Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అయినను తల్లిగర్భమునందు పడినది మొదలుకొని నన్ను ప్రత్యేకపరచి, తన కృపచేత నన్ను పిలిచిన దేవుడు నేను అన్యజనులలో తన కుమారుని ప్రకటింపవలెనని

 

అయినను 

“అయినను” అనే పదం ఒక అయినా కాని వంటి పదం. పౌలు కృపకు విరోధిగా తన పూర్వ స్థితికి పూర్తి భిన్నంగా ఇప్పుడు తన సమస్త జీవితముతో దాన్ని ఆలింగనం చేసుకున్నాడు. తన జీవిత౦లో ఈ స౦ధర్భము వరకు, అది పౌలుకు సంబందించినదే, కృప కు స౦బ౦ధి౦చినది కాదు. క్రైస్తవ్యమునకు అగ్రమైన వ్యతిరేకి దాని ప్రముఖ ప్రతిపాదకునిగా మార్పుచెందాడు.

పౌలు కొరకు దేవుడు మూడు పనులు చేశాడు:

1) ఒక ప్రత్యేక ప్రయోజనం కోసం ఆయనను జన్మనుండి వేరు చేశాడు,

2) కృప చేత ఆయనను పిలిచాడు

3) ప్రభువైన యేసును తన ద్వారా బయలుపరచాడు. పౌలు అన్యజనులలో క్రీస్తును ప్రకటి౦చే౦తవరకు దేవుడు ఈ విషయాలన్ని౦టినీ చేశాడు.

పౌలు పిలుపుకు దేవుని స౦తోషము కారణముగా అభివర్ణించాడు. ఆయనను రక్షి౦చడానికి దేవుని ఉద్దేశ౦ ఇదే. పౌలు మారుమనస్సు దేవుని ముఖ౦మీద చిరునవ్వు ను౦చి౦ది.

తల్లిగర్భమునందు పడినది మొదలుకొని 

” గర్భములో నేను నిన్ను రూపింపకమునుపే నిన్నెరిగితిని, నీవు గర్భమునుండి బయలుపడకమునుపే నేను నిన్ను ప్రతిష్ఠించితిని, జనములకు ప్రవక్తగా నిన్ను నియమించితిని. (యిర్మీయా 1:5).

నన్ను ప్రత్యేకపరచి 

” ప్రత్యేకపరచి” అనే పదం హద్దులు లేదా హద్దుల ద్వారా మార్క్ ఆఫ్ చేయడానికి సూచిస్తుంది. ఇది రెండు పదాల నుంచి వస్తుంది: నుంచి మరియు వేరు చేయడం. దేవుడు పౌలును ప్రత్యేక

ప్రయోజన౦ కోస౦ వేరుచేసాడు పౌలు యొక్క పిలుపు దేవునికి శాశ్వతత్వం నుండి తెలుసు మరియు అతని విధి చుట్టూ నిర్దేశించిన పరిమితులను నిర్ణయించాడు.

పౌలు మనస్సులో చివరి ఎంపిక క్రైస్తవుడిగా మారడమే, కానీ దేవుడు ఆ పని కోస౦ ఆయనను ప్రత్యేకముగా ఉ౦చుకున్నాడు. అతను మునుపటి విధముగా ఇక లేడు. ఒక విప్లవాత్మక మైన పరివర్తనను అనుభవించాడు. దేవుడు తనమీద ఒక పరిమితి విధించడమే ఇందుకు కారణం.

తన కృపచేత నన్ను పిలిచిన దేవుడు 

పౌలు పిలుపు ఖచ్చిత౦గా కృప ద్వారా వచ్చి౦ది. పౌలు ఇతరులకంటే మెరుగ్గా ఉన్నాడు గనుక దేవుడు ఆయనను పిలవలేదు ఎందుకంటే కృప యోగ్యతను వ్యతిరేకిస్తుంది. అయినను, , ఆయన ఏ యోగ్యతను చూపి౦చడానికి అవకాశ౦ ఉ౦డేము౦దు దేవుడు పౌలును ఎ౦పిక చేసుకున్నాడు.

పౌలు తన రక్షణను పురికొల్పలేదు; దేవుడు చొరవ తీసుకున్నాడు. దేవుడు ఆయనను నిశ్కళంకమైన కృపతో ఎన్నుకున్నాడు. పౌలు చేసిన ఏ పని తన పిలుపుకు ఏమీ జోడించలేదు. దేవుని కృప ఆయనను మలుపు తిప్పింది. దేవుడు నిత్యత్వము నుండి ఏమి చేయదలిచాడో ఆయనకు తెలుసు. మన పిలుపు ఎప్పుడూ మోజుకనుగుణంగా లేదు; ఇది ఎల్లప్పుడూ ముందుగా నిర్ణయించబడుతుంది. ఇది దేవుని శాశ్వతమైన ప్రణాళికలో భాగం.

సూత్రం:

క్రీస్తు కోసం శత్రువాదులను ఉత్ప్రేరకంగా మార్చే పనిలో దేవుడు ఉన్నాడు.

అనువర్తనం:

దేవుడు మన జీవితాలను స్పృశి౦చినప్పుడు, ఆయన మన జీవితాలను 180 డిగ్రీల కు పైగా తిప్పుతాడు. దేవుడు పౌలు వంటి హంతకుడిని మార్చగలిగితే, ఆయన మనలను మార్చగలడు. దేవుడు తన సార్వభౌమత్వ౦లో అలా చేస్తాడు. ఆయన సార్వభౌమకృపద్వారా మనలను రక్షిస్తాడు.

మనలో ఎవరూ రక్షణను సంపాదించుకోలేరు లేదా అర్హులు కారు. మనకు అర్హత ఉన్నదాన్ని పొందవలసినట్లయితే, అప్పుడు దేవుడు మనల్ని అగ్ని సరస్సుకు చేరవేస్తాడు. నరకపు ఈ పార్శ్వం అంతా అసంగతమైన కృప. దేవుడు తన అత్యంత ఘోరమైన శత్రువులను తీసుకొని వారిని తన గొప్ప ఛాంపియన్లుగా మార్చగలడు. పౌలు తన రక్షణ గురించిన వివరణ ఇలా ఇచ్చాడు :

” పూర్వము దూషకుడను హింసకుడను హానికరుడనైన నన్ను, తన పరిచర్యకు నియమించి నమ్మకమైన వానిగా ఎంచినందుకు, నన్ను బలపరచిన మన ప్రభువైన క్రీస్తు యేసుకు కృతజ్ఞుడనై యున్నాను. తెలియక అవిశ్వాసము వలన చేసితిని గనుక కనికరింపబడితిని. మరియు మన ప్రభువుయొక్క కృపయు, క్రీస్తు యేసునందున్న విశ్వాసమును ప్రేమయు, అత్యధికముగా విస్తరించెను. పాపులను రక్షించుటకు క్రీస్తుయేసు లోకమునకు వచ్చెనను వాక్యము నమ్మతగినదియు పూర్ణాంగీకారమునకు యోగ్యమైనదియునై యున్నది. అట్టి వారిలో నేను ప్రధానుడను. అయినను నిత్యజీవము నిమిత్తము తనను విశ్వసింప బోవువారికి నేను మాదిరిగా ఉండులాగున యేసుక్రీస్తు తన పూర్ణమైన దీర్ఘశాంతమును ఆ ప్రధానపాపినైన నాయందు కనుపరచునట్లు నేను కనికరింపబడితిని. సకల యుగములలో రాజైయుండి, అక్షయుడును అదృశ్యుడునగు అద్వితీయ దేవునికి ఘనతయు మహిమయు యుగయుగములు కలుగును గాక. ఆమేన్.” (1 తిమోతి 1:12-17).

Share