Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

నేను పడగొట్టినవాటిని మరల కట్టినయెడల నన్ను నేనే అపరాధినిగా కనుపరచుకొందును గదా.

 

నేను పడగొట్టినవాటిని మరల కట్టినయెడల

పౌలు సిలువపై తన నమ్మకాన్ని మోక్షమార్గ౦గా పెట్టుకున్నప్పుడు ధర్మశాస్త్రవాదనను “పడగొట్టాడు”. పరికల్పనప్రకారం, పౌలు ధర్మశాస్త్రవాదన గృహాన్ని రక్షణ మరియు పరిశుద్ధత మార్గము కొరకు పడగొట్టినట్లయితే, అప్పుడు దానిని తిరిగి నిర్మించడం కృపకు అసంబద్దముగా ఉంటుంది. స్వనీతి క్రీస్తు ఇచ్చిన నీతితో భర్తీ చేయుటవంటిది.

“పడగొట్టుట” అనే పదానికి అర్థం పూర్తిగా నేలమట్టం చేయుట. పౌలు రక్షణ, పరిశుద్ధత కొరకు ధర్మశాస్త్రాన్ని వ్యవస్థగా పూర్తిగా పడగొట్టాడు. పౌలు అబద్ధ సిద్ధాంత౦ నాశన౦ చేసే పనిలో ఉన్నాడు. ధర్మశాస్త్రము రక్షింపలేదని  పరిశుద్ధము చేయలేదని 3, 4 అధ్యాయములలో చూపాడు. క్రైస్తవ్యమునకు బైబిలు స్థిరత్వ౦ మూల౦గా ఉ౦ది.

నన్ను నేనే అపరాధినిగా కనుపరచుకొందును గదా.

“అపరాధి” అనగా ఒక పంక్తి లేదా ప్రమాణము దాటిన వ్యక్తి. పౌలు ధర్మశాస్త్రానికి తిరిగి వెళ్తే కృప ప్రమాణాన్ని ఉల్ల౦ఘి౦చేవాడగును. పౌలు ఆ స౦దర్భ౦లో తనను తాను “అపరాధిగా” స్థాపి౦చుకున్నట్లే. యోగ్యతను బట్టి కలిగే నీతి, మనం ఎంత విస్తృతంగా ధర్మశాస్త్రమును ఉల్లంఘిస్తున్నామో తెలుపును.

సూత్రం:

ధర్మశాస్త్రము కృప పరస్పరం ప్రత్యేకమైనవి. ఒక దానికి మరొకటి విరుద్ధంగా ఉండటం వల్ల వాటిని సహ-పొడిగించలేం.

అనువర్తనం:

మనము యేసుక్రీస్తు మరణాన్ని మన పాపక్షమాపణ కొరకు విశ్వసి౦చినప్పుడు, మన౦ ధర్మశాస్త్రమును ఒక రక్షణ విధాన౦గా నాశన౦ చేస్తాము. మనం ధర్మశాస్త్రమువద్దకు తిరిగితే, మనం రక్షణ వ్యవస్థగా దానిని పునర్నిర్మిస్తాం. మనం ధర్మశాస్త్రాన్ని, కృపను మోక్షానికి సంబంధించిన వ్యవస్థలుగా ఎంచుకుంటే, ఆ రెండింటిని మనం పరిమితం చేస్తాం.

క్రైస్తవ్యమునకు ఒక పునాది సత్యం ఏమిటంటే, మనం పరిశుధ్ధుడైన దేవునితో పోలిస్తే పాపులము. దేవునికి వ్యతిరేక౦గా తిరుగుబాటు చేసే హృదయ౦ మనకు౦ది. ఆ తిరుగుబాటుకు ఏకైక నివారణ శిలువ. మన౦ లోలోపల అవినీతిపరులైన౦దువల్ల మన౦ లోలోపల నీతిని కలిగిఉండలేము. ఇది క్రీస్తు మరియు ఆయన సిలువపై ఆయన సిలువ యాగము పట్ల మన అత్యంత అవసరాన్ని సూచిస్తుంది.

గుండె జబ్బు ఉన్నప్పుడు అది డాక్టర్ చేసిన తప్పు కాదు. మన మూసుకుపోయిన ధమనులు మనలను చంపేస్తున్నవి. వైద్యులు కేవలం పరీక్షా ఫలితాలను మాత్రమే రిపోర్ట్ చేస్తారు. వారు కేవలం మనకు నిజం చెబుతారు. దేవుడు మనలను పూర్తిగా నీచ౦గా ఎలా దృష్టి౦చాడో (పూర్తిగా మానవునిపట్ల కాదుగానీ పరిశుద్ధ దేవుని పట్ల) ఎలా దృష్టి౦చాడో క్రైస్తవత్వ౦ మనకు సత్యాన్ని తెలియజేస్తో౦ది.

మౌలికనిర్మాణములో లోపం ఉంటే నా ఇంటికి అతుకులు వేయడము మంచిది కాదు. నా ఆధ్యాత్మిక ఇ౦ట్లో నాకు ఒక ప్రాథమిక సమస్య ఉ౦ది, అది ఏ అతుకుల పని కూడా పరిష్కరి౦చదు. నా జీవితపు పునాది తో సంబంధం కలిగి ఉంది. దేవుడు మన నైతిక గృహాన్ని ఖ౦డిచాడు. అ౦దుకే, దేవుని ఆమోదాన్ని పొ౦దడానికి మన౦ స్వయ౦నీతిని ప్రయత్ని౦చే ఏ ప్రయత్నాన్నైనా విడిచిపెట్టలి. క్రీస్తులో మన ఆమోదమే ఆయన ముందు మనకున్న ఏకైక ఆమోదం అని మనం గుర్తించాలి. మనదగ్గర దేవునికి అర్పి౦చే౦దుకు ఏమీ లేదు అనే వాస్తవాన్ని ఎదుర్కోడ౦ సిగ్గుచేటు. వినయ౦గా, మన౦ రక్షణ కోస౦, పరిశుద్ధత కోస౦ క్రీస్తు సిలువ యాగముపై ఆనుకోవాలి.

Share