Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

ఏడవ దూత బూర ఊదినప్పుడు పరలోకములో గొప్ప శబ్దములు పుట్టెను. శబ్దములు లోక రాజ్యము మన ప్రభువు రాజ్యమును ఆయన క్రీస్తు రాజ్యము నాయెను; ఆయన యుగయుగములవరకు ఏలుననెను. అంతట దేవునియెదుట సింహాసనాసీనులగు యిరువది నలుగురు పెద్దలు సాష్టాంగపడి దేవునికి నమస్కారముచేసి వర్తమానభూతకాలములలోఉండు దేవుడవైన ప్రభువా, సర్వాధికారీ, నీవు నీ మహాబలమును స్వీకరించి యేలుచున్నావు గనుక మేము నీకు కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాము. జనములు కోప గించినందున నీకు కోపము వచ్చెను. మృతులు తీర్పు పొందుటకును, నీ దాసులగు ప్రవక్తలకును పరిశుద్ధులకును, నీ నామమునకు భయపడువారికిని తగిన ఫలమునిచ్చుటకును, గొప్పవారేమి కొద్దివారేమి భూమిని నశింపజేయు వారిని నశింపజేయుటకును సమయము వచ్చియున్నదని చెప్పిరి.

మరియు పరలోకమందు దేవుని ఆలయము తెరవబడగా దేవుని నిబంధనమందసము ఆయన ఆలయములో కనబడెను. అప్పుడు మెరుపులును ధ్వనులును ఉరుము లును భూకంపమును గొప్ప వడగండ్లును పుట్టెను.”

 

ఏడవ బూర మరియు ఆరు పాత్రలతో అధ్యాయాలు 11: 15-16: 16 వ్యవహరిస్తాయి. బూరలలో పాత్రలు ఇమిడి ఉన్నాయి. ఏడవ బూర (11: 15-18) మరియు ఆరు పాత్రల మధ్య మూడు వేర్వేరు అంతరాయాలు ఉన్నాయి (12: 1-14: 20).

ఈ లేఖన భాగం క్రీస్తు యొక్క రాజ్య స్థాపనను తెలుపుతుంది.

11:15

ఏడవ దూత బూర ఊదినప్పుడు పరలోకములో గొప్ప శబ్దములు పుట్టెను,

ఏడవ బూరకు నాటకీయ పరిచయం ఒక ఉత్తేజకరమైన ప్రకటనతో ప్రారంభమవుతుంది. దేవుడు ఇప్పుడు మానవునిపై తన తీర్పులను మరియు ప్రపంచంపై ఆయన సార్వభౌమ పాలనను బహిరంగంగా సాధకము చేస్తాడు. ఈ బూర క్రీస్తు రెండవ రాకడ వరకు కొనసాగుతుంది మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్రీస్తు పాలనకు అన్ని అడ్డంకులను తొలగించడాన్ని ప్రకటించింది. క్రీస్తు భూమిపై దేవుని మహిమపరచే సమయంలో ప్రపంచ ఉద్దేశ్యం యొక్క నెరవేర్పు ఇది. ప్రపంచ రాజు అయిన యేసుగా ప్రపంచానికి క్రీస్తు పాలన ఇది .

శబ్దములు లోక రాజ్యము మన ప్రభువు రాజ్యమును ఆయన క్రీస్తు రాజ్యము నాయెను; ఆయన యుగయుగములవరకు ఏలుననెను

ప్రపంచ రాజ్యాలు ఎల్లప్పుడూ క్రీస్తు హక్కులే. ఇప్పుడు అతను శ్రమలకాలం  చివరిలో వాటిని తన సొంతమని పేర్కొన్నాడు. భూమి యొక్క పాలన ఇప్పుడు మనిషి పాలన నుండి దేవుని పాలనకు బదిలీ చేయబడింది .

ఇది తాత్కాలిక విజయం కాదు. అంతేకాదు, ఈ విజయం క్రీస్తు 1000 యేండ్ల పాలనను మించి శాశ్వతత్వంలోకి వెళుతుంది – “యుగయుగాలు.” మొదటి 1000 సంవత్సరాలు భూమిపై క్రీస్తు అధికారాన్ని స్థాపిస్తాడు. మనిషి మరలా పరిపాలించడు. యేసు శాశ్వతంగా రాజ్యం చేస్తాడు.

” అటుతరువాత ఆయన సమస్తమైన ఆధి పత్యమును, సమస్తమైన అధికారమును, బలమును కొట్టివేసి తన తండ్రియైన దేవునికి రాజ్యము అప్పగించును; అప్పుడు అంతము వచ్చును. ఎందుకనగా తన శత్రువులనందరిని తన పాదముల క్రింద ఉంచువరకు ఆయన రాజ్యపరిపాలన చేయుచుండవలెను. కడపట నశింపజేయబడు శత్రువు మరణము “(1 కొరింథీ 15: 24-26).

11:16

అంతట దేవునియెదుట సింహాసనాసీనులగు యిరువది నలుగురు పెద్దలు సాష్టాంగపడి దేవునికి నమస్కారముచేసి,

ఈ ప్రకటనలో 24 మంది పెద్దలు సాష్టాంగపడి నమస్కారం చేసారు. దేవుడు దేశాలతో వ్యవహరించడానికి మరియు ప్రపంచ పాలన తీసుకోవలసిన సమయం ఆసన్నమైంది.

11:17

వర్తమానభూతకాలములలోఉండు దేవుడవైన ప్రభువా, సర్వాధికారీ, నీవు నీ మహాబలమును స్వీకరించి యేలుచున్నావు గనుక మేము నీకు కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాము.
         

యోహాను దేవుణ్ణి “సర్వశక్తిమంతుడు” (1: 8; 4: 8; 15: 3; 16: 7, 14; 19: 6, 15; 21:22) మరియు శాశ్వతమైనవాడు (భూత, వర్తమాన, భవిష్యత్కాలములలో ఉన్నవాడు) అని వర్ణించాడు. దేవుడు ఈ గొప్ప శక్తితో రాజ్యం చేస్తాడు. “సర్వశక్తిమంతుడు” అంటే దేవునికి సమస్త శక్తి మరియు అధికారం ఉంది. దేవుడు ప్రపంచంపై సార్వభౌముడు మరియు మహోన్నతుడు. అందువల్ల, నియంత్రణ కలిగియున్నాడని వారు దేవునికి కృతజ్ఞతా స్తుతులు చెల్లించారు మరియు ఇప్పుడు ఆయన ఆ నియంత్రణను సాధకం చేస్తాడు. ఇక దౌర్జన్యం ఉండదు. ఆదాము పతనం నుండి మనిషి యొక్క దౌర్జన్యం మరియు మనిషి ప్రభుత్వం నుండి స్వేచ్ఛ లేదు. ఆ సమయంలో యేసు అన్ని అన్యాయాలను సరిచేస్తాడు.

11:18

జనములు కోపగించినందున,

శ్రమలకాలములో క్రీస్తువిరోధికి విధేయులైన అన్య జనుల ప్రపంచం ఇప్పుడు క్రీస్తు పట్ల తన కోపాన్ని చూపిస్తుంది (కీర్తన 2: 1-5). ప్రపంచ దేశాలు తమ కోపంతో దేవుని కోపాన్ని ఎదుర్కొంటాయి. అతను దేవుని కార్యక్రమానికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు చేస్తాడు. దేవుడు ఉగ్రతతో కోపాన్ని ఎదుర్కొంటాడు. మనిషి న్యాయమైన కఠినశిక్షను పొందుతాడు.

నీకు కోపము వచ్చెను,

దేవుని కోపం బహు శక్తిగలది ; మానవునిది శక్తిహీనమైనది. పరలోకములోని ప్రజలు సంతోషిస్తున్నపుడు, భూమిపై ఉన్నవారు వారిని కోపముతో చూస్తారు. ఆర్మెగిద్దోను యుద్ధం అను ప్రపంచ యుద్ధంలో దేవునికి వ్యతిరేకంగా ఒక చివరి తిరుగుబాటు ద్వారా వారు ఈ కోపాన్ని వ్యక్తం చేస్తారు.

మృతులు తీర్పు పొందుటకును,

ఒక రోజు దేవుడు పాతాళమును అగ్నిగుండములో పడవేస్తాడు .

నీ దాసులగు ప్రవక్తలకును పరిశుద్ధులకును, నీ నామమునకు భయపడువారికిని తగిన ఫలమునిచ్చుటకును, గొప్పవారేమి కొద్దివారేమి,

వెయ్యేండ్ల పాలనలోని ఈ సమయంలో నీతిమంతులైన చనిపోయినవారిని దేవుడు తీర్పుతీరుస్తాడు . శ్రమలకాలములో వారి విశ్వాసమును బట్టి ఇశ్రాయేలు పునరుత్థానం చెందిన తరువాత దేవుడు వారికి ప్రతిఫలమిస్తాడు (దానియేలు 12: 1-3; ప్రకటన 20: 3-4).

భూమిని నశింపజేయు వారిని నశింపజేయుటకును సమయము వచ్చియున్నదని చెప్పిరి. ”

క్రీస్తు రెండవ రాకడలో దేవుడు అన్నీ విషయాలు సమతుల్యం చేస్తాడు . ఆయన ఆ సమయంలో ఖాతాను సరి చేస్తాడు.

11:19

మరియు పరలోకమందు దేవుని ఆలయము తెరవబడగా దేవుని నిబంధనమందసము ఆయన ఆలయములో కనబడెను.

మరో నాటకీయ దృశ్యంతో అధ్యాయం ముగిస్తుంది. యోహాను పరలోకములో ఉన్న ఒక ఆలయంలోకి చూస్తాడు . అక్కడ నిబంధన మందసమును చూశాడు. నిబంధన మందసము అతి పరిశుద్ధ స్థలములో ఉంది. మందసము దేవుని సన్నిధిని సూచిస్తుంది . మందసము దేవుని కృపను మరియు విశ్వాస్యతను కూడా సూచిస్తుంది. క్రీస్తు రక్తబలి లేకుండా మనం దేవుని సన్నిధిలోకి ప్రవేశించలేము.

ఆలయం తెరవబడడం దేవుని మహిమను తెలుపుతుంది . ప్రజలు దేవుని మహిమను చూస్తారు; దేవుడు తనను తాను పూర్తిగా ప్రత్యక్షపరచుకుంటాడు. దేవుని మహిమ మనుష్యులపై విరజిమ్ముతుంది. మనుష్యులు ఆయన తీర్పులలో దీనిని చూస్తారు.

అప్పుడు మెరుపులును ధ్వనులును ఉరుము లును భూకంపమును గొప్ప వడగండ్లును పుట్టెను. ”

పరలోకములోని  ఆలయం తెరవబడడం వల్ల వాతావరణ అవాంతరాలు ఏర్పడతాయి. ఇదంతా తీర్పుకు హెచ్చరిక. మనిషిని తీర్పు తీర్చడం తప్ప దేవునికి వేరే మార్గం లేదు. యోహాను పదహారవ అధ్యాయంలో ఏడవ బూర పరిచయాన్ని తిరిగి ప్రారంభిస్తాడు, అక్కడ అతను పూర్తి వివరాలను ఇస్తాడు.

నియమము:

మనము ప్రశాంతమైన రోజులో జీవిస్తున్నాము, కాని ప్రపంచంపై యేసు సార్వభౌమత్వాన్ని నొక్కిచెప్పే ఒక రోజు వస్తుంది.

అన్వయము:

ప్రపంచ ప్రభుత్వాలను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి యేసు ఒక రోజు వస్తాడు. ఆయన భూమిని పాలిస్తాడు. చివరకు తనను తాను ప్రపంచ రాజుగా ప్రకటించుకుంటాడు. ఈ రోజు మనం ప్రశాంతపు రోజులో జీవిస్తున్నాము.  దేవుడు ప్రస్తుతం ప్రపంచంలో తన హక్కులను సంపూర్ణ భావంతో ప్రకటించలేదు. ఆయన మానవుల ఉల్లంఘనల బట్టి వారికి తీర్పు తీర్చడు. అది ముగిసే రోజు వస్తుంది.

ప్రస్తుత సమయంలో, మనం “ఇక్కడ పరదేశులము” (కీర్తన 119: 19). మన “పౌరసత్వం” పరలోకములో ఉంది (ఫిలిప్పీయులు 3:20). విశ్వాసులు లోకమును అనుసరించరు. మనము వేరే దరువుకు కవాతు చేస్తాము, పరలోకపు దరువు. మనము లోకములోని ఆలోచనలు లేదా విలువలకు అమ్ముడు పోము. వారు తమ కోసం జీవిస్తారు; మనము దేవుని కొరకు జీవిస్తాము.

నేడు, ప్రజలు రంగములోఉన్నారు. అది ఆగిపోయే రోజు ఉంటుంది. మానవ దినం ముగిసి, దేవుని దినం ప్రారంభమవుతుంది. ఒక రోజు దేవుని అంచనా గడియారం అకస్మాత్తుగా మరియు ఖచ్చితంగా సమ్మె చేస్తుంది. దేవునికి మాత్రమే సమయం తెలుసు.

దేవుడు ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఒక సార్వత్రిక ప్రభుత్వంలో పరిపాలన చేస్తాడు. వెయ్యేండ్ల పాలనలో, దేవుడు ప్రపంచంపై పూర్తి నియంత్రణను కలిగి ఉంటాడు. చివరకు ఆయనకు చెందినవాటిని ఆయన తీసుకుంటాడు. పెద్దలు సాగిలపడి మ్రొక్కుటలోఆశ్చర్యం లేదు . ప్రపంచంలో మరియు మన జీవితంలో దేవుని సార్వభౌమ కార్యమును మనము గుర్తించినప్పుడు, అది మన హృదయాల్లో ఆరాధనను ప్రేరేపిస్తుంది.

Share