Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

నేను త్వరగా వచ్చుచున్నాను;

 

నేను త్వరగా వచ్చుచున్నాను

“త్వరగా వచ్చుచున్నాను, అని  యేసు చెప్పినప్పుడు ‘అతను ఫిలడెల్ఫియా సంఘము యొక్క జీవితకాలంలోనే త్వరలోనే తప్పక వస్తాను అని అర్ధమా? యోహాను 2000 సంవత్సరాల క్రితం ప్రకటన పుస్తకం రాశాడు. 2000 సంవత్సరాల “త్వరగా” ఎలా అవుతుంది? ” సందర్భమును అనుసరించి, అతను మహా శ్రమల గురించి మాట్లాడుతున్నాడు. ఏడు సంవత్సరాల మహా శ్రమలకు సంబంధించి ఆయన త్వరగా వస్తాడు. 

“త్వరగా” అనే పదానికి వేగవంతమైన, వేగవంతమైన అర్థం   అతను వచ్చినప్పుడు, సంఘటన వేగంగా జరుగుతుంది. క్లుప్తముగా ఇది జరుగుతుంది. ఆయన రాక తక్కువ సమయంలో జరుగుతుంది. ఇది ఆకస్మికంగా మరియు ఊహించనిదిగా ఉంటుంది కాని తక్కువ సమయంలో అనివార్యంగా కాదు. యేసు వచ్చినప్పుడు, అతను అకస్మాత్తుగా వస్తాడు . 

క్రీస్తు రాక ఒత్తిడిలో పట్టుదలకు ప్రోత్సాహం . క్రీస్తు యొక్క ఆసన్న రాకడ యొక్క నిరంతర నిరీక్షణ, ఆయన రాక కోసం ఆపేక్ష కలిగిస్తుంది. తన రాకను ప్రకటించడు. మనము కనీసముగా ఆశించినప్పుడు ఇది వస్తుంది. 

ఎవడును నీ కిరీటము నపహరింపకుండునట్లు

యేసు వచ్చినప్పుడు, అతను ప్రతిఫలాలను పంపిణీ చేస్తాడు . అతను మన జీవిత నాణ్యతను పరిశీలిస్తాడు మరియు తదనుగుణంగా ప్రతిఫలమిస్తాడు. మన “కిరీటాన్ని” కోల్పోయే అవకాశం ఉంది. మన కిరీటాన్ని మనం కోల్పోతే, యేసునుండి మనము పరలోకంలో ఒక రకమైన గౌరవాన్ని కోల్పోతాము. 

Re 22: 12 ఇదిగో త్వరగా వచ్చుచున్నాను. వానివాని క్రియచొప్పున ప్రతివానికిచ్చుటకు నేను సిద్ధపరచిన జీతము నాయొద్ద ఉన్నది.

నీకు కలిగినదానిని గట్టిగా పట్టుకొనుము

క్రీస్తు సంఘమును పట్టుదలతో కొనసాగించమని పిలుస్తున్నాడు . క్రీస్తు రాకడ ఆసన్నమైంది కాబట్టి, ” పట్టుకొనుము” అని ఆయన మనకు ఆజ్ఞాపించాడు.  యేసు ప్రభావవంతంగా ఇలా అంటాడు, “నాతో అక్కడే ఉండిపోండి. పందెము చివరలో వెనుకంజ వేయవద్దు.

హెబ్రీ 12: 1 ఇంత గొప్ప సాక్షి సమూహము మేఘమువలె మనలను ఆవరించియున్నందున మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు.

సూత్రం: 

సమయాలు కష్టతరమైనప్పుడు మనం శాశ్వతమైన దృక్పథాన్ని ఉంచాలి.

అన్వయము: 

సమయం కష్టతరం కావడంతో, క్రీస్తుకు నమ్మకంగా సేవ చేయడం మరింత కష్టమవుతుంది. యేసు తన రాక గురించి ఎటువంటి ప్రకటన చేయడు. అతని రాక ఊహించని మరియు ఆకస్మికంగా ఉంటుంది. క్రైస్తవ్యమునకు శత్రుత్వం మరింత దూకుడుగా మారినప్పుడు, యేసు కొరకు ఒక వైఖరిని తీసుకోవడం మరింత నిషేధించబడుతుంది. మనము మన వ్యాపారం మరియు యేసు మధ్య ఎన్నుకోవాలి. సమాజం యొక్క ఒత్తిళ్లు స్థితి మరియు గ్రంథాల మధ్య ఎన్నుకోమని బలవంతం చేస్తాయి. మన ఆస్తులకు, క్రీస్తుకు విశ్వసనీయతకు మధ్య మనం ఎన్నుకోవాలి. 

మన కిరీటాన్ని మనం “పట్టుకోవాలి”. మన కిరీటం మన రక్షణ కాదు; ఆయనను నమ్మకంగా సేవించినందులకు అది మన ప్రతిఫలం. 

1 కొరిం 3: 10 దేవుడు నాకనుగ్రహించిన కృపచొప్పున నేను నేర్పరి యైన శిల్పకారునివలె పునాదివేసితిని, మరియొకడు దాని మీద కట్టుచున్నాడు; ప్రతివాడు దానిమీద ఏలాగు కట్టుచున్నాడో జాగ్రత్తగా చూచుకొనవలెను. వేయబడినది తప్ప, మరియొక పునాది ఎవడును వేయనేరడు; ఈ పునాది యేసుక్రీస్తే. ఎవడైనను ఈ పునాదిమీద బంగారము, వెండి, వెలగల రాళ్లు, కఱ్ఱ, గడ్డి, కొయ్య కాలు మొదలైనవాటితో కట్టినయెడల, వాని వాని పని కనబడును, ఆ దినము దానిని తేటపరచును, అది అగ్ని చేత బయలు పరచబడును. మరియు వాని వాని పని యెట్టిదో దానిని అగ్నియే పరీక్షించును. పునాదిమీద ఒకడు కట్టిన పని నిలిచినయెడల వాడు జీతము పుచ్చు కొనును.

Share