Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఇది మాత్రమే మీవలన తెలిసికొనగోరుచున్నాను; ధర్మశాస్త్రసంబంధ క్రియలవలన ఆత్మను పొందితిరా లేక విశ్వాస ముతో వినుటవలన పొందితిరా?

 

పౌలు ఇప్పుడు ప్రజలతో వ్యవహరించడానికి దేవుని సూత్రంగా విశ్వాసాన్ని సూచించే మూడు ప్రశ్నలను అడుగుతాడు. మొదటి ప్రశ్న మనం ఆత్మను ఎలా స్వీకరించాము, పనుల ద్వారా లేదా విశ్వాసం ద్వారా.

ఇది మాత్రమే మీవలన తెలిసికొనగోరుచున్నాను:

పౌలు గలతీయులు ఆత్మను స్వీకరించిన రెండు అవకాశాలను మాత్రమే అంగీకరించాడు. అతను తన ప్రశ్నకు సమాధానం ఇవ్వడం ద్వారా అతనికి బోధించే అవకాశాన్ని గలతీయులకు విస్తరించాడు. ఈ రెండు ఎంపికలు పరస్పరం ప్రత్యేకమైనవి. వారు ఆత్మను క్రియల ద్వారా లేదా విశ్వాసం ద్వారా స్వీకరించారా ?. పాల్ ఇసుకలో ఒక గీతను గీస్తాడు. దేవుని దయను స్వీకరించే మార్గంగా విశ్వాసాన్ని స్థాపించడంలో ఈ ప్రశ్న నిర్ణయాత్మకమైనది. పౌలు తన వదనను ఈ సమయంలో మాత్రమే ఆధార పడవచ్చు.

ధర్మశాస్త్రసంబంధ క్రియలవలన ఆత్మను పొందితిరా

” ధర్మశాస్త్రసంబంధ” అనే పదబంధంలోని “యొక్క” పదం మూలాన్ని సూచిస్తుంది. “మీరు ధర్మశాస్త్రము యొక్క పనుల నుండి పరిశుద్ధాత్మను పొందారా?” గలతీయులు అన్యజనులు, వారికి ధర్మశాస్త్రము తెలియదు. వారు స్పష్టంగా ధర్మశాస్త్రము ద్వారా క్రైస్తవులుగా మారలేదు. పౌలు ఈ ప్రాంతాన్ని విడిచిపెట్టిన తరువాత వారు పవిత్రీకరణ మార్గంగా ధర్మశాస్త్రము గురించి విన్నారు .

లేక విశ్వాసముతో వినుటవలన పొందితిరా?

గలతీయుల సొంత అనుభవ క్రియల ద్వారా రక్షణ లేదా పవిత్రీకరణ అను భావన కలిగి ఉన్నరు. స్పష్టంగా, వారు విశ్వాసం ద్వారా ఆత్మను స్వీకరించారు. యేసు ఎవరు మరియు ఏమి మరియు ఆయన ఏమి చేసాడు, మనం ఎవరు మరియు మనం ఏమి చేసాము అనే కారణాల వల్ల దేవుడు మనలను రక్షిస్తాడు.

ఇక్కడ “వినికిడి ద్వారా” అంటే వినికిడి చర్య లేదా విశ్వాసం ద్వారా వినడానికి ఇష్టపడటం. కృపను గూర్చి వినాలని మనకు కోరిక ఉండాలి. ప్రజలు తమకు మంచి అనుభూతిని కలిగించే వాటిని వినడానికి ఇష్టపడతారు: క్రియల ద్వారా రక్షణ అను సందేశం. క్రియల లేకపోవడం విశ్వాసం. యోగ్యత దేవునిది ఎందుకంటే దేవుడు క్రీస్తు ద్వారా ఆ పని చేసాడు.

“కాబట్టి విశ్వాసం వినడం ద్వారా కలుగును, వినుట దేవుని మాట ద్వారా కలుగును” (రోమా 10:17).

“విశ్వాసం యొక్క వినికిడి” ద్వారా వారు ఆత్మను స్వీకరించారని 3 మరియు 4 అధ్యాయాలలో చూస్తాము. క్రైస్తవుడు విశ్వాసం ద్వారా రక్షణపొందిన క్షణంలో పరిశుద్ధాత్మను పొందుతాడు. క్రీస్తులో మన క్రొత్త పుట్టుక నుండి మనం పరిశుద్ధాత్మను వేరు చేయలేము.

“మీరును సత్యవాక్యమును, అనగా మీ రక్షణ సువార్తను విని, క్రీస్తునందు విశ్వాసముంచి, వాగ్దానము చేయబడిన ఆత్మచేత ముద్రింపబడితిరి.౹ 14దేవుని మహిమకు కీర్తి కలుగుటకై ఆయన సంపాదించుకొనిన ప్రజలకు విమోచనము కలుగు నిమిత్తము ఈ ఆత్మ మన స్వాస్థ్యమునకు సంచకరువుగా ఉన్నాడు.”(ఎఫెసీయులు 1:13-14).

పరిశుద్ధాత్మ మన రక్షణకు “హామీ”. మన రక్షణను కొనుగోలు చేస్తానని ప్రతిజ్ఞ చేయటానికి ఆయన మనకున్న ఐశ్వర్యవంతుడు.

“యొక్క” అనే పదం క్రియలు మరియు విశ్వాసానికి ముందే ఉంటుంది మరియు గ్రీకు భాషలో మూలం అని అర్థం. పౌలు యొక్క గొప్ప ఆందోళన రక్షణ మరియు పవిత్రతకు మూలం.

ఆత్మను పొందితిరా ?

గలాతీయులు క్రైస్తవులు అని పౌలు అనుకుంటాడు ఎందుకంటే ఏదో ఒక సమయంలో వారు ఆత్మను పొందారు. గలతీయుల పత్రిక యొక్క వాదన క్రైస్తవ దృక్పథం నుండి ధర్మశాస్త్రవాదమునకు మారుతుంది. అతను వేరే ఎంపికను అనుమతించడు.

” దేవునివలన మనకు దయచేయబడినవాటిని తెలిసికొనుటకై మనము లౌకికాత్మను కాక దేవుని యొద్దనుండి వచ్చు ఆత్మను పొందియున్నాము ” (1 కొరింథీయులు 2:12).

ఆత్మను స్వీకరించడం అంటే జీవముగల క్రీస్తు ఉనికిని స్వీకరించడం. “స్వీకరించు” అనే పదం కృపగల పదం. మనము రక్షణ లేదా పవిత్రతను సంపాదించలేము.

వారు–పరిశుద్ధాత్ముడున్నాడన్న సంగతియే మేము వినలేదని చెప్పిరి” (అపొస్తలుల కార్యములు 19:2).

నియమము:

రక్షణ సమయంలో విశ్వాసం ద్వారా పరిశుద్ధాత్మను స్వీకరిస్తాము.

అన్వయము:

ఆత్మను స్వీకరించడానికి ప్రత్యేక పరిస్థితులు లేవు. రక్షణ సమయంలో మనం ఆయనను విశ్వాసం ద్వారా స్వీకరిస్తాము. పరిశుద్ధాత్మ క్రైస్తవ జీవితానికి ముగింపు కాదు, ఆ జీవితాన్ని గడపడానికి మూలం. క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడిపిన ఫలితంగా మనం ఆత్మను స్వీకరించము; క్రీస్తు సిలువపై చేసిన పనిని విశ్వాసం ద్వారా అంగీకరించినప్పుడు మనం ఆయనను స్వీకరిస్తాము. అతను క్రైస్తవ జీవితం యొక్క ఉత్పత్తి కాదు, దాని వెనుక ఉన్న శక్తి. మనం ఆయనకు లోబడి ఉన్నప్పుడు, దేవునితో నడవడానికి అతీంద్రియ శక్తిని నిమగ్నం చేయబడుతాము.

విశ్వాసం ద్వారా రక్షణకు మరియు విశ్వాసం ద్వారా పవిత్రీకరణకు మధ్య విభజన లేదు. దేవుడు విశ్వాసం ద్వారా మనలను రక్షిస్తాడు, కాని పనుల ద్వారా మనలను పవిత్రం చేస్తాడని కొందరు బోధిస్తారు. ఒక వ్యక్తి విశ్వాసం ద్వారా క్రైస్తవుడు అవుతాడని మరియు విశ్వాసం ద్వారా క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడుపుతున్నాడని బైబిల్ వాదిస్తుంది. విశ్వాసం రక్షణకు మరియు పవిత్రం చేయడానికి సరిపోతుంది.

పరిశుద్ధాత్మను స్వీకరించడానికి ఒకేఒక షరతు ఉంది – విశ్వాసం. ధర్మశస్త్రము మనం పనుల ద్వారా జీవిస్తున్నట్లు నిర్దేశిస్తుంది కాని కృప విశ్వాసం ద్వారా జీవించమని పట్టుబట్టింది.

వాయిదాల ప్రణాళికపై మనము ఆత్మను స్వీకరించము. మోక్షానికి క్షణంలో మనలో నివసించే వ్యక్తిగా మనము యేసును రక్షకుడిగా మరియు పరిశుద్ధాత్మను స్వీకరించాము (1 కొరింథీయులు 12:13; ఎఫెసీయులు 1: 21,22; 2 తిమోతి 1:14). పశ్చాత్తాప కన్నీళ్లతో, బంగారు అఙ్ఞ లేదా మోషే ధర్మాశాస్త్రాన్ని పాటించకుండా యేసుక్రీస్తును విశ్వసించడం ద్వారా మనం ఆత్మను స్వీకరించము. ఆత్మను స్వీకరించుటకు అనుభవం, ఆచరాలను  అనుసరించుట లేదా స్వయంగా సిలువ వేసుకోవడం మనకు సహాయపడదు.

Share