Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

అటు తరువాత నేను చూడగా, ఇదిగో, ప్రతి జనములోనుండియు ప్రతి వంశములోనుండియు ప్రజలలోనుండియు, ఆయా భాషలు మాటలాడువారిలోనుండియు వచ్చి, యెవడును లెక్కింపజాలని యొక గొప్ప సమూహము కనబడెను. వారు తెల్లని వస్త్రములు ధరించుకొన్నవారై, ఖర్జూరపుమట్టలు చేతపట్టుకొని సింహాసనము ఎదుటను గొఱ్ఱెపిల్లయెదుటను నిలువబడి సింహాసనా సీనుడైన మా దేవునికిని గొఱ్ఱెపిల్లకును మా రక్షణకై స్తోత్ర మని మహాశబ్దముతో ఎలుగెత్తి చెప్పిరి. దేవదూతలందరును సింహాసనముచుట్టును పెద్దలచుట్టును నాలుగు జీవులచుట్టును నిలువబడియుండిరి. వారు సింహాసనము ఎదుట సాష్టాంగపడి

ఆమేన్; యుగయుగములవరకు మా దేవునికి

స్తోత్రమును మహిమయు జ్ఞానమును కృతజ్ఞతా స్తుతియు ఘనతయు శక్తియు బలమును కలుగును గాకని చెప్పుచు దేవునికి నమస్కారము చేసిరి; ఆమేన్

 

7: 9

అటు తరువాత నేను చూడగా, ఇదిగో, ప్రతి జనములోనుండియు ప్రతి వంశములోనుండియు ప్రజలలోనుండియు, ఆయా భాషలు మాటలాడువారిలోనుండియు వచ్చి, యెవడును లెక్కింపజాలని యొక గొప్ప సమూహము కనబడెను. వారు తెల్లని వస్త్రములు ధరించుకొన్నవారై, ఖర్జూరపుమట్టలు చేతపట్టుకొని సింహాసనము ఎదుటను గొఱ్ఱెపిల్లయెదుటను నిలువబడి,

ఎవరూ లెక్కించలేని “గొప్ప సమూహం” అన్ని దేశాల ప్రజలు. 144,000 ఇశ్రాయేలీయులను చేసినట్లు దేవుడు ఈ ప్రజలకు ముద్ర వేయలేదు. మహాశ్రమలకాలములో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలు క్రీస్తు చెంతకు చేరుతారు. ఇందులో అన్యజనులు మాత్రమే కాకుండా మొదటి ఎనిమిది వచనాలలోని 144,000 మంది జాబితాలో లేని యూదులు కూడా ఇమిడియున్నారు.

తెల్లని వస్త్రాలు ధరించి అంటే, పరలోకంలోని ఈ పరిశుద్ధులు క్రీస్తు మరణం ద్వారా న్యాయబద్ధమైన నీతిని దేవుని యెదుట పొందారు . వారిలో నీతి లేదు. తమ పాపముల కొరకు క్రీస్తు మరణించుట వలన మాత్రమే నీతిని పొందుకున్నారు.

విజయవంతమైన ఊరేగింపును చూసేవారు ఆనందానికి చిహ్నాలు గా ఖర్జూరపుమట్టలు చేతపట్టుకునేవారు . వారు క్రీస్తులో ఉన్న విజయాన్ని సంబరంగా జరుపుకున్నారు.

7:10

సింహాసనా సీనుడైన మా దేవునికిని గొఱ్ఱెపిల్లకును మా రక్షణకై స్తోత్ర మని మహాశబ్దముతో ఎలుగెత్తి చెప్పిరి (ప్రకటన 7:10).

సింహాసనం చుట్టూ గుమిగూడిన బృందం గొప్ప ఆనందంతో కేకలు వేసింది.

” రక్షణ మన దేవునికి చెందినది ” అంటే దేవుడు మన రక్షణకు కర్త లేదా మూలం . రక్షణ దేవునికి చెందినది, మనకు కాదు. ఇది దేవుని పని. రక్షణ కార్యమునకు  మనము పేరు పొందలేము. ప్రజలు ఈ రోజులలో సాక్ష్యాలను ఇస్తారు, తమ జీవితంలో కలిగిన మార్పు వారు అద్భుతమైన వ్యక్తులైనందువలననే అన్నట్లుంటుంది. వారు తమ ధూమపానం లేదా మద్యపానం నుండి ఒక ప్రచారాన్ని సృష్ఠిస్తారు. కొంచెం కీర్తి కూడా మనకు దక్కదు. సమస్త కీర్తి యేసునకే ఆయన సిలువమరణం వలన.

ఇక్కడ సింహాసనం నాలుగు మరియు ఐదు అధ్యాయాలలో కనిపించిన సింహాసనమూ ఒకటే. వారు దేవుని సన్నిధిలో నిలబడటం వలన ఇది ప్రాధాన్యత ఉన్న ప్రదేశం. దేవుని స్తుతించటానికి కారణం రక్షణలో దేవుని కార్యము. మన పాపాలకు చనిపోయే గొర్రెపిల్లని దేవుడే అందించాడు.

7:11

దేవదూతలందరును సింహాసనముచుట్టును పెద్దలచుట్టును నాలుగు జీవులచుట్టును నిలువబడియుండిరి. వారు సింహాసనము ఎదుట సాష్టాంగపడి (ప్రకటన 7:11).

అనేక సమూహాలు దేవుని ముందు సాష్టాంగపడ్డారు. ఇది వినయం మరియు ఆరాధన. ప్రజలు సంపూర్ణ పవిత్రమైన దేవుని సన్నిధిలోకి అడుగుపెట్టినప్పుడు, వారు తమ పాపాన్ని స్పష్టమైన కాంతిలో చూస్తారు.

పాపం చేయని దేవదూతలు కూడా దేవుని ముందు సాష్టాంగ పడతారు. దేవుని అనంతతతో పోల్చితే వారి సూక్ష్మత వారిని విస్మయంతో ముంచెత్తింది.

7:12

ఆమేన్; యుగయుగములవరకు మా దేవునికి స్తోత్రమును మహిమయు జ్ఞానమును కృతజ్ఞతా స్తుతియు ఘనతయు శక్తియు బలమును కలుగును గాకని చెప్పుచు దేవునికి నమస్కారము చేసిరి; ఆమేన్ (ప్రకటన 7:12).

ఈ సమూహాలు దేవుని సారాన్ని తెలియజేస్తాయి. ఆయన మహిమాన్వితమైన వ్యక్తిత్వం కారణంగా, మనం ఆయనను విస్మయ భావనతో ఆరాధించాలి.

వారు తమ ఆరాధనను “ఆమేన్” తో ధృవీకరిస్తున్నారు. “అవును, దేవుని గుణాలు మరియు చర్యలను ప్రశంసించాలి.” పరలోకంలో ఉన్నవారి యొక్క ప్రాధమిక పాత్ర ఏమిటంటే వారు దేవుని మహిమను గ్రహించడం, గుర్తించడం మరియు స్తుతించడం. “ఆమేన్” అంటే “నేను నమ్ముతున్నాను.” తత్ఫలితంగా వారు చెప్తారు – “నేను పరలోకమునకు చేరినది నా స్వకార్యముల వలన కాదు కాని యేసు చేసిన కార్యము వలననే. ఇది నా స్వంత రచనల ద్వారా కాదు, ఆయన చేసిన కార్యము ద్వారా. ” కృతజ్ఞతాస్తుతి అనేది దేవుని కార్యములను గ్రహించడం మరియు గుర్తించడం.

నియమము:

పరలోకంలో మన ప్రధాన పాత్ర దేవుని మహిమను అంగీకరించడం.

అన్వయము:

దేవుని చిరకాలం స్తుతించడానికి మీరు సిద్ధపడుతున్నారా? చిరకాలం ఇది మన ప్రధాన పాత్ర అవుతుంది.

Share