Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటనఅప్పుడు యిరువది నలుగురు పెద్దలును నాలుగు జీవులును సాగిలపడిఆమేన్ప్రభువును స్తుతించుడి అని చెప్పుచు సింహాసనాసీనుడగు దేవునికి నమస్కారము చేసిరి. మరియుమన దేవుని దాసులారా, ఆయనకు భయపడువారలారా, కొద్దివారేమి గొప్పవారేమి మీరందరు ఆయనను స్తుతించుడి అని చెప్పుచున్న యొక స్వరము సింహాసనమునొద్దనుండి వచ్చెను. అప్పుడు గొప్ప జన సమూహపు శబ్దమును, విస్తారమైన జలముల శబ్దమును, బలమైన ఉరుముల శబ్దమును పోలిన యొక స్వరముసర్వాధికారియు ప్రభువునగు మన దేవుడు ఏలు చున్నాడు; ఆయనను స్తుతించుడి, గొఱ్ఱెపిల్ల వివాహోత్సవ సమయము వచ్చినది, ఆయన భార్య తన్నుతాను సిద్ధపరచుకొనియున్నది; గనుక మనము సంతోషపడి ఉత్సహించి ఆయనను మహిమ పరచెదమని చెప్పగా వింటిని. “

 

19: 4

అప్పుడు యిరువది నలుగురు పెద్దలును నాలుగు జీవులును సాగిలపడిఆమేన్ప్రభువును స్తుతించుడి అని చెప్పుచు సింహాసనాసీనుడగు దేవునికి నమస్కారము చేసిరి 

రెండవ సమూహం -24 పెద్దలు మరియు 4 జీవులు బబులోనీయ మతం యొక్క ఓటమికి బట్టి స్తుతులు చెల్లిస్తున్నారు (వచ.4-5). వారు మొదటి సమూహముతో ఏకీభవించి “ఆమేన్” మరియు “హల్లెలూయా” ను పునరుద్ఘాటిస్తున్నారు. “ఆమేన్” అంటే జరుగును గాక, లేదా అది నిజం . వారు ప్రభావవంతంగా చెప్తున్నారు, “మేము కూడా దీనిని నమ్ముతున్నాము!”

దేవుడు సింహాసనంపై కూర్చోవడం ఆయన సార్వభౌమ పాలన యొక్క చిత్రం. బబులోనీయ మతం వంటి దుష్ట వ్యవస్థ ఏదీ దేవుని సార్వభౌమత్వాన్ని తొలగించదు. దేవుని నియంత్రణలో లేని ఏ సమస్యనూ మనం ఎదుర్కోము (కీర్తన 103: 19).

19: 5

మరియుమన దేవుని దాసులారా, ఆయనకు భయపడువారలారా, కొద్దివారేమి గొప్పవారేమి మీరందరు ఆయనను స్తుతించుడి అని చెప్పుచున్న యొక స్వరము సింహాసనమునొద్దనుండి వచ్చెను

మూడవ స్తుతి సింహాసనం నుండి వచ్చిన స్వరం నుండి వస్తుంది. ఇది దేవదూత కావచ్చు. దేవుని  గొప్పతనము యొక్క అనుభూతిని పొందమని అతను దేవుని సేవకులందరికీ ఆజ్ఞాపించాడు . అన్ని సామాజిక మరియు ఆర్థిక స్థాయిల ప్రజలు తనకు భయపడాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. దేవుడు మానవ వ్యత్యాసాలను గౌరవించడు .

19: 6

అప్పుడు గొప్ప జన సమూహపు శబ్దమును, విస్తారమైన జలముల శబ్దమును, బలమైన ఉరుముల శబ్దమును పోలిన యొక స్వరముసర్వాధికారియు ప్రభువునగు మన దేవుడు ఏలు చున్నాడు; ఆయనను స్తుతించుడి

నాల్గవ మరియు ఆఖరి హల్లెలూయా గర్జించే జలాలు మరియు ఉరుములతో కూడుకున్నట్లు అనిపిస్తుంది. ఇది క్రీస్తు రెండవ రాకడను మరియు ఆయన రాజ్య స్థాపనను ఆశిస్తుంది. ఈ రాజ్యం యొక్క స్థాపన “మీ రాజ్యం పరలోకములో ఉన్నట్లే భూమియందు వచ్చునుగాక ” అనే ప్రార్థనకు సమాధానం.

“సర్వాధికారి” అనే పదం ప్రకటనలో ఎనిమిది సార్లు సంభవిస్తుంది (1: 8; 4: 8; 11:17; 15: 3; 16: 7, 14; 19:15; 21:22). గొప్ప దుఃఖములో ఉన్నప్పుడు, క్రైస్తవులు దేవుని సర్వశక్తిని మరియు ఏదైనా పరిస్థితిని నియంత్రించగల ఆయన సామర్థ్యాన్ని బాగా అర్థం చేసుకోవాలి. ఇక్కడ “ప్రభువైన దేవుడు” ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు.

19: 7

గనుక మనము సంతోషపడి ఉత్సహించి ఆయనను మహిమ పరచెదమని చెప్పగా వింటిని

ఆ స్వరము మూడు విషయాలను ఆదేశిస్తుంది :

1) మనం “సంతోషించాలి”. ఇది ఆనందానికి సాధారణ పదం.

2) “ఉత్సహించుట” అనే రెండవ పదానికి మహానందం అని అర్ధం . ఇది బహిరంగ ఆనందం. మన ఆనందాన్ని ఇతరులకు తెలియజేయాలి.

3) అప్పుడు మనం “ఆయనను మహిమపరచాలి.” దేవుడు కార్యము చేయునప్పుడు, అతను మహిమను పొందుతాడు.

నియమము :

గొప్ప విలువ కలిగిన విషయాలకు మనం ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి.

అన్వయము:

క్రైస్తవులు ప్రభువులో సంతోషించి, ఇతరులతో సంతోషించి, దేవునికి మహిమ ఇవ్వాలి. చాలామంది క్రైస్తవులు విజయం, హోదా మరియు సంపదలో ఆనందాన్ని కోరుకుంటారు. మరికొందరు స్నేహితులు, సామాజిక జీవితం మరియు ప్రియమైన ప్రేమలలో ఆనందాన్ని కోరుకుంటారు. ఇంకా మరికొందరు సెక్స్ మరియు విలాసాలలో సంతృప్తి పొందుతారు. ఈ విషయాలలో ఏదీ తమకు తాము తప్పు కాదు కాని అవి మన జీవితాల యొక్క ముఖ్య ఉద్దేశ్యం అయినప్పుడు అవి దేవుని దృష్టిలో తప్పు అవుతాయి. మన జీవితాలకు దేవుని ఉద్దేశ్యం దేవుణ్ణి మహిమపరచడం మరియు ఆయనను శాశ్వతంగా ఆస్వాదించడం. దాని స్థానంలో మనం ఏదైనా ఉంచితే, మనము విగ్రహారాధనకు పాల్పడుతున్నాము.

వ్యక్తిగత ప్రాతిపదికన దేవుణ్ణి తెలుసుకోవడం ద్వారా నిజమైన ఆనందం లభిస్తుంది. కొంతమంది మళ్లీ ఒంటరిగా ఉండటం ఆనందంగా ఉంటుందని భావిస్తారు. “వివాహం దయనీయమైన సంస్థ. నేను మళ్ళీ ఒంటరిగా ఉండాలని కోరుకుంటున్నాను. ” మరికొందరు వివాహం చేసుకోవడంలో ఆనందం పొందుతారని అనుకుంటారు. “ఓహ్, నేను శృంగారం కనుగొనగలిగితే, నేను సంతోషంగా ఉంటాను.” రెండు ఊహలు తప్పు.  కంచె యొక్క మరొక వైపు ఎల్లప్పుడూ పచ్చగా ఉంటుంది.

గొప్ప విలువైన విషయానికి ప్రాధాన్యత ఇస్తే మనం వీటిని బాగా ఆనందించవచ్చు-మన మొదటి ప్రాధాన్యత దేవుని మహిమ . అప్పుడే మనం విజయం సాధించి ఆనందించగలం. లేకపోతే, విజయం మనలను నిరాశకు గురిచేస్తుంది.

Share