Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

 నీవు వెచ్చగానైనను చల్లగానైనను ఉండక, నులివెచ్చనగా ఉన్నావు గనుక నేను నిన్ను నా నోటనుండి ఉమ్మివేయ నుద్దేశించుచున్నాను

 

యేసు సూత్రప్రాయంగా గోరువెచ్చని క్రైస్తవ్యము గురించి ప్రస్తావిస్తున్నాడు. 

నీవు వెచ్చగానైనను చల్లగానైనను ఉండక నులివెచ్చనగా ఉన్నావు

నులివెచ్చనగా ” అనే పదానికి గోరువెచ్చని అర్థం . లవోదొకయాలోని గోరువెచ్చని సంఘము ప్రభువుకు ఎటువంటి విశ్రామము ఇవ్వలేదు . 

గనుక నేను నిన్ను నా నోటనుండి ఉమ్మివేయ నుద్దేశించుచున్నాను

ఉమ్మివేయుట” అనే గ్రీకు పదం నుండి మన ఆంగ్ల పదం “వొమిట్” ను పొందుతాము. ఈ పదం నుండి మనకు “ఎమెటిక్” అనే పదం కూడా వస్తుంది. ఒక ఎమెటిక్ అనేది ఒక మిశ్రమం, వైద్యులు ఒక వ్యక్తి విషాన్ని మింగినప్పుడు వారికి ఇస్తారు; అది వారిని వాంతి చేయిస్తుంది. గోరువెచ్చని సంఘము యేసును ఉమ్మివేయనిస్తుంది. యేసు గురించి మధ్యస్థంగా ఏమీ లేదు . 

యేసు చేసిన ఈ ప్రకటనలోని సూత్రం ఏమిటంటే, యేసు వుమ్మివేయనిచ్చు విషయాల గురించి మనం శ్రద్ధ వహించాలి. ఆయన ఈ రకమైన ఆధ్యాత్మికతను ఉమ్మివేస్తాడు; అది అతన అసహ్యించుకునేలా చేస్తుంది. 

సూత్రం: 

నులివెచ్చని ఆధ్యాత్మికత యేసుకు అసహ్యంగా ఉంటుంది.

అన్వయము: 

యేసు మధ్యస్త క్రైస్తవ మతాన్ని తిరస్కరించాడు. ఒక నులివెచ్చని సంఘము యేసు ఉమ్మివేయ నిస్తుంది. యేసు తన వ్యవస్థ నుండి ఈ రకమైన సంఘమును తొలగించాలని కోరుకుంటాడు నులివెచ్చని సంఘము. నులివెచ్చని క్రైస్తవవ్యము ఆయనకు పూర్తిగా అసహ్యంగా ఉంది. 

ఉత్సాహం, అభిరుచి, కరుణ లేదా ఆవశ్యకత లేని సంఘము యేసుకు హానికరం కాని పరిస్థితి. చాలా సంఘములు పూర్తిగా సువార్తసంఘములుగా పేరు కలిగి ఉన్నవి, కానీ సువార్త ప్రకటన పట్ల తక్కువ మక్కువ కలిగి ఉన్నాయి. నులివెచ్చని ఆధ్యాత్మికత యేసుకు అసహ్యంగా ఉంటుంది.

 

Share