Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

ఆయన నాలుగవ ముద్రను విప్పినప్పుడురమ్ము అని నాలుగవ జీవి చెప్పుట వింటిని. అప్పుడు నేను చూడగా, ఇదిగో పాండుర వర్ణముగల ఒక గుఱ్ఱము కనబడెను; దాని మీద కూర్చున్నవాని పేరు మృత్యువు. పాతాళ లోకము వానిని వెంబడించెను. ఖడ్గమువలనను కరవువలనను మరణమువలనను భూమిలోనుండు క్రూరమృగములవలనను భూనివాసులను చంపుటకు భూమియొక్క నాలుగవభాగముపైన అధికారము వానికియ్యబడెను

 

6: 7

 ఆయన నాలుగవ ముద్రను విప్పినప్పుడురమ్ము అని నాలుగవ జీవి చెప్పుట వింటిని.

ఉద్ఘాటన ద్వారా, ఒక స్వరం “రమ్ము” అనే పదబంధాన్ని పునరావృతం చేస్తుంది.

6: 8

అప్పుడు నేను చూడగా, ఇదిగో పాండుర వర్ణముగల ఒక గుఱ్ఱము కనబడెను; దాని మీద కూర్చున్నవాని పేరు మృత్యువు. పాతాళ లోకము వానిని వెంబడించెను. ఖడ్గమువలనను కరవువలనను మరణమువలనను భూమిలోనుండు క్రూరమృగములవలనను భూనివాసులను చంపుటకు భూమియొక్క నాలుగవభాగముపైన అధికారము వానికియ్యబడెను.

నాల్గవ ముద్ర విప్పినప్పుడు పాండుర వర్ణముగల గుర్రాన్ని చూపినది. “పాండుర వర్ణము” ​​అంటే లేత ఆకుపచ్చ అని అర్థం . ఈ గుర్రంపై కూర్చున్నవాని పేరు మృత్యువు. పాతాళ లోకము వానిని వెంబడించెను. మరణం శరీరాన్ని తీసుకుంటుంది మరియు పాతాళము ఆత్మను తీసుకుంటుంది .

ఈ వచనములో నాలుగు విధముల మరణాలు ఉన్నాయి. “కత్తి” సైన్యమును కాకుండా హత్యను సూచిస్తుంది; ఇది వ్యక్తిగత దాడి. ప్రజలు చట్టాన్ని తమ చేతుల్లోకి తీసుకుంటారు.  ఇది చట్టరహిత సమాజం. కరువు చాలా మందిని మరణానికి కారణమౌతుంది. “మరణంతో” అనే పదం స్థానిక తెగుళ్లను సూచిస్తుంది. ఎయిడ్స్ వంటి వ్యాధులు భూమిని కప్పివేస్తాయి. ఈ తెగుళ్ళు మొత్తం జనాభాను తుడిచిపెడతాయి. చివరగా, ప్రజలను రక్షించే సమాజంలోని మౌలిక సదుపాయాలు కూలిపోతాయి కాబట్టి, క్రూరమృగాలు జనాభాపై దాడి చేస్తాయి.

ఇది యుద్ధం మరియు కరువు తరువాత జరుగుతుంది. ప్రజలు తమ నాగరికతను కోల్పోతారు. కరువు ప్రజలలో నీచత్వాన్ని తెస్తుంది. ప్రజలు కొత్త స్థాయి అనాగరికతకు దిగుతారు . జాతీయ సంస్థలలోని పోలీసు వ్యవస్థలు విచ్ఛిన్నమవుతాయి. అనేక రకాల నేరాలతో చాలా మంది చనిపోతారు.

అల్లర్లు, కరువు, వ్యాధి మరియు అడవి జంతువులు వలన భూమి యొక్క నాల్గవ వంతు చనిపోతారు.

నియమము:

శ్రమల యొక్క ఉద్దేశ్యం మనిషి దృష్టిని ఆకర్షించడం.

అన్వయము:

ఈ నాలుగు ముద్రల మూలకాలు నేడు ప్రపంచంలో ఉన్నాయి. అయితే, శ్రమలకాలములో ఈ పరిస్థితులు అపూర్వమైన స్థాయికి పెరుగుతాయి.

ఈ ముద్రల యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, దేవుని సత్యంతో మనుష్యులు అనుబంధం కలిగియుండుట. ఉష్ట్రపక్షి వంటి సామెతల మాదిరిగా మనుష్యులు తమ తలలను ఇసుకలో దాచుకోలేరు. మనలో చాలా మంది ఎప్పుడూ అరాచకత్వం మరియు నేర పాలనలో జీవించలేదు. ఇది ప్రజలలో గణనీయమైన వైరుధ్యాన్ని కలిగిస్తుంది మరియు వారు చేస్తారని ఎప్పుడు ఊహించని పనులను చేసేటట్లు చేస్తుంది. ప్రజలు అధిక జీవన ప్రమాణాలను కోల్పోయి, రోజుకు ఒక భోజనానికి తగినంతగా సంపాదించలేని వాతావరణంలో జీవించినప్పుడు, అరాచకం చెలరేగుతుంది. గతంలో స్థిరమైన సమాజాలలో, రుగ్మత ప్రబలంగా ఉంటుంది. డబ్బుకు తక్కువ విలువ ఉంటుంది ఎందుకంటే ఇది కనిపించకుండా పోతుంది. రొట్టె కొనడానికి ప్రజలు విస్తారమైన డబ్బుతెస్తారు. మానవజాతి చెడు యొక్క అనివార్య పరిణామం ఇది.

Share