Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

ఆరవ దూత తన పాత్రను యూఫ్రటీసు అను మహానదిమీద కుమ్మరింపగా తూర్పునుండి వచ్చు రాజులకు మార్గము సిద్ధపరచబడునట్లు దాని నీళ్లు యెండి పోయెను. మరియు ఘటసర్పము నోటనుండియు క్రూరమృగము నోటనుండియు అబద్ధప్రవక్త నోటనుండియు కప్పలవంటి మూడు అపవిత్రాత్మలు బయలువెడలగా చూచితిని. అవి సూచనలు చేయునట్టి దయ్యముల ఆత్మలే; అవి సర్వాధికారియైన దేవుని మహాదినమున జరుగు యుద్ధమునకు లోకమంతట ఉన్న రాజులను పోగుచేయవలెనని వారియొద్దకు బయలు వెళ్లి, హెబ్రీభాషలో హార్ మెగిద్దోనను చోటుకు వారిని పోగుచేసెను. ఇదిగో నేను దొంగవలె వచ్చుచున్నాను; తాను దిగంబరుడుగా సంచరించుచున్నందున జనులు తన దిసమొలను చూతు రేమో అని మెలకువగా ఉండి తన వస్త్రము కాపాడు కొనువాడు ధన్యుడు

 

దేవుని సహనం ఇప్పుడు ముగిసింది మరియు ఆయన లోకము పై తన ఉగ్రతను క్రుమ్మరిస్తాడు.

16:12

ఆరవ దూత తన పాత్రను యూఫ్రటీసు అను మహానదిమీద కుమ్మరింపగా తూర్పునుండి వచ్చు రాజులకు మార్గము సిద్ధపరచబడునట్లు దాని నీళ్లు యెండి పోయెను.

ఆరవ పాత్ర తీర్పు 1800 మైళ్ళ పొడవైన యూఫ్రటీస్ నదిని తూర్పు దేశపు రాజుల కోసం సిద్ధం చేస్తుంది, వారు ఆర్మెగిద్దోను యుద్ధంలో పాల్గొంటారు. యూఫ్రటీస్ రోమన్ సామ్రాజ్యం మరియు తూర్పు రాజ్యాల మధ్య నీటి సరిహద్దు. తూర్పు దేశపు సైన్యాలు భారీగా ఉంటాయి కాబట్టి యూఫ్రటీస్ జలాలు వారి రాక కోసం పొడిగా ఉండాలి (యెషయా 11:15). ఆర్మెగిద్దోను వద్ద యుద్ధానికి ఇరవై కోట్ల మంది సైనికులు సమావేశమవుతారు (9:16). పోల్చి చూస్తే, కేవలం మిత్రరాజ్యాల సైన్యాధికారులు మాత్రమే యాభై లక్షలు. ఈ సైన్యాలన్నీ యూదులను నిర్మూలించడానికి పాలస్తీనా వద్ద కలుస్తాయి .

16:13

మరియు ఘటసర్పము నోటనుండియు క్రూరమృగము నోటనుండియు అబద్ధప్రవక్త నోటనుండియు కప్పలవంటి మూడు అపవిత్రాత్మలు బయలువెడలగా చూచితిని.

13-16 వచనాలు 12 వ వచనానికి వ్యాఖ్యానం ఇస్తాయి. దెయ్యాల కార్యాచరణ (13-14) దేవుని కార్యాచరణను అనుసరిస్తుంది (15-16). 13-16 వ వచనాలు ఆరవ పాత్ర తీర్పుకు వ్యాఖ్యానం .

తదుపరి వచనం ఈ వచనంలోని “అపవిత్రమైన ఆత్మలను” గుర్తిస్తుంది. అవి ఘటసర్పములు నుండి వచ్చే దెయ్యములు (సాతాను, 12: 9). పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క అధిపతి (కౄర మృగం) మరియు సామ్రాజ్యం యొక్క మత అధిపతి (అబద్ధ ప్రవక్త) అపవిత్రాత్మలు పట్టినవారు.

ప్రకటన గ్రంథం ” అబద్ధ ప్రవక్త” అనే పదాన్ని ఉపయోగించడం ఇదే మొదటిసారి. దెయ్యపు శక్తులు ఈ నాయకులకు అతీంద్రియ శక్తిని ఇస్తాయి . పాలస్తీనాలో ప్రపంచ దేశాల సైన్యాల కలయిక వెనుక ఉన్న శక్తి దెయ్యం స్వాధీనం.

16:14

అవి సూచనలు చేయునట్టి దయ్యముల ఆత్మలే; అవి సర్వాధికారియైన దేవుని మహాదినమున జరుగు యుద్ధమునకు లోకమంతట ఉన్న రాజులను పోగుచేయవలెనని వారియొద్దకు బయలు వెళ్లి.

సర్వశక్తిమంతుడైన దేవుని గొప్ప దినమున యుద్ధం చేయటానికి ఈ దెయ్యములు భూలోకపు రాజుల ముందు అద్భుతాలు చేస్తాయి. అవి దెయ్యముల శక్తి ద్వారా అతీంద్రియ సూచనలు చేస్తాయి. దెయ్యములు అద్భుతాలు చేయగలవు.

సాతాను తన శక్తితో ప్రపంచ ప్రభుత్వాన్ని (13: 2) ఏర్పాటు చేస్తాడు. అతను యుద్ధం చేయడానికి ప్రపంచంలోని అన్ని సైన్యాలను సేకరిస్తాడు. ఈ యుద్ధం క్రీస్తు రాక వరకు కొనసాగుతుంది. క్రీస్తు తన కిరీటాన్ని పొందటానికి తిరిగి వచ్చిన రోజున యెరూషలేములో ఇంటింటికీ పోరాటం ఉంటుంది (జెకర్యా 14: 1-3). ఈ యుద్ధం దేవుని అంతిమ విజయ దినం అని గ్రీకు తర్జుమా దృఢంగా చెబుతుంది. “యుద్ధం” అనే గ్రీకు పదం అక్షరాలా పోరాటం, మహా పోరాటం, ఒక్క యుద్ధం కాదు (యెహెజ్కేలు 38; దానియేలు 11: 40-45; జెకర్యా 14: 1-3; జోయెల్ 3: 1-17).

16:15

ఇదిగో

“ ఇదిగో ” అనే పదం కింది ప్రకటన యొక్క ప్రాముఖ్యతను దృష్టిలో ఉంచుతుంది.

నేను దొంగవలె వచ్చుచున్నాను

ఈ సంఘటనల మధ్యలో, యేసు మాట్లాడుతున్నాడు. ఆయన రాక గురించి హెచ్చరిస్తున్నాడు. అతను “దొంగ” లాగా వస్తాడు. ఎవరూ ఊహించనప్పుడు ఒక దొంగ వస్తాడు. అతను చెక్కిన ఆహ్వానాన్ని పంపడు. “రేపు ఉదయం, తెల్లవారుజామున రెండు గంటలకు, నేను మీ ఇంట్లోకి ప్రవేశించి, నేను చేయగలిగినదంతా దొంగిలిస్తాను” అని అతను అనడు.  సిద్ధపడవలసిన అవసరం ఉంది – ఎందుకంటే ఆయన రాక హించనిది .

తాను దిగంబరుడుగా సంచరించుచున్నందున జనులు తన దిసమొలను చూతు రేమో అని మెలకువగా ఉండి తన వస్త్రము కాపాడు కొనువాడు ధన్యుడు.

ఈ చివరి సంఘటనకు తమను తాము సిద్ధం చేసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని ఒక అంతరాయం  విశ్వాసులను హెచ్చరిస్తుంది . ఈ కాలంలో ప్రజలు తమ దుస్తులను వారితో తీసుకెళ్లాలి ఎందుకంటే వారు నగ్నంగా వీధుల గుండా పరుగులు తీయవచ్చు.

తన హెచ్చరికను వినేవారికి యేసు ప్రత్యేక ఆశీర్వాదం ఇస్తాడు . ఆ సమయానికి రెండు లక్షణాలు ముఖ్యమైనవి: 1) అవి “మెలకువ” అంటే ఆయన రాకను ఆశించి మేల్కొని ఉండడం లేదా అప్రమత్తంగా ఉండటం . వారు ప్రతి క్షణం కాపలా జాగ్రత్తగా  ఉండాలి . 2) వారు ఎప్పుడైనా సిద్ధంగా ధరించడానికి “తమ వస్త్రాలను కాపాడుకోవాలి”. ఆయన రాక కోసం వారు సిద్ధంగా ఉండాలి.

16:16

హెబ్రీభాషలో హార్ మెగిద్దోనను చోటుకు వారిని పోగుచేసెను.

ఇక్కడ సైన్యాలను సమీకరించే “వారు” పదమూడువ వచనం యొక్క  దెయ్యములు. మెగిద్దో లోయలో అన్ని యుద్ధాలను అంతం చేయడానికి వారు యుద్ధం చేస్తారు. “ఆర్మెగిద్దోన్” అనే పదాన్ని మనం పొందే ప్రదేశం ఇది. పాత నిబంధనలో చాలా యుద్ధాలు అక్కడ జరిగాయి.

నియమము:

మనము బాయ్ స్కౌట్ నినాదాన్ని తప్పక పాటించాలి: సిద్ధంగా ఉండుట.

అన్వయము:

భవిష్యత్ శ్రమలకాలపు పరిశుద్ధులు రెండవ రాకడకు తమను తాము సిద్ధపడునట్లుగా, ఈనాటి క్రైస్తవులు ఎత్తబడుట కోసం తమను తాము సిద్ధం చేసుకోవాలి.

“మరియు మీరు కాలమునెరిగి, నిద్రమేలుకొను వేళ యైనదని తెలిసికొని, ఆలాగు చేయుడి. మనము విశ్వా సులమైనప్పటికంటె ఇప్పుడు, రక్షణ మనకు మరి సమీపముగా ఉన్నది. రాత్రి చాల గడచి పగలు సమీపముగా ఉన్నది గనుక మనము అంధకారక్రియలను విసర్జించి, తేజస్సంబంధమైన యుద్ధోపకరణములు ధరించు కొందము. అల్లరితోకూడిన ఆటపాటలైనను మత్తయినను లేకయు, కామవిలాసములైనను పోకిరి చేష్టలైనను లేకయు, కలహమైనను మత్సరమైనను లేకయు, పగటియందు నడుచుకొన్నట్టు మర్యాదగా నడుచుకొందము. మెట్టుకు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును ధరించుకొనినవారై, శరీరేచ్ఛలను నెరవేర్చుకొనుటకు శరీరము విషయమై ఆలోచనచేసికొనకుడి”(రోమా 13: 11-14).

Share