Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

క్రీస్తు మనకోసము శాపమై మనలను ధర్మశాస్త్రముయొక్క శాపమునుండి విమో చించెను; ఇందునుగూర్చి– మ్రానుమీద వ్రేలాడిన ప్రతివాడును శాపగ్రస్తుడు అని వ్రాయబడియున్నది.

 

పౌలు ఆశ ఇప్పుడు మన వైపు తిరిగింది. మన శాపం తీసుకోవటానికి క్రీస్తు మరణంలో మనపై ఆశ కలిగి ఉన్నది. మా ఆశ ధర్మశాస్త్రము పాటించడంలో లేదు.  

క్రీస్తు మనకోసము శాపమై 

క్రీస్తు అతను ఇంతకు ముందు లేనివాడుగా అయ్యాడు – శాపమైయ్యడు. దేవుడు మన శాపాన్ని ఆయనపై ఉంచాడు. ఆయన పరలోకము మనకు లభించేలా ఆయన మన నరకాన్ని తీసుకున్నాడు. యేసు మనకు మరియు ధర్మశాస్త్రానికి మధ్య శాపంగా నిలబడ్డాడు. యేసు దేవుని శాపం నుండి తప్పించుకోలేకపోతే, మన పనుల ద్వారా దేవుని శాపం నుండి తప్పించుకోగలమని ఎలా ఆశించవచ్చు?

యేసు సిలువపై పలికినప్పుడు, “నా దేవా, నా దేవా, నన్ను ఎందుకు చేయి విడిచిపెట్టితివి?” దేవుడు ఆయనను శాపంగా చేసాడు.

మనలను

యేసు మన స్థానంలో శాపంగా నిలబడ్డాడు. “మనలను” అనే పదం ప్రత్యామ్నాయ పదం. యేసు మనకు ప్రత్యామ్నాయంగా, మన పాపమునకు శిక్షగా మారెను.

(ఎందుకంటే, ‘మ్రానుపై వేలాడే ప్రతి ఒక్కరూ శపించబడతారు’ అని వ్రాయబడింది),

ఇది ద్వితీయోపదేశకాండము 21:23 లోని లేఖనం. పాత నిబంధనలో, రాళ్ళతో కొట్టి చెట్టుకు వేలాడదీయడం వారికి ఆచారం. ఇది శపించబడిన వ్యక్తి యొక్క చిత్రం. సిలువపై యేసు మరణం శపించబడిన వ్యక్తి యొక్క బహిరంగ మరణాన్ని సూచిస్తుంది. కళంకములేని దేవుని కుమారుడి చిత్రం!

“… మనము పాపముల విషయమై చనిపోయి, నీతివిషయమై జీవించునట్లు, ఆయన తానే తన శరీరమందు మన పాపములను మ్రానుమీద మోసి కొనెను. ఆయన పొందిన గాయములచేత మీరు స్వస్థత నొందితిరి.” (1 పేతురు 2:24).

క్రీస్తు దేవుని దృష్టిలో శాపంగా మిగిలిపోలేదు. అతను సిలువపై మరణించినప్పుడు మాత్రమే అతను శాపంగా ఉన్నాడు.

ధర్మశాస్త్రముయొక్క శాపమునుండి విమోచించెను,

“విమోచన” అనే పదానికి కొనడం అని అర్ధం. ఇక్కడ గ్రీకు పదం అంటే మార్కెట్ నుండి బానిసను కొనడం. రోమన్ పౌరులు విమోచన క్రయధనం చెల్లించి బానిస మార్కెట్ నుండి బానిసలను కొనుగోలు చేశారు. ఇది వారికి కొంత ఖర్చు అవుతుంది. వారు చెల్లించిన ధర బానిసను విముక్తి చేసింది. యేసు మరణం మన పాపమునకు తగిన మూల్యము చెల్లించడం ద్వారా ధర్మశాస్త్రము మనపై పెట్టిన శాపం నుండి విమోచించినది-ఆయన సిలువపై మరణం వలన.

“విమోచన” అనే పదం గ్రీకు భాషలో తీవ్రమైన పదం. బానిసను మార్కెట్ లో మరలా అమ్మకానికి పెట్టకూడదని దీని అర్థం. “విమోచన” రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: కొనడానికి మరియు బయటకు వెళ్ళుట. యేసు మనల్ని బానిస మార్కెట్ నుండి శాశ్వతంగా కొన్నాడు.

నియమము:

యేసు మనము తన స్వర్గాన్ని కలిగి ఉండటానికి మన నరకాన్ని తీసుకున్నాడు.

అన్వయము:

యేసు క్రీస్తుపై దేవుని శాపాన్ని సిలువ ద్వారా అంగీకరించడం ద్వారా ధర్మశాస్త్రము యొక్క శాపం నుండి మన విడిపించబడ్దాము. దేవుడు మన నుండి నీతిని కోరుతాడు, అది తన సొంత నీతికి సమానం. మనలో ఎవరూ ఆ ప్రమాణానికి అనుగుణంగా జీవించలేరు. మనం చేసిన ప్రతి పాపానికి యేసు సిలువపై చెల్లించి, ఆయన నీతిని మనకు ఇచ్చాడు. అందుకే మనం ఆయనను ప్రేమిస్తాము.

“… కాబట్టి నమ్మువారు ఆయన కృపచేతనే, క్రీస్తుయేసునందలి విమోచనము ద్వారా ఉచితముగా నీతిమంతులని తీర్చబడుచున్నారు …” (రోమా ​​3:24).

“… పితృపారంపర్యమైన మీ వ్యర్థప్రవర్తనను విడిచిపెట్టు నట్లుగా వెండి బంగారములవంటి క్షయ వస్తువులచేత మీరు విమోచింపబడలేదుగాని అమూల్యమైన రక్తముచేత, అనగా నిర్దోషమును నిష్కళంకమునగు గొఱ్ఱెపిల్లవంటి క్రీస్తు రక్తముచేత, విమోచింపబడితిరని మీరెరుగుదురు గదా” (1 పేతురు 1 : 18-19).

ఆ పెద్దలు– నీవు ఆ గ్రంథమును తీసికొని దాని ముద్రలను విప్పుటకు యోగ్యుడవు, నీవు వధింపబడినవాడవై నీ రక్తమిచ్చి, ప్రతి వంశములోను, ఆయా భాషలు మాటలాడువారిలోను, ప్రతి ప్రజలోను, ప్రతి జనములోను, దేవునికొరకు మనుష్యులనుకొని, మా దేవునికి వారిని ఒక రాజ్యముగాను యాజకులనుగాను చేసితివి; గనుక వారు భూలోకమందు ఏలుదురని క్రొత్తపాట పాడుదురు.”(ప్రకటన 5: 9-10).

Share