Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

 నేను ప్రేమించువారినందరిని గద్దించి శిక్షించుచున్నాను గనుక నీవు ఆసక్తి కలిగి మారుమనస్సు పొందుము

 

నేను ప్రేమించువారినందరిని గద్దించి శిక్షించుచున్నాను

యేసు మనలను ప్రేమించుటచే ఆయన మనలను గద్దించి శిక్షిస్తాడు, ” వారినందరిని” అందరినీ అని అనువాదం చేయాలి. ” యేసు యొక్క క్రమశిక్షణ ప్రేమ నుండి ఉద్భవించింది. ఎందుకంటే ఆయన మనలను ప్రేమించుటలేదు అని ఆయన క్రమశిక్షణను బట్టి అంనుకుంటాము. ఆయన మనల్ని బేషరతుగా, అనాలోచితంగా, మరియు తగ్గని కోణంలో ప్రేమిస్తాడు. ఆయన ప్రేమకు లొసుగులు ఏవి లేవు. యేసు చెప్పారు. “నేను మీ నులివెచ్చని హృదయాలను మందలించినప్పుడు, నేను మీ మంచి కోసం చేస్తాను. మీ విధ్వంస మార్గంలో నేను నిన్ను విడిచిపెడితే, నేను తన బిడ్డను హాని నుండి తప్పించని తల్లిలా ఉంటాను.”

గద్దించి” అనే పదానికి మందలించుట, తిరస్కరించడం అని అర్ధం . గద్దించుట  వారి తప్పిదాలు ఎట్టి చెప్పడం కంటే ఎక్కువ, అది వారి పాపములను ఒప్పించుట (యూహను 8:46: 16:8; 1కొరిం 14:24). ఇక్కడ యేసు తన నోటి ద్వారా కాకుండా చర్య ద్వారా మందలించాడు. అతను లవోదొకయన్ల పాపాన్ని వెలుగులోకి తెస్తాడు. అతను ఆధ్యాత్మికంగా ఆధారపడలేదని అతను నిరూపిస్తాడు. ప్రజలు లేకపోతే వాదించరు ఎందుకంటే అతను వారిని ప్రశ్న లేకుండా ఒప్పించాడు. యేసు ఆయనను అడగగలిగే ప్రశ్నలతో మనలను పరిశీలించిన తరువాత, ఎవరూ ఆయనను సవాలు చేయరు. మనము  ముద్దాయిలుగా నిలుస్తాము . అతను దీనికి నమ్మకమైన రుజువు తెస్తాడు. 

” శిక్షించుచున్నాను” అంటే ప్రధానంగా పిల్లలకు శిక్షణ ఇవ్వడం . మనము మన మాటల ద్వారా లేదా శారీరక శిక్ష ద్వారా పిల్లలకు శిక్షణ ఇస్తాము. ఇది వారి మొదటి మరియు ప్రాథమిక విద్య. దేవుడు తన పిల్లలకు కూడా శిక్షణ ఇస్తాడు (హెబ్రీ 12: 6, 7, 10). “శిక్షించడం” వెనుక ఒక ప్రాథమిక ఆలోచన దిద్దుబాటు లేదా మార్గదర్శకత్వం. ఈ సూచన ప్రవర్తన యొక్క సరైన అలవాట్లను ఏర్పరుచుకునే ఉద్దేశ్యంతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది (ఆపో.కా 7:22). పిల్లలకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి ఎఫెసీయులు 6: 4 ఈ “శిక్ష” ను ఉపయోగిస్తుంది. 

గనుక నీవు ఆసక్తి కలిగి మారుమనస్సు పొందుము

లావోడిసియన్ సంఘమును  ” ఆసక్తి కలిగి ” ఉండాలని యేసు సవాలు చేశాడు. ఈ పదం అంటే ఆసక్తిగా, ఉత్సాహంగా ఉండాలి . యేసు వారిని తన విలువలకు కట్టుబడియుండి  వాటిని అనుసరించుటకు ఆసక్తి కలిగిఉండవలెనన్న కోరిక కలిగి ఉన్నాడు. వారి కోసం తన ప్రణాళికపై వారు తమ హృదయాన్ని ఉంచాలని ఆయన కోరుకుంటున్నాడు. 

మన జీవితంలో యేసు క్రమశిక్షణకు సానుకూల సంకేతాలు ఇవ్వకపోతే , మనం ఆధ్యాత్మిక నాశనంలోకి వెళ్తాము. ఆయన ప్రేమ నుండి మనం అతని మందలింపు మరియు శిక్షను తీసుకోవాలి. శత్రువు యొక్క ముఖస్తుతి కంటే స్నేహితుడి గాయాలు మంచిది. 

” మారుమనస్సు” అనే పదం అక్షరాలా తరువాత గ్రహించడం . ఇంతకుముందు ఏదో విషయము గురించి ఆలోచించిన తర్వాత మార్పులను ఇది సూచిస్తుంది. విలువల యొక్క నైతిక మరియు ఆధ్యాత్మిక ఎంపికకు ఇది ఆధారం. పశ్చాత్తాపం అనేది యేసు విలువైనదాన్ని చూడటం ఫలితంగా పూర్తి దృక్పథం మరియు జీవన విధానం. ఆంగ్లేయులు దుఃఖం లేదా వివాదం యొక్క ఆలోచనను తెలియజేస్తారు , కాని గ్రీకువారు ఈ ఆలోచనను తప్పనిసరిగా చిత్రీకరించరు. అంతరంగ విలువలలో ప్రాథమిక మార్పు, దేవుని విలువలు ( లూకా 3 : 8, హెబ్రీ 6 : 1, మరియు ఆపో.కా. 26 : 20) ఆధారంగా ఆలోచన మరియు ప్రవర్తనలో మొత్తం మార్పుపై గ్రీకు ఆలోచన ఎక్కువ . మనం నిర్ణయాత్మకంగా నిర్ణయించాలని గ్రీకు సూచిస్తుంది . “ఆలస్యం చేయవద్దు. వెంటనే దీనితో పట్టుకోడానికి రండి.”

పశ్చాత్తాపం చెందడం అంటే మనం మరలా చేయమని శపథం చేయడం కాదు. తదుపరిసారి మెరుగ్గా చేస్తానని వాగ్దానం చేయుటకాదు. ఇది ప్రభువును సేవిస్తానని ఇచ్చు వాగ్దానం కాదు. దేవుని వైపు తిరిగి మన దారిని ప్రాకుట అని కాదు . పశ్చాత్తాపం అపరాధ సంక్లిష్టమైనది కాదు, తద్వారా పాపాల గురించి మనకు చెడుగా అనిపిస్తుంది. ఈ విషయాలన్నీ దేవుని ఆమోదం పొందడానికి ప్రయత్నించే చట్టబద్ధమైన మార్గాలు. మన పాపాలకు దేవుడు చేసినదానిని విశ్వసించకుండా మన పాపానికి స్వయంగా చెల్లించే ప్రయత్నాలు అవి.  యేసు శిలువ పై చేసిన దానికై మనము దేవుని ఆమోదం కలిగి ఉన్నాము. 

సూత్రం: 

దేవుడు ఎల్లప్పుడూ సంఘమును క్రమశిక్షణ చేస్తాడు ఎందుకంటే ఆయన సంఘమును ప్రేమిస్తాడు. 

అన్వయము: 

ఆధునిక సంఘము సాధారణంగా దాని ఆధ్యాత్మిక అవసరాల గురించి అపస్మారక స్థితిలో ఉంది. ఇది యేసు అందించే వాస్తవికత కంటే భవనాలు మరియు కార్యక్రమాలలో ఎక్కువ వ్యవహరిస్తుంది. దీని కోసం సంఘమును మందలించడం మరియు శిక్షించడం ద్వారా యేసు ఈ తప్పునుండి సరిచేస్తాడు

హెబ్రీ 12: 4-12 మీరు పాపముతో పోరాడుటలో రక్తము కారునంతగా ఇంక దానిని ఎదిరింపలేదు.మరియు

–నా కుమారుడా, ప్రభువుచేయు శిక్షను తృణీకరించకుము

ఆయన నిన్ను గద్దించినప్పుడు విసుకకుము

ప్రభువు తాను ప్రేమించువానిని శిక్షించి తాను

స్వీకరించు ప్రతి కుమారుని దండించును

అని కుమారులతో సంభాషించినట్లు మీతో సంభాషించు ఆయన హెచ్చరికను మరచితిరి.

శిక్షాఫలము పొందుటకై మీరు సహించుచున్నారు; దేవుడు కుమారులనుగా మిమ్మును చూచుచున్నాడు. తండ్రి శిక్షింపని కుమారుడెవడు? కుమాళ్లయినవారందరు శిక్షలో పాలుపొందుచున్నారు, మీరు పొందనియెడల దుర్బీజులేగాని కుమారులు కారు. మరియు శరీర సంబంధులైన తండ్రులు మనకు శిక్షకులై యుండిరి. వారియందు భయభక్తులుకలిగి యుంటిమి; అట్లయితే ఆత్మలకు తండ్రియైన వానికి మరి యెక్కువగా లోబడి బ్రదుకవలెనుగదా? వారు కొన్నిదినములమట్టుకు తమ కిష్టము వచ్చినట్టు మనలను శిక్షించిరిగాని మనము తన పరిశుద్ధతలో పాలుపొందవలెనని మన మేలుకొరకే ఆయన శిక్షించుచున్నాడు. మరియు ప్రస్తుతమందు సమస్తశిక్షయు దుఃఖకరముగా కనబడునేగాని సంతోషకరముగా కనబడదు. అయినను దానియందు అభ్యాసము కలిగినవారికి అది నీతియను సమాధానకరమైన ఫలమిచ్చును. కాబట్టి వడలిన చేతులను సడలిన మోకాళ్లను బలపరచుడి

సందర్భోచితంగా యేసు సహవాసము నుండి బయటపడే సంఘములను క్రమశిక్షణ గురించి మాట్లాడుతాడు. పశ్చాత్తాపం క్రీస్తు పట్ల నులివెచ్చని వైఖరికి సమాధానం. సమస్త క్రమశిక్షణ యొక్క ఉద్దేశ్యం సంఘము లేదా విశ్వాసిని ప్రభువైన యేసుతో తిరిగి సహవాసములోనికి తీసుకురావడం. 

ఒక క్రైస్తవుడు ప్రభువైన యేసుతో సహవాసానికి తిరిగి వచ్చినప్పుడు , దేవుడు వెంటనే బాధను ఆశీర్వాదంగా మారుస్తాడు.  మన పాపానికి మనం పడుతున్న బాధను ఆయన తీసుకుంటాడు మరియు మన జీవితంలో ఆశీర్వాదం ఇస్తాడు. ప్రభువుతో సహవాసము పునరుద్ధరించడంలో మనం విఫలమైతే, అప్పుడు మనతో కష్టాలను పొందుతాము. ప్రపంచంలో అత్యంత చెడ్డ విశ్వాసులు క్రీస్తును ఎరిజి‌ఐ ఆయనతో సహవాసం నుండి బయటపడిన వారు. దేవుడు తమకు కొన్ని విషయాలు జరగడానికి ఎందుకు అనుమతిస్తున్నాడని వారిలో చాలామంది ఆశ్చర్యపోతున్నారు. వారు బాధలో దేవుని ప్రయోజనాలను విస్మరిస్తారు. 

క్రైస్తవులు ఎక్కువ కాలం సహవాసము నుండి దూరంగా ఉన్నప్పుడు, వారు స్వయంగా కలిగించే దుఃఖాన్ని పెంచుకుంటారు. దేవుని క్రమశిక్షణ మరియు స్వీయ-కలిగించిన కష్టాల కలయిక కలిసి వచ్చినప్పుడు, మీకు చాలా దౌర్భాగ్యమైన వ్యక్తి ఉన్నారు. శరీరసంబంధ క్రైస్తవులు చాలా దయనీయ ప్రజలు. ఇక్కడ సమస్య కొద్దిసేపు సహవాసము నుండి దూరంగా ఉన్న వ్యక్తులు కాదు, కానీ వారు దేవుని నుండి సుదీర్ఘ పరాయీకరణకు వెళ్ళే వ్యక్తులు. 

 క్రైస్తవుడు వారిపై దేవుని ప్రేమను నాశనం చేయడానికి ఏమీ చేయలేడు. వారు ఎంత శరీరానికి చెందినవారైనా, వారు ఎంతకాలం శరీరానికి సంబంధించినవారైనా, దేవుడు వారిని ఇంకా ప్రేమిస్తాడు. దేవుడు మనపై దుఃఖాన్ని కలిగించినా, మనమీద మనము  దుఃఖాన్ని కలిగించినా, మనం దేవునితో వ్యక్తిగత సంబంధము లేనివాళ్ళం అని గుర్తుంచుకోవాలి . అయిననూ ఆయన మనల్ని ప్రేమిస్తాడు. 

అన్నింటికంటే మించి, మనందరిలో మన ప్రాథమిక విలువ – మనము వ్యక్తిగతంగా యేసుతో సహవాసంలో ఉండడం యొక్క విలువ గురించి మనసు మార్చుకోవాలి. 

Share