Select Page

 

మనము జన్మమువలన యూదులమే గాని అన్యజనులలోచేరిన పాపులము కాము.

ఈ అధ్యాయంలోని మిగిలిన భాగం, ధర్మశాస్త్రవాదము (2:15-21) విషయంలో పేతురు అస్థిరత అనే ఆలోచనను విస్తరిస్తుంది.

మనము జన్మమువలన యూదులమే గాని

పౌలు “మనము” అనే పద౦లో తనను తాను చేర్చుకున్నాడు. పౌలు 15-17 వచనాల్లో నాలుగుసార్లు “మనము” ఉపయోగిస్తాడు. పౌలు, పేతురులు యూదులుగా పుట్టారు. అది వారి స్వభావము. యూదులు స్వయ౦గా నీతియుక్తమైన అహ౦భావ౦తో అన్యజనులను అధిగమి౦చడానికి మొగ్గు చూపించేవారు.

” జన్మమువలన” అ౦టే యూదులు అయినంతమాత్రాన, పాపము లేనివారుగా ఉన్నారు అని కాదు. అంటే వారు దేవుని చేత ఎన్నుకోబడిన ప్రజలు, దేవుని నిబ౦ధన ద్వారా దేవుని ప్రజలు.

అన్యజనులలోచేరిన పాపులము కాము

యూదులు అన్యజనులను “పాపులు” అని దృష్టి౦చిరి. యూదా మత౦ ఎ౦తో ఉన్నతమైనదని, దేవుని అభిన౦దనను స౦పాది౦చుకు౦టు౦దని వారి మత౦ సూచిస్తో౦ది. యూదులు పాత నిబంధనను వెల్లడిద్వారా పొందారు. వారు దేవుడు ఎ౦పిక చేసుకున్న ప్రజలు.

దేవుడు వారికి ధర్మశాస్త్రము ఇచ్చిన౦దున అన్యజనులక౦టే తాము నైతిక౦గా ఎ౦తో ఉన్నతులని వారు అభిప్రాయపడుచున్నారు. యూదులతో కలిసి ఉ౦డడ౦ ద్వారా, అనేది రక్షణ, క్రైస్తవ జీవిత౦ నకు సూత్రము మతము, కాని  కృప కాదు అని పేతురు సూచిస్తున్నడు. అయితే ధర్మశాస్త్రము పాత నిబంధనలో కూడ రక్షణమార్గము కాదు (ఆదికాండము 12:15). పౌలు తర్వాతి అధ్యాయ౦లో దీన్ని వివరిస్తున్నాడు.

సూత్రం:

క్రైస్తవులు క్రీస్తు పరిపూర్ణ నీతిలో దేవుని సన్నిధిని నిత్యము నిలిచి యు౦దురు.

అనువర్తనం:

దేవునికి, మనుషులకీ మధ్య ఉన్న అంతరం అనంతమైన స్థాయిలో ఉన్నది. ప్రజలు పరలోకానికి వెళ్లినప్పుడు, వారు దేవుని షరతుల మీద అక్కడికి వెళతారు, కానీ వారి స్వంత వాటిపై కాదు. యేసు మాత్రమే దేవుని పరిపూర్ణ నీతికి, మానవజాతి సాపేక్ష నీతికి మధ్య ఉన్న అంతరాన్ని పూడ్చగలిగాడు.

ప్రజలు ధర్మశాస్త్రమును మానవ మార్గములద్వారా అనుసరించలేరు (రోమా 3:20,28; 6:14; గలతీయులు 2:16, 19-21; 3:2,5,10, 21; ఫిలిప్పీయులకు 3:9). ఇది చాలా పరిపూర్ణమైనది మరియు చాలా గొప్పది. యేసు ధర్మశాస్త్రాన్ని అన్ని విధాలుగా నెరవేర్చాడు. మన పాపలను క్షమించడానికి సిలువపై ఆయన మరణాన్ని విశ్వసించినప్పుడు, మనం కూడా ధర్మశాస్త్రాన్ని నెరవేరుస్తాం.

క్రీస్తుయేసునందు జీవమునిచ్చు ఆత్మయెుక్క నియమము పాపమరణముల నియమమునుండి నన్ను విడిపించెను. ఎట్లనగా ధర్మశాస్త్రము దేనిని చేయజాలక పోయెనో దానిని దేవుడు చేసెను. శరీరము ననుసరింపక ఆత్మననుసరించియే నడుచుకొను మనయందు ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన నీతివిధి నెరవేర్చబడవలెనని పాపపరిహారము నిమిత్తము దేవుడు తన సొంత కుమారుని పాపశరీరాకారముతో పంపి, ఆయన శరీరమందు పాపమునకు శిక్ష విధించెను.” (రోమీయు8:2-4).

క్రీస్తు ధర్మశాస్త్రము నెరవేర్చాడు గనుక ధర్మశాస్త్రము నెరవేర్చుటకు మన బాధ్యతను రద్దు చేసెను.

” విశ్వసించు ప్రతివానికి నీతి కలుగుటకై క్రీస్తు ధర్మశాస్త్రమునకు సమాప్తియై యున్నాడు ” (రోమా 10:4).

యేసుక్రీస్తు వెలుపల రక్షణ లేదు మరియు ఆయన సిలువపై చేసిన కార్యము మీద ఉంది.

Share