Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

వారు సాక్ష్యము చెప్పుట ముగింపగానే అగాధములోనుండి వచ్చు క్రూరమృగము వారితో యుద్ధముచేసి జయించి వారిని చంపును. వారి శవములు మహాపట్టణపు సంత వీధిలో పడియుండును; వానికి ఉపమానరూపముగా సొదొమ అనియు ఐగుప్తు అనియు పేరు; అచ్చట వారి ప్రభువు కూడ సిలువవేయబడెను. మరియు ప్రజలకును, వంశములకును, ఆయా భాషలు మాటలాడువారికిని, జనములకును సంబంధించినవారు మూడుదినములన్నర వారి శవములను చూచుచు వారి శవములను సమాధిలో పెట్టనియ్యరు. యిద్దరు ప్రవక్తలు భూనివాసులను బాధించినందున భూనివాసులు వారి గతి చూచి సంతోషించుచు, ఉత్సహించుచు, ఒకనికొకడు కట్నములు పంపుకొందురు “

 

11: 7

 వారు సాక్ష్యము చెప్పుట ముగింపగానే,

తన సాక్ష్యాన్ని ముగించేవరకు దేవుని బిడ్డ ఎవరూ చనిపోలేరు. కొంతమంది క్రైస్తవులకు ఉద్దేశ్య భావన లేదు. “నాకు ఇక్కడ పరిగణ లేదు. ప్రభువు నన్ను ఇక్కడ ఎందుకు ఉంచాడు? ” మనం బ్రతికి ఉన్నంత కాలం దేవుడు మన పట్ల ఉద్దేశం కలిగియున్నాడు.

అగాధములోనుండి వచ్చు క్రూరమృగము వారితో యుద్ధముచేసి జయించి వారిని చంపును.

ఇద్దరు సాక్షులు తమ సాక్ష్యాలను పూర్తి చేసిన తరువాత, అగాధములోనుండి వచ్చిన ఒక మృగం వారిని చంపుతుంది. ప్రకటన గ్రంథం ఈ “మృగాన్ని” 36 సార్లు ప్రస్తావించింది. ఈ వచనంలో మొదటిసారి. ప్రవచనాత్మక సాహిత్యంలో “మృగం” రెండు విషయాలను చిత్రీకరిస్తుంది: 1) ఒక రాజు మరియు 2) ఒక రాజ్యం (దానియేలు 7). ఈ మృగం ప్రపంచ ప్రభుత్వాన్ని సూచిస్తుంది (11: 7).

ఈ ఇద్దరు సాక్షులు మృగం యొక్క మత మరియు రాజకీయ వ్యవస్థకు వ్యతిరేకంగా నిలబడ్డారు. మృగం యొక్క అధికారం యొక్క మూలం నేరుగా అగాధమునుండి వచ్చినది. ఇది సాతాను వ్యవస్థ. ఈ సాతాను వ్యవస్థ ఇద్దరు సాక్షులపై యుద్ధానికి వెళుతుంది. ఇలాంటి సాక్ష్యాలను ప్రపంచానికి, బయటకు వెళ్ళడానికి ప్రపంచ ప్రభుత్వం అనుమతించదు. మృగం ఇద్దరు సాక్షులను బహిరంగంగా చంపుతుంది .

11: 8

వారి శవములు మహాపట్టణపు సంత వీధిలో పడియుండును; వానికి ఉపమానరూపముగా సొదొమ అనియు ఐగుప్తు అనియు పేరు,

సాతాను యొక్క మత వ్యవస్థ ఇద్దరు సాక్షుల మృతదేహాలను వీధిలో ప్రదర్శిస్తుంది, మృగం వారిపై మరియు వారు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న వాటిపై ఆధిపత్యం ఉందని చూపించడానికి ఇలా చేస్తుంది. వారి శరీరాలు యెరూషలేము వీధుల్లో ఉన్నాయి, ప్రతీకాత్మకంగా “సొదొమ మరియు ఐగుప్తు” అని పిలుస్తారు. సొదొమ నైతిక అవినీతి, వక్రబుద్ధి మరియు అధోకరణానికి చిహ్నం. గొమొర్రాతో పాటు ఈ నగరాన్ని దేవుడు నిర్మూలించాడు. ” ఐగుప్తు ” ఇశ్రాయేలును బానిసత్వానికి నెట్టింది. రెండు నగరాలు, ఒకటి వక్రబుద్ధిని సూచిస్తుంది మరియు మరొకటి హింసను సూచిస్తుంది శ్రమల కాలములో యెరూషలేము పట్టణం యొక్క చిత్రం ఇది.

అచ్చట వారి ప్రభువు కూడ సిలువవేయబడెను.

మృగం ఇద్దరు సాక్షులను చంపిన స్థలాన్ని ఇది తెలియజేస్తుంది – యెరూషలేము పట్టణం.

11: 9

మరియు ప్రజలకును, వంశములకును, ఆయా భాషలు మాటలాడువారికిని, జనములకును సంబంధించినవారు మూడుదినములన్నర వారి శవములను చూచుచు,

ప్రపంచం నలుమూలల ప్రజలు మృగం యొక్క సాక్ష్యాన్ని చూస్తారు – క్రీస్తు కొరకు ఇద్దరు సాక్షుల మృతదేహాలు. ఉపగ్రహ టెలివిజన్ ద్వారా ఇది సాధ్యమవుతుంది .

వారి శవములను సమాధిలో పెట్టనియ్యరు.

ఈ క్రీస్తు విరోధి ప్రభుత్వం మృతదేహాలను 3 ½ రోజులు వీధిలో ఉంచడానికి అనుమతించడం ద్వారా అనాగరిక మరియు భయానక ప్రవర్తనను ప్రదర్శిస్తుంది . సంబరాలు కొనసాగుతూ ఉండగా టెలివిజన్ కెమెరాలు వాటిపై దృష్టి పెడతాయి.

11:10

యిద్దరు ప్రవక్తలు భూనివాసులను బాధించినందున భూనివాసులు వారి గతి చూచి సంతోషించుచు, ఉత్సహించుచు, ఒకనికొకడు కట్నములు పంపుకొందురు

ఇద్దరు సాక్షుల ఓటమి కారణంగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు సంబరాలు జరుపుకుంటారు. మృగం యొక్క విజయాన్ని పురస్కరించుకుని వారు ఒకరికొకరు బహుమతులు కూడా ఇచ్చుకుంటారు. ఇద్దరు ప్రవక్తల సందేశం ప్రపంచ ప్రజలను మానసికంగా హింసించి, వారికి తీవ్ర బాధ కలిగించింది. వీరు వారి సందేశాన్ని భరించలేకపోయారు. వారు బాహ్య వితండవాదాన్ని అసహ్యించుకున్నారు. అందుకే వారిని వదిలించుకోవడానికి వారు చాలా ఆనందంగా ఉన్నారు. మీరు వ్యతిరేకించే వరకు మతం మధురంగా మరియు కాంతితో నిండి ఉంటుంది.

నియమము:

మనం జీవించి ఉన్నంత కాలం, దేవుడు మన కోసం ఒక ప్రణాళికను కలిగి ఉన్నాడు.

అన్వయము:

క్రైస్తవులందరి పట్ల దేవునికి ఒక ప్రణాళిక ఉంది మరియు ఆ ప్రణాళిక పూర్తయ్యే వరకు మనం అజేయంగా ఉంటాం. మనం ఏ మనిషికి, దెయ్యానికి భయపడనవసరం లేదు. దైవిక అనుమతి లేకుండా దెయ్యం మనలను ఏమీ చేయలేడు (యోబు 1). మనం జీవించి ఉన్నంత కాలం , దేవుడు మన పట్ల ఒక ఉద్దేశ్యం కలిగి ఉంటాడు. మనం చనిపోయే వరకు, ప్రపంచానికి మనం సాక్షులం.

మనము ఇప్పుడే చర్చించిన సూత్రానికి మినహాయింపు “పాపం వలన మరణం”, తద్వారా మన చిత్తాన్ని దేవుని చిత్తంపై రుద్దుతాము . మనము సాక్ష్యం ఇవ్వడానికి నిరాకరిస్తే, దేవుడు మనలను ఈ గ్రహం నుండి తొలగించటానికి ఎంచుకోవచ్చు ఎందుకంటే మనం ఫలించము.

Share