Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

అయినను మొదట నీకుండిన ప్రేమను నీవు వదిలితివని నేను నీమీద తప్పు ఒకటి మోపవలసియున్నది.

 

నేను నీమీద తప్పు ఒకటి మోపవలసియున్నది.

సంఘముగా ఎఫెసు చాలా మంచి లక్షణాలను కలిగి ఉన్నప్పటికీ (2: 2,3), అయినప్పటికీ వారిలో ఘోరమైన లోపం ఉంది . ఈ సంఘములో ఏదో తప్పు ఉంది. యేసు ఇప్పుడు ప్రశంసల నుండి ఖండనకు మరలుచున్నాడు. ఇద్దరికీ ఒకే సమయంలో వ్యత్యాసం మరియు అపఖ్యాతి ఏర్పడటం సాధ్యమే. యేసు వారి బలాలు మరియు బలహీనతలను రెండింటినీ గమనించాడు.   

ఈ ఆరోపణ ఇప్పటికీ ఎఫెసియన్ సంఘమునకు వ్యతిరేకంగా ఉందని “నీ మీద” సూచిస్తుంది . ఇంతవరకు ఏదీ మారలేదు. వారు దాని గురించి ఏమీ చేయలేదు. వారు పోరాట పరిస్థితులలో ఎక్కువ సమయం గడిపినట్లు కావచ్చు, వారు ఆధ్యాత్మికంగా పోరాట అలసటను అనుభవించారు. వారి కన్నులు ప్రభువునుండి ప్రక్కకు మరలించబడ్డాయి. వారు వ్యక్తి ఆధారితము కంటే ఎక్కువ కార్య ఆధారితము అయ్యారు.       

ఎఫెసులోని సంఘము రెండు సమస్యలను ఎదుర్కొంది, ఒకటి బయటి నుండి మరియు లోపలి నుండి.  రెండవ వచనములో తప్పుడు బోధకులు అను బయటి సమస్యను కనుగొన్నాము. ఇప్పుడు మనం లోపల సమస్యకు వచ్చాము, ప్రభువు పట్ల ప్రేమ కోల్పోవడం. ఆయన ఇకపై వారి జీవితంలో ప్రాముఖ్యతను కలిగి లేడు . వారు తమ జీవితాలను ఇతర ప్రాధాన్యతలకు ఇచ్చారు.     

అయినను మొదట నీకుండిన ప్రేమను నీవు వదిలితివని

 “వదిలితివి” అనే పదానికి అర్ధం వదిలివేయడం, ఒంటరిగా వదిలేయడం, విడిచిపెట్టడం మరియు నిర్లక్ష్యం చేయడం. ఎఫెసీయులు తమ మొదటి ప్రేమకు దూరమయ్యారు . వారు మొదట క్రీస్తు వద్దకు వచ్చినప్పుడు ప్రభువైన యేసును ప్రేమించైనా విధముగా ఇప్పుడు లేదు.   

 “నీ మొదటి ప్రేమ” అనే పదం “నీవు వదిలివేసావు” [గ్రీకులో] అనే పదబంధానికి ముందు మొదటి పదబంధాన్ని చాలా దృఢంగా చేస్తుంది . వారు ప్రభువు నుండి ధృస్తి మరిలించుటకాక, ఆయనతో సహవాసం కోల్పోయారు. సూత్రం ఏమిటంటే, మీకు బైబిల్ ఎంత తెలిసి ఉన్నా, మీరు ఆయనకు ఎంత సేవ చేసినా, గత విజయాలతో సంబంధం లేకుండా, ప్రభువును ప్రేమించకుండా మనం నడవలేము.   

మన “మొదటి” ప్రేమ ఏమిటి? మనం మొదట క్రైస్తవులైనప్పుడు ప్రభువు పట్ల మనకు తెలిసిన ప్రేమ అది. ఆ సమయంలో,  పాపలకు కలిగిన క్షమించబడిన వలన మనకు చాలా కృతజ్ఞత ఉంది .   

ఎఫెసులో సంఘము స్థాపించబడిన నలభై సంవత్సరాల తరువాత వారు మంచి సిద్ధాంతాన్ని కలిగి ఉన్నారు మరియు ప్రభువు కోసం తీవ్రంగా పనిచేశారు, అయినప్పటికీ వారు ప్రారంభంలో ఆయనను అంతగా ప్రేమించలేదు. ఇది రెండవ తరం సమస్య వల్ల కావచ్చు . సమాజంలో ఎక్కువ భాగం ఇప్పుడు రెండవ తరం.   

ఎఫెసు సంఘము యొక్క సమస్య వారి సనాతన ధర్మం కాదు, వారి ఆర్థోప్రాక్సీ . వారు ప్రభువు పట్ల తొలి ప్రేమను కోల్పోయారు. ఇది చాలా తీవ్రంగా ఉంది, తరువాతి వచనములో వారు ఈ ఎదుర్కోకపోతే సంఘము యొక్క ఉనికిని తొలగిస్తానని ఆయన చెప్పారు. ఇస్లాం టర్కీపై దాడి చేసి ఎఫెసులో క్రైస్తవ్యమును తుడిచిపెట్టినప్పుడు ఇది చివరికి జరిగింది.    

సూత్రం: .

సనాతన ధర్మం మరియు సేవ ప్రభువు పట్ల ప్రేమను స్థానభ్రంశం చేయవు.

అన్వయము: 

నేడు చాలా సంఘములు ప్రభావం మరియు ప్రాబల్యం లేని సంఘములుగా మారే ప్రమాదంలో ఉన్నాయి. అవి సనాతనమైనవి కాని అసంభవమైన సంఘములుగా ఉంటాయి. అతి తక్కువమంది, ఎవరైనా ఉంటే, ప్రజలు ఈ సంఘముల ద్వారా క్రీస్తు వద్దకు వస్తారు. ప్రభువుతో నడవడం యొక్క వాస్తవికతను ప్రజలు అనుభవించరు.    

క్రీస్తు పట్ల మనకున్న ప్రేమను మనం స్వల్పంగా తీసుకుంటే చల్లబడుతుంది. మీ హృదయం ప్రభువు వైపు చల్లగా ఉందా? మీ భార్యపై మీ ప్రేమ పట్ల చల్లగా ఉన్నప్పుడు ఎలా ఉంటుందో ప్రభువుపై కూడా అదే ప్రభావం ఉంటుంది.   

మన క్రైస్తవ్యము కేవలం సనాతన దినచర్యగా మారడం సాధ్యమే. అనేక అద్భుతమైన ప్రాంతాలలో ప్రభువుతో కలిసి నడవడం సాధ్యమే, ఇంకా ఒక ఘోరమైన లోపం ఉంది. సంఘము సజావుగా నడుస్తుంది. ప్రజలు ఇష్టపూర్వకంగా సేవ చేయవచ్చు. ఎటువంటి కుంభకోణాలు సంఘము యొక్క ఖ్యాతిని నాశనం చేయవు, ఇంకా అంతర్గత క్రియాశీలత అస్పష్టంగా పొడిగా నడుస్తుంది. మన ప్రేమ చల్లబడుతున్నట్లు మనం గమనించని విధంగా క్రమంగా క్షీణత ప్రవేశిస్తుంది.     

మీ క్రైస్తవ నడక యొక్క హనీమూన్ చాలా కాలం గడిచిపోయింది. ప్రభువుపై మీ ప్రేమ చల్లగా మారింది. మీరు సనాతనవాదులు. సత్యానికి మీ విధేయత ప్రశ్నార్థకం కాని మీ ప్రేమ చల్లగా ఉంది. ప్రభువుతో మీ సహవాసం తక్కువ స్థాయికి తగ్గిపోయింది. మీరు ఇకపై ఆధ్యాత్మిక ఆనందాన్ని పొందరు. మీ క్రైస్తవ జీవితం దినచర్య మరియు ఉదాసీనత. మీ క్రైస్తవ మతంలో మీరు యాంత్రికంగా ఉన్నారు. మీరు ఒకప్పుడు ప్రేమించినట్లు మీరు ఇతర క్రైస్తవులను ప్రేమించరు.         

ఈ గగుర్పాటు నమూనాను మనం గుర్తించనప్పుడు మన ఆధ్యాత్మిక జీవితాన్ని నిష్పాక్షికంగా అంచనా వేసే సామర్థ్యాన్ని కోల్పోతాము. మన పాపముల విషయమై వ్యవహరించుటకు బదులుగా సమర్ధించుకుంటాము . మనల్ని మనం తీర్పు చెప్పే బదులు ఇతరులను తీర్పు తీర్చుకుంటాం. మనము విమర్శనాత్మకంగా మరియు తప్పులు పట్టువారుగా మారుతాము. మనకు ఇకపై సువార్త ప్రకటన పట్ల మక్కువ తగ్గుతుంది. జాలి చూపుట చాలా బలహీనమైనదిగా తగ్గిపోతుంది.      

తరువాతి కొన్నివచనములలో, పరిశుద్ధాత్మ “జ్ఞాపకముంచుకొని” మరియు “పశ్చాత్తాపపడండి” అని చెబుతుంది. ఈ చర్యలు చల్లని హృదయానికి పరిష్కారం. సంఘమునకు పని మరియు ఆరాధన రెండూ అవసరం. రెంటి మధ్య ఎలాంటి టెన్షన్ లేదు. ఆరాధన నుండి పని కలుగుతుంది. ఆరాధన నుండి పని ఉత్పన్నం కాకపోతే, మన ఉద్దేశ్యం ప్రేమ నుండి కాదు.     

Share