Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఓ అవివేకులైన గలతీయులారా, మిమ్మును ఎవడు భ్రమపెట్టెను? సిలువవేయబడినవాడైనట్టుగా యేసు క్రీస్తు మీ కన్నులయెదుట ప్రదర్శింపబడెనుగదా!

 

మీరు సత్యాన్ని పాటించకూడదని,

ఈ మాటలు పాత ప్రతులలో జరగదు.

గలతీయుల కన్నులయెదుట తీర్పును ధరశాస్త్రవాదము మబ్బు చేసింది. పౌలు చాలా స్పష్టమైన విధముగా దయను ప్రదర్శించాడు, కాని ధరశాస్త్రవాదులు వచ్చి సమస్యను మేఘమయం చేశారు.

సిలువవేయబడినవాడైనట్టుగా యేసు క్రీస్తు మీ కన్నులయెదుట ప్రదర్శింపబడెనుగదా!

 “ప్రదర్శింపబడెనుగదా” అనే పదాలు అక్షరాలా ముందు రాయడం, వర్ణించడం, చిత్రీకరించడం అని అర్ధం. ముఖ్యమైన బహిరంగ గమనిక పోస్ట్ చేయాలనే ఆలోచన కలిగి ఉంది. పౌలు గలతీయుల కళ్ళముందు దేవుని కృప యొక్క చిత్రలేఖనాన్ని ఉంచాడు. అతను దేవుని దయ గురించి బహిరంగ నోటీసులో ఉంచాడు. కృపను మాటలతో స్పష్టంగా వివరించడం ద్వారా అతను వారిని పబ్లిక్ నోటీసు ద్వారా పిలిచాడు.

క్రీస్తు శిలువ కల్తీ లేని కృప. మనము దీనికి ఏమీ జోడించలేము. దేవుని ఆమోదం పొందడానికి సిలువ సరిపోతుంది. కృప సూత్రం నుండి మనం లోపించినప్పుడు, మనము క్రీస్తు సిలువను ద్రోహం చేస్తాము. ధర్మశాస్త్రవాదముకు తిరిగి రావడం ఆధ్యాత్మిక వ్యభిచారం.

దెవుని దయను పొందడం మరియు ధర్మశాస్త్రవాదముకు తిరిగి రావడం అంటే స్వీయ ధర్మానికి బలైపోవడం. సిలువపై విశ్వాసం ఎదురుగా స్వీయ ధర్మం ఎగురుతుంది మరియు ఏమీ లేదు. మానవుడు తనను తాను దేవునితో సరిదిద్దుకోలేడు. దేవుడు మాత్రమే క్రీస్తు సిలువ ద్వారా మనము సరైనవారమని అని ప్రకటించగలడు. సిలువ మాత్రమే దేవునికి ప్రవేశం అని పౌలు సందేహం లేకుండా వారికి విశధపరచాడు. సిలువ అనేది స్వనీతి యొక్క అహంకారానికి అవమానం.

పౌలు బహిరంగ నోటీసును ఇచ్చాడు, కాని ధర్మశాస్త్రవాదులు రహస్యముగా చొరబడ్డరు మరియు వారి తప్పుడు సిద్ధాంతంలో జారిపోయారు. ఒకరు సూటిగా ప్రదర్శనను ఉపయోగించగా, మరికొందరు మోసపూరితంగా ఉపయోగించారు. పౌలు స్పష్టంగా, సిలువ వాదనలను సమర్పించాడు. పౌలు కృపను చాలా స్పష్టంగా నియమించాడు. గలతీయులు బిల్‌బోర్డ్‌లో ఉన్నట్లుగా పెద్ద, బోల్డ్ అక్షరాలతో చదవగలరు.

“సిలువ వేయబడినట్లుగా” కృప యొక్క ప్రధాన అంశం. మన పాపముల శిక్షను చెల్లించడానికి అవసరమైన అన్ని బాధలను యేసు భరించాడు. మన పాపములకు ఆయన పూర్తి శిక్షను తీసుకున్నందున మన పాపములకు మముము చెల్లించనవసరము లేదు. ధర్మశాస్త్రము మనల్ని ఖండిస్తుంది.

“అయితే మేము సిలువవేయబడిన క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నాము “(1 కొరింథీయులు 1:23).

“నేను, యేసుక్రీస్తును అనగా, సిలువవేయబడిన యేసు క్రీస్తును తప్ప, మరిదేనిని మీమధ్య నెరుగకుందునని నిశ్చయించుకొంటిని” (1 కొరింథీయులు 2: 2).

నియమము:

విశ్వాసం ద్వారా మనము కృపను సముచితం చేస్తాము; మనము క్రియల ద్వారా మెరిట్ సంపాదిస్తాము.

అన్వయము:

దేవుడు మన కొరకు యేసును తన కృపను బట్టి సిలువ వేసెను. ఇది దేవునితో మనకున్న సంబంధం యొక్క సారాంశంగా శాశ్వతంగా నిలుస్తుంది.

మన అహంకారం యొక్క భ్రమ కింద పనిచేస్తున్నందున మనం వేరే విధంగా ఆలోచిస్తే మనము వెర్రివారము. నా క్రియలను దేవునికి అర్పించడం గురించి చాలా ఆకర్షణీయంగా ఉంది. అవి దేవుని దృష్టిలో ఎంత అల్పమైనవో మనకు తెలియదు.

ధర్మశాస్త్రం మనలను ఎప్పుడూ దేవునికి అనుకూలంగా తీసుకురాలేవు. మనం ఎప్పటికీ నెరవేర్చలేని డిమాండ్లను ధర్మశాస్త్రము చేస్తుంది. కృప క్రీస్తు ద్వారా నెరవేర్చడం ద్వారా ధర్మశాస్త్రమును పక్కన పెట్టింది. కృప మనము సంపాదించలేని లేదా అర్హత లేనిదాన్ని స్వేచ్ఛగా ఇస్తుంది. కృప మనకు దేవునితో సమయములో మరియు శాశ్వతత్వములో సంబంధాన్ని ఇస్తుంది. మనము విశ్వాసం ద్వారా దయను సముచితం చేస్తాము, మన క్రియలు ఆవిధముగా చేయవు. మనము రక్షణకొరకు క్రియలను చేయలేము మరియు ఆధ్యాత్మికత కోసం పని చేయలేము. అవి రెండూ విశ్వాసం ద్వారా పొందిన దేవుని బహుమతులు.

Share