Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

ఫిలదెల్ఫియలో ఉన్న సంఘపు దూతకు ఈలాగు వ్రాయుము–

దావీదు తాళపుచెవి కలిగి, యెవడును వేయలేకుండ తీయువాడును, ఎవడును తీయలేకుండ వేయువాడునైన సత్యస్వరూపియగు పరిశుద్ధుడు చెప్పు సంగతులేవనగా

 

 ఫిలడెల్ఫియాలోని సంఘముకు రాసిన లేఖ ఆసియా మైనర్ (ఈ రోజు పశ్చిమ టర్కీ ) సంఘములకు రాసిన ఏడు లేఖలలో ఆరవది .

ఫిలదెల్ఫియలో ఉన్న సంఘపు దూతకు ఈలాగు వ్రాయుము

ఫిలడెల్ఫియా నగరంలోని సంఘమునకు యేసు తదుపరి లేఖను ఉద్దేశించి ప్రసంగించాడు. ఫిలడెల్ఫియా సర్దిస్ నగరానికి ఆగ్నేయంగా 28 మైళ్ళ దూరంలో ఉంది (ఆధునిక అలషేహిర్, టర్కీ) . వ్యవసాయ ఉత్పత్తులకు ఫిలడెల్ఫియా గుర్తించదగినది. భూకంపాలు నగరాన్ని చాలాసార్లు నాశనం చేశాయి. ప్రకటన 37 లో ఇటీవలి భూకంపం సంభవించింది. క్రీ.శ 17 లో నగరానికి విస్తృతమైన నష్టం జరిగింది ( టాసిటస్ అన్నల్స్ 2.47.3-4). ఈ చర్చికి వారు ” దేవుని ఆలయంలో స్తంభం ” అవుతారని యేసు వాగ్దానం చేయడం ఆసక్తికరం . 

ఈ నగరాన్ని పెర్గాముమ్ రాజు అటాలస్ ఫిలడెల్ఫస్ గురించి పేరు పెట్టారు, ఈ నగరాన్ని నిర్మించారు [క్రీ.పూ. 159-138, ఏడు నగరాల్లో అతి పిన్నవయస్సు]. ఈ నగరంలో గణనీయమైన యూదా జనాభా ఉంది. 

తుయతైరాలో వలె ఈ నగరంలో చాలా మంది వాణిజ్య సంఘాలు ఉన్నాయి. ఈ నగరం వారి ఉన్ని మరియు తోలు కార్మికులకు ప్రసిద్ది చెందింది. 

యెవడును వేయలేకుండ తీయువాడును,

తన సార్వభౌమ, రాజకీయ అధికారం ద్వారా, యేసు అవకాశాలను ఇస్తాడు . ఆయన స్థానిక సంఘము తరపున సార్వభౌమత్వంతో వ్యవహరిస్తాడు. ఆయన జోక్యము లేకపోతే మూసివేయబడే అవకాశాలుండే ప్రదేశాలలో, యేసు పనిచేస్తాడు మరియు వాటిని సాధ్యం చేస్తాడు. 

ఎవడును తీయలేకుండ వేయువాడునైన

” వేయుట” అనే పదానికి తాలమువేయుట అర్ధం   యేసు తన ఏర్పాటులలో కొన్ని సంఘ పరిస్థితులను జరగకుండా అడ్డుకున్నాడు . యేసు సంఘముల తలుపులు మూసివేస్తాడు. సంఘములు ఆయన చిత్తానికి మొండిగా మారినప్పుడు, ఆయన వారి తలుపులు మూసివేస్తాడు. అతను తన స్వంత సంకల్పము ప్రాకారం చేయుటకు ఇచ్చయిస్తాడు జరిగిస్తాడు (ఫిలిప్పీ 2:13). 

అపొస్తలుల కార్యములు 16: 6,7 లో మనకు ఒక తలుపు మరియు 1 కొరింథీయులకు 16: 9 లో బహిరంగ తలుపు ఉంది.   

సత్యస్వరూపియగు పరిశుద్ధుడు చెప్పు సంగతులేవనగా

యేసు తన ప్రత్యేక అధికారాన్ని ఏడు సంఘములలో ప్రతిదానికి సమర్పిస్తాడు. ఫిలడెల్ఫియా సంఘముకు, యేసు తనను తాను పవిత్రుడు మరియు నిజమైనవాడు మరియు సంఘముపై సార్వభౌమ అధికారాన్ని కలిగి ఉన్నాడు. ఇది సంఘముతో మాట్లాడే వ్యక్తి యొక్క పాత్ర గురించి మాట్లాడుతుంది. అతని పాత్ర సంఘము యొక్క సమస్యలను పరిష్కరించడానికి అతనికి అధికారాన్ని ఇస్తుంది. 

 ” పరిశుద్ధుడు ” వ్యక్తిగా, ఫిలడెల్ఫియాలో సంఘముకు తీర్పు చెప్పే హక్కు యేసుకు ఉంది. ” పరిశుద్ధుడు ” అనే పదం బైబిల్లో ప్రత్యేకమైన మరియు విభిన్నమైన ఆలోచనను కలిగి ఉంది (యెషయా 6: 3; 40:25; 65:16; హబక్కు 3:3) . యేసు ప్రత్యేకమైనవాడు . ఆయనలా ఎవరూ లేరు. ఆయనలో ఎలాంటి లోపాలు లేవు.

” సత్యస్వరూపియగు” వానిగా యేసు వాస్తవికతకు అనుగుణంగా ఉంటాడు. అతను మాత్రమే వాస్తవికతకు అద్దముపడుతాడు. అతను సత్యానికి కట్టుబడిఉంటాడు. అతను తన సంఘమును తప్పుడు సిద్ధాంతానికి వ్యతిరేకంగా కాపలా కాస్తాడు. ఆయన వాక్యానికి కట్టుబడిఉంటాడని ఆయనను విశ్వసించవచ్చు. ఆయన సత్యమే (యోహాను 14: 6).

” దావీదు తాళపుచెవి” అనే పదం యెషయా 22:22 నుండి రావచ్చు, అక్కడ దేవుడు ఎలియాకిముకు దావీదు ఇంటికి తాళపుచెవి ఇచ్చాడు. “ఎలియాకిము ఈ తాళపుచెవిని స్వీకరించడానికి ముందు, ఎలియాకిముకు” దావీదు తాళపుచెవి “హక్కులను ఇచ్చిన ఒక సంఘటన జరిగింది. హిజ్కియా షెబ్నాను [మాజీ దావీదు తాళపుచెవి కలవాడు] ఒక మోసంలో పట్టుకున్నాడు. దేవుడు అతన్ని బాబులోనుకు బహిష్కరించాడు. దేవుడు అతని స్థానంలో ఎలియాకిమ్ను ” దావీదు తాళపుచెవి” గా ఇచ్చాడు. ఇది అతనికి దావీదు యొక్క  అన్ని ధనాలకు ప్రాప్తిని ఇచ్చింది . యేసు, దావీదు ఒడంబడిక వారసుడు, వెయ్యేళ్ళ రాజ్యాన్ని వారసత్వంగా పొందుతాడు.ఇది అతని రాజకీయ హక్కు. అతను తన సంఘమునకు తగినట్లుగా చూస్తాడు. 

యేసు చిత్తాన్ని ఎవరూ వ్యతిరేకించలేరు. అతనికి సంఘముపై అధికారం ఉంది . ఆయన చిత్తాన్ని ఎవరూ ఉల్లంఘించలేరు. 

సూత్రం: 

యేసు సార్వభౌమత్వంతో సంఘములకు పరిచర్య చేయడానికి అవకాశాలను ఇస్తాడు. 

అన్వయము: 

మనకు పరిచర్య చేయడానికి యేసు ఒక తలుపు తెరిస్తే, అది ఒక కోల్పోయిన అవకాశం. ప్రభువు తెరిచిన ఏ తలుపు గుండా అయినా మనం నడవాలి. 

ఆపో.కా 14: 27 ” వారు వచ్చి, సంఘమును సమకూర్చి, దేవుడు తమకు తోడైయుండి చేసిన కార్యములన్నియు, అన్యజనులు విశ్వసించుటకు ఆయన ద్వారము తెరచిన సంగతియు, వివరించిరి. 

కొలస్సీ 4: 3 “… మరియు నేను బంధకములలో ఉంచబడుటకు కారణమైన క్రీస్తు మర్మమునుగూర్చి నేను బోధింపవలసిన విధముగానే ఆ మర్మమును వెల్లడిపరచునట్లు వాక్యము చెప్పుటకు అనుకూలమైన సమయము దేవుడు దయచేయవలెనని మాకొరకు ప్రార్థించుడి. ” 

1 కొరిం 16: 9 ” కార్యానుకూలమైన మంచి సమయము నాకు ప్రాప్తించియున్నది; మరియు ఎదిరించువారు అనేకులున్నారు గనుక పెంతెకొస్తువరకు ఎఫెసులో నిలిచియుందును.

2 కొరిం 2: 12  క్రీస్తు సువార్త ప్రకటించుటకు నేను త్రోయకు వచ్చి నప్పుడు, ప్రభువునందు నాకు మంచి సమయము ప్రాప్తించి యుండగా సహోదరుడైన తీతు నాకు కనబడనందున

Share