Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

నేనైతే దేవుని విషయమై జీవించు నిమిత్తము ధర్మశాస్త్రమువలన ధర్మశాస్త్రము విష యమై చచ్చినవాడనైతిని.

 

నేను దేవునికి జీవించటానికి

రక్షణ మరియు పవిత్రీకరణ సాధనంగా దేవుని సంపూర్ణ అవసరాలను ధర్మశాస్త్రము తీర్చలేనందున, దేవుని పట్ల నిజమైన భక్తితో జీవించడానికి ధర్మశాస్త్రము పౌలును అనుమతించలేదు.

“కావున నా సహోదరులారా, మనము దేవునికొరకు ఫలమును ఫలించునట్లు మృతులలోనుండి లేపబడిన క్రీస్తు అను వేరొకని చేరుటకై మీరును ఆయన శరీరముద్వారా ధర్మశాస్త్రము విషయమై మృతులైతిరి. ఏలయనగా మనము శరీరసంబంధులమై యుండినప్పుడు మరణార్థమైన ఫలమును ఫలించుటకై, ధర్మశాస్త్రమువలననైన పాపేచ్ఛలు మన అవయవములలో కార్యసాధకములై యుండెను. ఇప్పుడైతే దేనిచేత నిర్బంధింపబడితిమో దానివిషయమై చనిపోయినవారమై, ధర్మశాస్త్రమునుండి విడుదల పొంది తిమి గనుక మనము అక్షరానుసారమైన ప్రాచీనస్థితి గలవారము కాక ఆత్మానుసారమైన నవీనస్థితి గలవారమై సేవచేయుచున్నాము.”(రోమన్లు ​​7: 4-6 ).

క్రీస్తుతో విశ్వాసి యొక్క ఐక్యత అతని మరణం మరియు పునరుత్థానంతో ఉంటుంది. ధర్మశాస్త్రము జీవితాన్ని తీసుకురాలేదు ఎందుకంటే యేసుక్రీస్తు తప్ప మరెవరూ ధర్మశాస్త్రముకు అనుగుణంగా జీవించలేదు. పౌలు దేవునికి జీవించడాన్ని ధర్మశాస్త్రము నిషేధించింది. క్రీస్తు మరణం ద్వారా పౌలు ధర్మశాస్త్రముకు మరణించినప్పుడు, ధర్మశాస్త్రము అతనిపై ఉన్న అన్ని వాదనలను కోల్పోయింది. స్మశానవాటికలో అసహ్యించుకున్నందుకు మీరు చనిపోయిన వ్యక్తిని అరెస్టు చేయలేరు. క్రీస్తులో మనకు క్రొత్త జీవితం ఉన్నందున ఇప్పుడు మనం దేవునికై జీవించగలము. ఆయన మనకు కొత్త పునరుత్థాన జీవితాన్ని ఇచ్చారు. 

మనం మనకొరకు జీవించునట్లు ధర్మశాస్త్రానికి యేసు మనల్ని చంపలేదు. మనం “దేవునికి బ్రతకాలి” అని ఆయన మనలను ధర్మశాస్త్రముకు చంపాడు.

“అటువలె మీరును పాపము విష యమై మృతులుగాను, దేవుని విషయమై క్రీస్తుయేసునందు సజీవులుగాను మిమ్మును మీరే యెంచుకొనుడి.” (రోమా 6:11).

జీవించువారికమీదట తమకొరకు కాక, తమ నిమిత్తము మృతిపొంది తిరిగి లేచినవానికొరకే జీవించుటకు ఆయన అందరికొరకు మృతిపొందెననియు నిశ్చయించు కొనుచున్నాము. (2 కొరింథీయులు 5:15).

“క్రీస్తు శరీరమందు శ్రమపడెను గనుక మీరును అట్టి మనస్సును ఆయుధముగా ధరించుకొనుడి.౹ 2శరీర విషయములో శ్రమపడినవాడు శరీరమందు జీవించు మిగిలినకాలము ఇకమీదట మనుజాశలను అనుసరించి నడుచుకొనక, దేవుని ఇష్టానుసారముగానే నడుచుకొనునట్లు పాపముతో జోలి యిక నేమియులేక యుండును.”(1 పేతురు 4: 1-2).

నియమము:

క్రీస్తు మరణం మరియు పునరుత్థానంలో మన గుర్తింపు మనం ధర్మశాస్త్రం ప్రకారం జీవించలేని విధంగా దేవుని కొరకు జీవించటానికి అనుమతిస్తుంది.

అన్వయము:

క్రీస్తు మన పాపాల కోసం చనిపోయాడు మరియు మనకు క్రొత్త పునరుత్థాన జీవితాన్ని ఇచ్చాడు కాబట్టి మనం దేవుని ముందు అవాంఛనీయమైన జీవితాన్ని గడపవచ్చు (రోమా ​​6:11; 2 కొరింథీయులు 5: 14,15).

మీరు ఎవరి కోసం జీవిస్తున్నారు – మీ భార్య లేక మీ భర్త కొరకా? మనలో ఎంతమంది ఇలా చెప్పగలుగుతారు, “నేను ఎటువంటి కారణాలను జతచేయకుండా దేవుని కోసం జీవిస్తున్నాను. మరేమీ లెక్కించబడదు. ”

” నామట్టుకైతే బ్రదుకుట క్రీస్తే, చావైతే లాభము ” (ఫిలిప్పీయులు 1:21).

“మీరు క్రీస్తుతోకూడ లేపబడినవారైతే పైనున్న వాటినే వెదకుడి, అక్కడ క్రీస్తు దేవుని కుడిపార్శ్వమున కూర్చుండియున్నాడు. పైనున్న వాటిమీదనేగాని, భూసంబంధమైనవాటిమీద మనస్సు పెట్టుకొనకుడి; ఏలయనగా మీరు మృతిపొందితిరి, మీ జీవము క్రీస్తుతోకూడ దేవునియందు దాచబడియున్నది.౹”(కొలస్సీ 3: 1-3).

Share