Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

నీ శ్రమను దరిద్రతను నేనెరుగుదును, అయినను నీవు ధనవంతుడవే; తాము యూదులమని చెప్పుకొనుచు, యూదులు కాక సాతాను సమాజపు వారివలన నీకు కలుగు దూషణ నే నెరుగుదును. నీవు పొందబోవు శ్రమలకు భయపడకుము.

 

అయినను నీవు ధనవంతుడవే 

యేసు స్ముర్నలోని సంఘమును ప్రశంసించగల ఒక విషయమును కనుగొన్నాడు . ఆయన ఈ సంఘమును నిందించడు.

నీ క్రియలను నేను యెరుగుదును

స్ముర్నసంఘము ఎదుర్కొన్న కష్టాలు యేసుకు తెలియును. “ప్రతిక్రియ” అంటే ఒత్తిడి, బాధ . ప్రతిక్రియ అనేది ఆత్మను అణచివేసే లేదా నలిపే ఏదైనా . వారు ఎదుర్కొన్న వేదన గురించి ఆయనకు అంతా తెలుసు. క్రైస్తవులు అనుభవించే అన్ని హృదయ వేదనలను ఆయన గమనిస్తాడు.

బాధపడుతున్న ఈ క్రైస్తవులను యేసు మందలించడం గమనార్హం . అతను నిందించిన ఇతర ఐదు సంఘములకు ఇది విరుద్ధంగా ఉంది. స్పష్టంగా, ప్రతిక్రియను అనుభవించినప్పుడు దేవుని వాగ్దానాలపై విశ్వాసం ఉంచే వారు సిద్ధాంతం మరియు ఆధ్యాత్మికతలో మలినానికి లోనవుతారు.

నీ శ్రమను దరిద్రతను నేనెరుగుదును

“పేదరికం” అనే గ్రీకు పదం నిరాశ యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంది. స్ముర్న సంఘము తీవ్ర పేదరికాన్ని భరించింది . వారు బిచ్చగాళ్ళు మరియు నిరాశ్రయులయ్యారు. ఈ పేదరికం క్రీస్తు పట్ల వారి వైఖరి వల్ల కావచ్చు. వారు సంపన్న నగరంలో నివసించారు, కాని వారు ప్రభువును ప్రేమించినందున వారు పేదరికంలో ఉన్నారు.

స్ముర్న సంఘము తాత్కాలిక విషయాలలో పేలవమైనది కాని ఆధ్యాత్మిక విషయాలతో గొప్పది .

తాము యూదులమని చెప్పుకొనుచు

ఈ హింసకులు అబ్రాహాము యొక్క నిజమైన పిల్లలకు దూరంగా ఉన్నారు, ఎందుకంటే వారు సాతానుకు చెందినవారు . “సాతాను సమాజ మందిరం” బహుశా ఈ యూదులు స్ముర్నసంఘమునకు చేసిన వాటిని సూచిస్తుంది-రోమన్ అధికారులకు నివేదించుట.

తాము యూదులమని చెప్పుకొనుచు, యూదులు కాక సాతాను సమాజపు వారివలన నీకు కలుగు దూషణ నే నెరుగుదును

క్రొత్త నిబంధన దేవుని నామము దూషించబడుటను తెలుపుటకు ప్రత్యేకంగా “దూషణ” ని ఉపయోగించదు. ఇది ప్రజలను అగౌరవపరిచే అనేక సార్లు ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తుంది . దీని అర్థం అపవాదు మరియు సమస్త దుర్వినియోగ మాటలను సూచిస్తుంది. కొంతమంది యూదులు స్ముర్న సంఘమును అపఖ్యాతిపాలు చేయడానికి లేదా అపవాదు చేయడానికి ప్రయత్నించారు. ఈ ప్రజలు ఈ సంఘము యొక్క ప్రతిష్టకు హాని కలిగించడానికి ప్రయత్నించారు.

ఈ అపవాదు ఈ యూదులు స్మిర్నా సంఘమును గూర్చి రోమన్ అధికారులకు నివేదించడాన్ని సూచించవచ్చు. వారు క్రీస్తు మరియు క్రైస్తవులను కించపరచడానికి ప్రయత్నించారు . క్రైస్తవులు ఎదుర్కొంటున్న హింసలను యేసు గమనించడమే కాక, హింసించేవారిని కూడా గమనిస్తాడు.

నియమము:

సంపద లేకుండా మనం ధనవంతులం కావచ్చు.

అన్వయము:

ప్రభువుతో నమ్మకంగా నడిచే వారు హింసను ఆశించాలి. మనం ఎదుర్కొనే దుస్థితి యేసుకు తెలుసు. యేసుకు తెలియని కన్నీరు లేదా దెబ్బలు మన దారికి రావు. మీ ప్రతిష్టను ఎవరైనా భంగము చేసినప్పుడు అతనికి తెలుసు. ప్రజలు మీ గురించి అబద్ధాలు చెప్పినప్పుడు, దేవుని సార్వభౌమ కుమారుడు దానితో వ్యవహరిస్తాడు.

ఆధునిక ఆలోచనకు విరుద్ధంగా, మనం సంపద లేకుండా ధనవంతులం కావచ్చు. కుటుంబ సమయం కోసం మనము చెల్లించగల వెల లేదు. క్రీస్తులో మనకు ఉన్న ఐశ్వర్యమునకు ఏ డబ్బు విలువైనది కాదు. పౌలు తన విజయాలను పెంట కుప్పగా లెక్కించాడు.

” క్రీస్తుయేసునందు మనలను ఆయనతోకూడ లేపి, పరలోకమందు ఆయనతోకూడ కూర్చుండబెట్టెను. మీరు విశ్వాసముద్వారా కృపచేతనే రక్షింపబడియున్నారు; ఇది మీవలన కలిగినది కాదు, దేవుని వరమే. అది క్రియలవలన కలిగినదికాదు గనుక ఎవడును అతిశయపడ వీలులేదు. మరియు వాటియందు మనము నడుచుకొనవలెనని దేవుడు ముందుగా సిద్ధపరచిన సత్‌క్రియలు చేయుటకై, మనము క్రీస్తుయేసునందు సృష్టింపబడినవారమై ఆయన చేసిన పనియైయున్నాము.”(ఫిలిప్పీయులు 2: 7-10).

మనం ద్రవ్య ప్రపంచ దృక్పథంపై ఆధారపడాలని దేవుడు కోరుకోడు. మన ప్రపంచ దృక్పథం క్రీస్తుతో మన సంబంధాన్ని కేంద్రీకరించాలని ఆయన కోరుకుంటాడు . మనము ఈ దృక్పథాన్ని పట్టుకున్నప్పుడు, అన్ని బాధలు మనల్ని బలంగా చేస్తాయి. దేవుడు మన ఆశీర్వాదం కోసం అన్ని బాధలను రూపొందిస్తాడు (1 పేతురు 1: 6-8). ఇది దేవునితో మన సంబంధాన్ని ధనవంతునిగా, వాక్యంలో ఐశ్వర్యవంతులుగా, దేవుని వాగ్దానాలలో ఐశ్వర్యవంతులుగా చేస్తుంది. ఇలాంటి వ్యక్తిని ఏమీ కదిలించదు. ఇది విలువల యొక్క భిన్నమైన కొలమానము.

Share