Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

యేడు పాత్రలను పట్టుకొనియున్న యేడుగురు దేవదూతలలో ఒకడు వచ్చి నాతో మాటలాడుచు ఈలాగు చెప్పెను. –నీవిక్కడికి రమ్ము, విస్తార జలములమీద కూర్చున్న మహావేశ్యకు చేయబడు తీర్పు నీకు కనుపరచెదను; భూరాజులు ఆమెతో వ్యభిచరించిరి, భూనివాసులు ఆమె వ్యభిచార మద్యములో మత్తులైరి. అప్పుడతడు ఆత్మ వశుడనైన నన్ను అరణ్యమునకు కొనిపోగా, దేవ దూషణ నామములతో నిండుకొనియేడు తలలును పది కొమ్ములునుగల ఎఱ్ఱని మృగముమీద కూర్చుండిన యొక స్త్రీని చూచితిని. స్త్రీ ధూమ్రరక్తవర్ణముగల వస్త్రము ధరించుకొని, బంగారముతోను రత్నములతోను ముత్యములతోను అలంకరింపబడినదై, ఏహ్యమైన కార్యములతోను తాను చేయుచున్న వ్యభిచారసంబంధమైన అపవిత్రకార్యములతోను నిండిన యొక సువర్ణ పాత్రను తనచేతపట్టుకొనియుండెను

 

తరువాతి రెండు అధ్యాయాలు ప్రకటన గ్రంథములో కాలక్రమానుసారం ముందుకు సాగవు. అవి బాబిలోనియన్ మతం వద్దకు తీసుకువెళతాయి.

17 మరియు 18 అధ్యాయాలు మనలను బబులోను పతనం వద్దకు తీసుకువెళతాయి (14: 8; 16:19). బైబిల్ బబులోను గురించి 280 సార్లు ప్రస్తావించింది. ఈ రెండు అధ్యాయాల సంఘటనలు బహుశా గొప్ప మహాశ్రమ యొక్క చివరిలో వస్తాయి .

కాలక్రమానుసారం, 19 వ అధ్యాయం 16 వ అధ్యాయాన్ని అనుసరిస్తుంది. 17 వ అధ్యాయం బబులోను యొక్క మత పతనం గూర్చినది మరియు 18 వ అధ్యాయం బబులోను యొక్క రాజకీయ పతనం గూర్చినది. మొదట, మనము మతపరమైన బబులోను నాశనానికి వస్తాము. బబులోను అనేది క్రైస్తవ మతం యొక్క ధార, ఇది నిజమైన క్రైస్తవ మతం యొక్క విరుద్ధం. మొదటి అధ్యాయం ప్రపంచవ్యాప్త క్రైస్తవ మతం యొక్క పతనానికి సంబంధించినది, ఇది అన్ని సంస్కృతులు మరియు మతాలను ఇమిడ్చుకొనిన ఒక మహా సంఘం. మృగం అధికారంలోకి రావడానికి క్రైస్తవ మతాన్ని ఉపయోగిస్తుంది మరియు తరువాత అతని సౌలభ్యానికి అనుగుణంగా దానిని పడగొడుతుంది.

17: 1

యేడు పాత్రలను పట్టుకొనియున్న యేడుగురు దేవదూతలలో ఒకడు వచ్చి నాతో మాటలాడుచు ఈలాగు చెప్పెను. –నీవిక్కడికి రమ్ము, విస్తార జలములమీద కూర్చున్న మహావేశ్యకు చేయబడు తీర్పు నీకు కనుపరచెదను,

ఏడు పాత్ర-తీర్పు దూతలలో ఒకరు మహావేశ్య యొక్క తీర్పును గమనించమని యోహానును అభ్యర్థిస్తాడు. ఒక వేశ్య అంటే అక్రమ లైంగిక సంబంధం కలిగినది అని భావం. మహావేశ్య దేవుని వాక్య సత్యమును విడచి అక్రమంగా వ్యవహరించింది. ఒక వేశ్య వివాహం వెలుపల లైంగిక సంతృప్తిని అందిస్తుంది. మతభ్రష్టుల మతం దేవుని వాక్య సూత్రాలకు వెలుపల మతపరమైన సంతృప్తిని అందిస్తుంది. ఇది తనను తాను క్రైస్తవ్యంగా కనుపరచుకుంటుంది కాని దేవుడు లేని నమ్మకాల వ్యవస్థలతో కలిసి ఉంటుంది (యాకోబు 4: 4).

“విస్తార జలములమీద కూర్చున్న” అనే పదం  వేశ్య యొక్క పాలించే అధికారాన్ని సూచిస్తుంది . ఆమె ప్రపంచంపై మతపరంగా ఆధిపత్యం చేస్తుంది. గొప్ప వేశ్య కూర్చున్న “విస్తార జలములను” యోహాను తరువాత వివరించాడు. ప్రపంచం నలుమూలల నుండి ప్రజలు ఆమె మతాన్ని అంగీకరిస్తారు (వ.15). ఈ వేశ్య ప్రపంచ మతాన్ని ఈ సమయంలో పాలించింది, ఇది ఏక ప్రపంచ ప్రభుత్వంపై ఆధిపత్యం చెలాయిస్తుంది.

17: 2

భూరాజులు ఆమెతో వ్యభిచరించిరి, భూనివాసులు ఆమె వ్యభిచార మద్యములో మత్తులైరి.

మహావేశ్య ప్రపంచ మతాన్ని సూచిస్తుంది . “భూరాజులు” మరియు “భూనివాసులు” ఆమెతో “వ్యభిచారం” చేసారు; అంటే, వారు ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఉన్న ఆమె మత వ్యవస్థలో భాగమయ్యారు. శ్రమలకాలం ప్రారంభంలో, ప్రభుత్వాలపై మతం గొప్ప అధికారం కలిగి ఉంటుంది. ఈ మహావేశ్య  చాలా ఆకర్షణీయంగా ఉంటుంది. అంతర్జాతీయ మతం చాలా మందికి చాలా ఆకర్షణీయంగా ఉంటుంది.

వేశ్య యొక్క వ్యభిచార ” మద్యము ” ఆమె సమకాలీకరణ , అంతర్జాతీయవాదం మరియు ఏక ప్రపంచ పాలన యొక్క బాబిలోనియన్ సిద్ధాంతాలు . పరస్పర వ్యతిరేక సిద్ధాంతాన్ని కలిగి ఉన్న ఏదైనా విశ్వాస వ్యవస్థపై ఆమె దాడి చేస్తుంది. ప్రతి ఒక్కరూ రాజకీయంగా సరైన [లేదా మతపరంగా సరైనది, మీరు కావాలనుకుంటే] దృక్పథానికి అనుగుణంగా ఉండాలి.  పరలోకానికి వెళ్ళే ఏకైక మార్గం యేసు మాత్రమే అని క్రైస్తవులు హింసించబడకుండా ప్రకటించలేరు (యోహాను 14: 6; అపొస్తలుల కార్యములు 4:12).

ఈ సిద్ధాంతాలతో భూనివాసులు “మత్తులు” అవుతారు. ఈ ప్రపంచవ్యాప్త క్రైస్తవ మతానికి వారు తమను తాము అప్పగించుకుంటారు. ఈ విశ్వాస వ్యవస్థ మత్తు వారిని మోసం చేస్తుంది.

” ధర్మవిరోధ సంబంధమైన మర్మము ఇప్పటికే క్రియచేయుచున్నది గాని, యిదివరకు అడ్డగించుచున్నవాడు మధ్యనుండి తీసి వేయబడు వరకే అడ్డగించును. అప్పుడా ధర్మవిరోధి బయలుపరచబడును. ప్రభువైన యేసు తన నోటియూపిరి చేత వానిని సంహరించి తన ఆగమన ప్రకాశముచేత నాశనము చేయును. నశించుచున్నవారు తాము రక్షింపబడుటకై సత్యవిషయమైన ప్రేమను అవలంబింపక పోయిరి గనుక, వారి రాక అబద్ధ విషయమైన సమస్త బలముతోను, నానావిధములైన సూచకక్రియలతోను, మహత్కార్యములతోను దుర్నీతిని పుట్టించు సమస్త మోసముతోను, నశించుచున్న వారిలో సాతాను కనుపరచు బలమును అనుసరించియుండును. ఇందుచేత సత్యమును నమ్మక దుర్నీతియందు అభిలాషగల వారందరును శిక్షావిధి పొందుటకై, అబద్ధమును నమ్మునట్లు మోసముచేయు శక్తిని దేవుడు వారికి పంపుచున్నాడు.”(2 థెస్సలొనీకయులు 2: 7-12).

17: 3

అప్పుడతడు ఆత్మ వశుడనైన నన్ను అరణ్యమునకు కొనిపోగా, దేవ దూషణ నామములతో నిండుకొనియేడు తలలును పది కొమ్ములునుగల ఎఱ్ఱని మృగముమీద కూర్చుండిన యొక స్త్రీని చూచితిని.

దేవదూత యోహానును ఒక దర్శనం ద్వారా ఎడారిలోకి తీసుకువెళ్ళాడు , అక్కడ అతను మహావేశ్యను చూశాడు. దైవదూషణ నామములు ఆమె శరీరాన్ని కప్పాయి.

ఆ వేశ్య ఏడు తలలు మరియు 10 కొమ్ములతో ఒక మృగం మీద కూర్చుంది (13: 1). ఐరోపా యొక్క 10-దేశాల సమాఖ్య మరియు ప్రపంచ ప్రభుత్వ కేంద్రం యొక్క పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క మృగం ఇది . మృగం మీద కూర్చున్న వేశ్య అంటే , శ్రమలకాలపు మొదటి భాగంలో ప్రపంచ ప్రభుత్వంపై ప్రపంచ మతం ఆధిపత్యం కలిగి ఉంటుంది . ప్రపంచ ప్రభుత్వం చివరికి ప్రపంచ మతాన్ని అణిచివేస్తుంది (వచ. 17,18).

“ఏడు తలలు” ఏడు ప్రభుత్వాలు మరియు పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యంలో అత్యంత ముఖ్యమైన దేశాధినేతలను సూచిస్తాయి. 10 కొమ్ములు ఒకేసారి పాలించే 10 మంది రాజులు (17:12).

17: 4

స్త్రీ ధూమ్రరక్తవర్ణముగల వస్త్రము ధరించుకొని, బంగారముతోను రత్నములతోను ముత్యములతోను అలంకరింపబడినదై,

ఈనాటి మతాల మాదిరిగానే మహావేశ్య  మత సామగ్రిని ధరించినది. శ్రమలకాలములో ప్రపంచ మతం చాలా సంపన్నమైనది. సంపద చాలా మందిని ఆకర్షిస్తుంది. ప్రపంచ మతం ఒక ఆకర్షణీయమైన ఆలోచన.

ఏహ్యమైన కార్యములతోను తాను చేయుచున్న వ్యభిచారసంబంధమైన అపవిత్రకార్యములతోను నిండిన యొక సువర్ణ పాత్రను తనచేతపట్టుకొనియుండెను.

ప్రపంచ మతం యొక్క పాత్రలో “ఏహ్యమైన కార్యములు” మరియు “అపవిత్రకార్యములు” ఉన్నాయి. ఇవి నైతిక విషయాలు కాదు సత్య సంబంధమైన సమస్యలు. ఆమె తప్పుడు ఆలోచనలు ప్రపంచ మతం యొక్క ఆలోచనలు. ఆమె ప్రపంచంలోని ప్రతి మతం నుండి కొంచెం తీసుకొని వాటిని ఒక మతపరమైన ఆలోచనగా రూపొందిస్తుంది.

నియమము :

శ్రమలకాలములో, మతంలో ప్రపంచవ్యాప్తంగా మూసివేసిన దుకాణం ఉంటుంది.

అన్వయము:

క్రైస్తవ మతం ప్రపంచంలోని అనేకమందికి కొంత ఆకర్షణ (17: 4). మతం కోసమే వారు మతాన్ని ప్రేమిస్తారు. మతం వారిని అబ్బురపరచి సత్యాన్ని చూడకుండా వారిని అంధులనుగా చేస్తుంది. మతం వారిని ఆకట్టుకుంటుంది.

బాబిలోనియన్ మతం సార్వత్రిక ఏకత్వం యొక్క నకిలీ మతం. ఇది మతభ్రష్టుల తల్లి. ఈ వ్యవస్థ పాత నిబంధన ఇశ్రాయేలును బాధించింది మరియు ఇది క్రొత్త నిబంధన సంఘమును పీడిస్తుంది. ఒక సంఘము వైపు వెళ్ళడానికి ఈ రోజు సువార్తికులలో కూడా గొప్ప శోధన ఉంది. బాబెలు గోపురంలో ఉన్నట్లుగా మానవ అహంకారానికి స్మారక చిహ్నాన్ని నిర్మించాలనే ప్రలోభం ఇది. మానవుడు, మానవుని ద్వారా , ప్రపంచాన్ని కాపాడేదానిని ఏదో ఉత్పత్తి చేస్తారు. ఇది దేవునికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు ఆలోచన. నేటి సువార్తికుల గురించి విచారకరమైన వ్యాఖ్యానం, వారు బాబిలోనియన్ మతంలోకి తిరిగి రావాలనే కోరిక కలిగి ఉన్నారు .

మతం గురించి బైబిలు చెప్పడం చాలా తక్కువ. మతం స్వీయ ఆమోదం మరియు స్వీయ ధర్మాన్ని పోషిస్తుంది. మతం ఎల్లప్పుడూ క్రీస్తులోని దేవుని నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ఉంటుంది. మతం ఎల్లప్పుడూ దేవుని కృప నుండి స్వయంప్రతిపత్తి పొందుతుంది మరియు అహంకార కోరికలను పోషిస్తుంది. మీరు అనుమతించినట్లయితే మతం మీ ఆత్మపై ఆధిపత్యం చేస్తుంది. కానీ ఏక ప్రపంచ మతం లోనే ఉంది మహావేశ్య. దేవుడు క్రీస్తులో చేసినదానికి ఇది ఒక వక్రీకరణ. ఇది దేవుడు మరియు క్రీస్తులో ఆయన సాధించిన విజయాల కంటే మనిషి మరియు మనిషి ప్రయత్నాలకు ప్రాధాన్యత ఇస్తుంది.

Share