Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

విశ్వాసము వెల్లడికాకమునుపు, ఇక ముందుకు బయలు పరచబడబోవు విశ్వాసమవలంబింపవలసిన వారముగా చెరలో ఉంచబడినట్టు మనము ధర్మశాస్త్రమునకు లోనైన వారమైతిమి.

 

23 వ వచనం 22 వ వచనానికి బలమైన పోలికను కలిగి ఉంది. రక్షణకు ధర్మశాస్త్రమును ఉంచడానికి సహాయక వాదనలు లేవని 22 వ వచనం మనకు చూపించింది.

విశ్వాసము వెల్లడికాకమునుపు

ఇక్కడ “విశ్వాసం” క్రీస్తుపై విశ్వాసం (3:22). గ్రీకు “విశ్వాసం” ఒక ప్రత్యేక విశ్వాసాన్ని సూచిస్తుంది, యేసుక్రీస్తు వాగ్దానంపై విశ్వాసం (3:22). పాత నిబంధన పరిశుధ్ధులకు యేసుక్రీస్తు వ్యక్తిని విశ్వసించే అవకాశం లేదు. వారు రాబోయే మెస్సీయను విశ్వసించారు.

” ధర్మశాస్త్రము మోషేద్వారా అను గ్రహింపబడెను; కృపయు సత్యమును యేసు క్రీస్తుద్వారా కలిగెను ” (యోహాను 1:17).

ఇక ముందుకు బయలు పరచబడబోవు విశ్వాసమవలంబింపవలసిన వారముగా

ఈ వచనములో “అవలంబింప” అనే రెండవ పదముకు అంటే అన్ని వైపులా మూసివేయడము అని అర్ధము. రక్షణ కోసం మెస్సీయపై విశ్వాసం మీద ఆధారపడి ప్రజలను ప్రత్యేకంగా ధర్మశాస్త్రము ఉంచింది. దేవుడు క్రీస్తు ముందు ప్రజలను ధర్మశాస్త్రము ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చాడని దీని అర్థం కాదు, ఎందుకంటే దేవుడు పాత నిబంధన విశ్వాసులను విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చాడు, అబ్రాహామును విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చినట్లే (ఆదికాండము 15: 6).

గ్రీకు కాలం [పరిపూర్ణమైనది] విశ్వాసం “తరువాత” వెల్లడి అయ్యేవరకు ధర్మశాస్త్రము మనల్ని శాశ్వతంగా పాపానికి గురిచేస్తుందని సూచిస్తుంది. “వెల్లడి” అనే పదానికి నిష్క్రియ అని అర్ధం. ఈ అనుగ్రహము యొక్క విశ్వాసం ధర్మశాస్త్రము ప్రకారం తెలియదు; క్రీస్తు వచ్చేవరకు అది కప్పబడి ఉంది. ఈ ధర్మశాస్త్రము 1500 సంవత్సరాల పాటు క్రొత్త నిబంధన విశ్వాసాన్ని కవర్ చేసింది. క్రీస్తు ధర్మశాస్త్రము యొక్క అన్ని అవసరాలను నెరవేర్చడానికి వచ్చేవరకు దేవుడు యూదులను ధర్మశాస్త్రము క్రింద బంధించాడు (రోమా​​8: 2-4). దేవుడు క్రీస్తుపై వ్యక్తిగత విశ్వాసం ద్వారా యూదులు మరియు అన్యజనులను విడిపించాడు. యూదులు మెస్సీయ రాకను ఊహించారు మరియు అన్యజనులు మెస్సీయను పేరు ద్వారా తెలుసు.  

మనము

పౌలు ఇప్పుడు రక్షణపొందిన యూదులను సూచిస్తూ “మనము” అనే మొదటి వ్యక్తి వైపు తిరుగుతాడు. ఇజ్రాయెల్‌తో దేవుడు వ్యవహరించే సమయంలో ధర్మశాస్త్రము యూదులను చట్టబద్దమైన చెరసాలలో ఉంచింది. ఆలోచన ఏమిటంటే, క్రీస్తు వచ్చినప్పుడు, విశ్వాసం యొక్క వస్తువు రాబోయే మెస్సీయ ఆలోచన నుండి యేసు వ్యక్తికి మారిపోయింది. మెస్సీయ తన వ్యక్తిత్వము మరియు క్రియలో ఎవరో మనము అర్థం చేసుకున్నాము.

ఈ వచనము వరకు మునుపటి సందర్భంలో పౌలు రెండవ వ్యక్తి “మీరు” బహువచనాన్ని ఉపయోగిస్తాడు. ఇప్పుడు అతను 25 వ వచనం ద్వారా మొదటి వ్యక్తి బహువచనానికి మారుతాడు. 26 వ వచనంలో, అతను రెండవ వ్యక్తికి “మీరు” అని తిరిగి వస్తాడు. ఈ విభాగం యొక్క మొత్తం వాదన మొదటి వ్యక్తి బహువచనం “మనము” చుట్టూ తిరుగుతుంది. పౌలు చాలా జాగ్రత్తగా ఈ సర్వనామాలను ఒక ప్రయోజనం కోసం మార్చాడు. “మనము” అనగా గలతీయాలోని యూదు క్రైస్తవులు మరియు “మీరు” అనగా క్రైస్తవ అన్యజనుల గలతీయులు.

చెరలో ఉంచబడినట్టు మనము ధర్మశాస్త్రమునకు లోనైన వారమైతిమి

“ఉంచబడిన” అనే పదం ఒక దండుతో కాపలాగా ఉండటానికి సైనిక పదం. మనం పాపులమని తీర్మానం నుండి తప్పించుకునే ప్రతి మార్గం నుండి ధర్మశాస్త్రము కాపలా కాస్తుంది. 22 వ వచనంలోని పదబంధం “అందరినీ పాపానికి పరిమితం చేసింది” మరియు “ధర్మశాస్త్రము ద్వారా రక్షణలో ఉంచబడినది” అనే పదబంధం అదే విషయం. మన పాపాన్ని సమర్థించుకోవడానికి ధర్మశాస్త్రము అనుమతించదు. అందువల్ల, పనుల ద్వారా మనల్ని మనం సమర్థించుకోలేము. ధర్మశాస్త్రము మనకు చేసేదంతా మనల్ని శపించడమే. ఇది మనం పాపులమని రుజువు చేస్తుంది.

నియమము:

దానిని అనుసరించుటకు  ప్రయత్నించేవారికి ధర్మశాస్త్రము చెరసాలవంటిది.

అన్వయము:

ధర్మశాస్త్రము మన పాపాన్ని నిర్ధారించగలదు కాని అది ఒక పరిష్కారాన్ని సూచించదు. ఇది అలా అయితే, మీరు రక్షణ పొందుటకు లేదా పవిత్రం చేయడానికి ధర్మశాస్త్రవాదనకు ఎందుకు తిరిగి వస్తారు? క్రీస్తు పూర్తి చేసిన కార్యముపై విశ్వాసం ద్వారా కాకుండా దేవుని ముందు సమర్థన పొందే ప్రయత్నాన్ని ధర్మశాస్త్రము నిరోధిస్తుంది. మన పాపం గురించి మనం స్పృహ కోల్పోవాలని దేవుడు కోరుకోడు మరియు అది మనల్ని శిక్షించే సామర్ధ్యం. మనము రక్షింపబడే ధర్మశాస్త్రమును పాటిస్తే, అది మనలను శాశ్వతంగా ఖైదు చేస్తుంది. అయితే, మనం క్రీస్తు పనిని విశ్వసిస్తే, అది ఎప్పటికీ మనల్ని విడిపిస్తుంది.

“నిశ్చయముగా నా ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునుగూర్చిన అతి శ్రేప్ఠమైన జ్ఞానము నిమిత్తమై సమస్తమును నష్టముగా ఎంచుకొనుచున్నాను. క్రీస్తును సంపాదించుకొని, ధర్మశాస్త్రమూలమైన నా నీతినిగాక, క్రీస్తునందలి విశ్వాసమువలననైన నీతి, అనగా విశ్వాసమునుబట్టి దేవుడు అనుగ్రహించు నీతిగలవాడనై ఆయనయందు అగపడు నిమిత్తమును, ఏ విధముచేతనైనను మృతులలోనుండి నాకు పునరుత్థానము కలుగవలెనని, ఆయన మరణవిషయములో సమానానుభవముగలవాడనై, ఆయనను ఆయన పునరుత్థానబలమును ఎరుగు నిమిత్తమును, ఆయన శ్రమలలో పాలివాడనగుట యెట్టిదో యెరుగు నిమిత్తమును, సమస్తమును నష్టపరచుకొని వాటిని పెంటతో సమానముగా ఎంచుకొనుచున్నాను”(ఫిలిప్పీయులు 3: 8-11).

Share