిలోకి తెస్తాడు . కొన్నిసార్లు అతను “దూత” ను తొలగిస్తాడు మరియు కొన్నిసార్లు అతను మొత్తం “దీపస్తంభమును” (సంఘమును) తొలగిస్తాడు.

21 వ శతాబ్దంలో ఉన్న సంఘము సిద్ధాంతపరంగా మోసపూరితమైనది. దీనికి కారణం ఏమిటంటే, మన విషయాల మూల్యాంకనానికి ప్రాతిపదికగా మనం ఎక్కువ అనుభవజ్ఞులవుతున్నాం. మనము బైబిలును ఉపయోగించము; ఏదైనా నిజమా కాదా అని నిర్ణయించడానికి మనము మన అనుభవాన్ని ఉపయోగిస్తాము. ఇది చాలా ప్రమాదకరం.

సంఘకాపరుల పత్రికలు (1 తిమోతి, 2 తిమోతి మరియు టైటస్) పాస్టర్లను తమ సంఘస్తులకు “బోధించమని” సవాలు చేస్తున్నాయి. కొన్నిసార్లు “బోధించు” అనే పదానికి “సిద్ధాంతం” అని అర్ధం. పాస్టర్లకు రాసిన ఈ మూడు పుస్తకాలలోని ముఖ్య పదాలు ఇవి. అయినప్పటికీ, ఈ రోజు సంఘము నిజమైన క్రైస్తవ భక్తివిధానమును వదిలివేసింది.

సత్యం బోధించని సంఘములను యేసు నిరంతరం తొలగిస్తున్నాడు.

Share