Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఓ అవివేకులైన గలతీయులారా, మిమ్మును ఎవడు భ్రమపెట్టెను? సిలువవేయబడినవాడైనట్టుగా యేసు క్రీస్తు మీ కన్నులయెదుట ప్రదర్శింపబడెనుగదా!

 

3 వ అధ్యాయం గలతీయుల పత్రికలో సిద్ధాంత విభాగానికి ప్రాముఖ్యతనిచ్చింది (అధ్యాయాలు 3-4). మొదటి రెండు అధ్యాయాలు పౌలు అపొస్తలత్వము మరియు అతని కృప సువార్తను సమర్థిస్తాయి. చివరి రెండు అధ్యాయాలు (5-6) ఆచరణాత్మక, కఠినమైన, చిన్న, సంబంధిత ఉపదేశాలు. 3 వ అధ్యాయం యొక్క మొదటి ఐదు వచనములు కృప నిజమైన సిద్ధాంతం అని గలతీయుల అనుభవం నుండి రుజువు చేస్తాయి.

గలతీయులకు 3 రెండు విభాగాలుగా వస్తుంది:

1) ధర్మశాస్త్రము యొక్క శాపం (3: 1-14), మరియు

2)  ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉద్దేశ్యం (3: 15-29).

మొదటి ఐదు వచనాలలో, పౌలు గలతీయుల వ్యక్తిగత అనుభవం గురించి ఆరు ప్రశ్నల శ్రేణిని ప్రేమతో అడిగాడు. 1 వ వచనంలో మొదటి ప్రశ్న.

ఓ అవివేకులైన గలతీయులారా!

“అవివేకులు” అనే పదం ఎటువంటి అవగాహనను, తెలివిలేనిదిగా సూచిస్తుంది. ఇది ఒక పరిస్థితికి తన మనస్సును వర్తించని వ్యక్తి. వారు తెలివితక్కువవారు అని అర్ధం కదు కాని వారు అర్థం చేసుకోవడానికి ఇష్టపడలేదు. కృప యొక్క ఆలోచనను గ్రహించటానికి వచ్చినప్పుడు గలతీయులు తమ సామర్థ్యాన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి ఉపయోగించలేదు. వారికి తెలివితేటలు ఉన్నాయి కాని వారికి తెలిసిన వాటికి తగిన హృదయం వారికి లేదు. వారు తప్పుడు సిద్ధాంతం గురించి మోసపూరితంగా ఉన్నారు మరియు దానిని తిరస్కరించే జ్ఞానం లేదు.

ధర్మశాస్త్రవాదము యొక్క సిద్ధాంతపరమైన అంశాలకు వ్యతిరేకంగా పౌలు తన ప్రారంభ మాటలలో ఉపయోగించిన ఏ పదాలను తగ్గించలేదు. అతని చివరి వ్యాఖ్య ఏమిటంటే, కృపను తిరస్కరించడం అంటే క్రీస్తు సిలువపై చేసిన కార్యమును తిరస్కరించడం (2:21). గలతీయులు కొత్త జ్ఞానోదయం అని భావించినదానిని పౌలు “అవివేకము” అని పిలుస్తున్నాడు.

మిమ్మును ఎవడు భ్రమపెట్టెను?

“భ్రనపెట్టుట” అనేది మొదట అపవాదు అని అర్ధం, ప్రశంసల ద్వారా ఒకరిపై చెడును తీసుకురావడం అని అర్ధం. ధర్మశాస్త్రవాదులు గలతీయులను ధర్మశాస్త్రవాదంలోకి ఆకర్షించారు. వారు గలతీయులను వంచక మరియు జిత్తులమారి మత మార్గాల ద్వారా మోసం చేశారు. జుడైజర్లు గలతీయులను హిప్నోటిక్ ప్రాణాంతక నియంత్రణలో ఉంచారు. ధర్మశాస్త్రవాదులు వారి పట్ల మోహం కారణంగా వారిని మోహింపజేశారు (1: 6-8). ధర్మశాస్త్రవాదులు మనోజ్ఞతను ధరించవచ్చు. 

“… సాతాను తంత్రములను మనము ఎరుగనివారము కాము”(2 కొరింథీయులు 2:11).

“సర్పము తన కుయుక్తిచేత హవ్వను మోసపరచినట్లు మీ మనస్సులును చెరుపబడి, క్రీస్తు ఎడలనున్న సరళతనుండియు పవిత్రత నుండియు ఎట్లయినను తొలగిపోవునేమో అని భయపడుచున్నాను.” (2 కొరింథీయులు 11: 3).

“మీరు అపవాది తంత్రములను ఎదిరించుటకు శక్తిమంతులగునట్లు దేవుడిచ్చు సర్వాంగ కవచమును ధరించుకొనుడి.” (ఎఫెసీయులు 6:11).

“కాగా సర్వలోకమును మోసపుచ్చుచు, అపవాది యనియు సాతాననియు పేరుగల ఆదిసర్పమైన ఆ మహా ఘటసర్పము పడద్రోయబడెను. అది భూమిమీద పడ ద్రోయబడెను; దాని దూతలు దానితోకూడ పడ ద్రోయబడిరి.”(ప్రకటన 12: 9).

“మీరు” అనే పదం దృఢమైనది. “నేను కృప భావనను స్పష్టంగా సమర్పించిన వ్యక్తులు మీరు.” పౌలు యొక్క కోపం పెరగడాన్ని మనం చూడవచ్చు.

నియమము:

మనము దయనుకు దేనినైనా కలిపితే చేస్తే, మనము దానిని తక్కువగా చేస్తాము.

అన్వయము:

చాలా మంది ప్రజలు ధర్మశాస్త్రమును పాటించగలరని, తద్వారా దేవుడు వారిని స్వర్గంలోకి తీసుకుంటాడనే భ్రమలో పనిచేస్తారు. ధర్మశాస్త్రము ఒక పాపిని సమర్థించదు లేదా ఒక పరిశుధ్ధుని పవిత్రం చేయదు. అది చట్టం యొక్క ఉద్దేశ్యం కాదు.

దేవుడు విశ్వాసం మరియు చట్టం ద్వారా మనలను రక్షించడు. అది లోపం. ఈ రోజు ఎంత మంది లోపాన్ని గుర్తించలేని వరుగా ఉన్నరు. మనము “మూర్ఖమైన” తరంలో జీవిస్తున్నాము. రక్షణ మరియు పవిత్రీకరణ కృప ద్వారా మాత్రమే అని ప్రకటించే ఒక పోస్టర్‌ను లేఖనాలు స్పష్టంగా ఉంచాయి, కర్మల వలన కాదు, అయినప్పటికీ క్రైస్తవులు రోజూ ధర్మశాస్త్రవాదమును కొనుగోలు చేస్తారు.

ధర్మశాస్త్రము ఒక పాపిని రక్షించలేదని లేదా ఒక సాధువును పవిత్రం చేయలేదని ప్రజలు గుర్తించిన తర్వాత, వారు కృపను పట్టుకుంటారు. ఈ పనులను చేయడానికి దేవుడు ఎప్పుడూ చట్టాన్ని రూపొందించలేదు. క్రైస్తవ జీవితం నియమ నిబంధనలు కాదు, దేవుడు మాత్రమే అందించిన శాశ్వతమైన జీవితం. మనం వేరే ఏ స్థితిని అవలంబిస్తే, మనం సాతాను యొక్క మోసపూరిత శక్తుల క్రిందకు వస్తాము. సాతాను మనోజ్ఞతను మీరు దేవునికి అర్పించటానికి ఏదైనా ఉందా అనే ఆలోచనను సూక్ష్మంగా మీలో ప్రేరేపిస్తుందా? ధర్మశాస్త్రవాదం ఎల్లప్పుడూ మన అహంకారాన్ని ఆకర్షిస్తుంది.

మన రక్షణ ప్రారంభం నుండే క్రియలు లేకుండా విశ్వాసం యొక్క సూత్రం కృపతో కలిసిపోతుంది. రక్షణకు లేదా పవిత్రీకరణకు దేవునికి అర్పించడానికి మనకు ఏదైనా ఉందని నమ్ముతూ ధర్మశాస్త్రవాదులు మనల్ని మంత్రముగ్దులను చేయటానికి ఇష్టపడతారు. చాలా మంది దీనికి బాధితులు అయ్యారు. క్రీస్తు సిలువపై చేసిన వాటిని భర్తీ చేయడానికి మీరు ప్రయత్నిస్తున్నారా?  

Share