Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

కాబట్టి మనము విశ్వాసమూలమున నీతిమంతులమని తీర్చబడునట్లు క్రీస్తు నొద్దకు మనలను నడిపించుటకు ధర్మశాస్త్రము మనకు బాలశిక్షకు డాయెను.

 

కాబట్టి

పౌలు 19 వ వచనంలో చెప్పినట్లే ఇప్పుడు మనల్ని మరొక నిర్ణయానికి తీసుకువచ్చాడు. అతను మళ్ళీ ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉద్దేశ్యాన్ని చూపిస్తున్నాడు.

క్రీస్తు నొద్దకు మనలను నడిపించుటకు ధర్మశాస్త్రము మనకు బాలశిక్షకు డాయెను.

ధర్మశాస్త్రము అను “బాలశిక్షకుడు”  మనలను క్రీస్తు వద్దకు తీసుకువస్తుంది. “బాలశిక్షకుడు” అనే పదానికి బాలురకు సంరక్షకుడు లేదా గైడ్ అని అర్ధం. ఈ వ్యక్తి ఒక బానిస, అతని యజమాని తన కుమారుడిని ఆరేళ్ల వయస్సు నుండి యుక్తవయస్సు వరకు పర్యవేక్షించాడని భాద్యతను ఇచ్చారు. అతను పిల్లవాడిని సమాజంలోని చెడుల నుండి దూరంగా ఉంచాడు. ఈ బానిస, తన సంరక్షకుడిగా మరియు క్రమశిక్షణగా, కొడుకు ఎక్కడికి వెళ్ళినా హాజరయ్యాడు. మనల్ని క్రీస్తు దగ్గరకు తీసుకురావడానికి ధర్మశాస్త్రము మన సంరక్షకుడు.  

దేవుడు యూదులకు, అన్యజనులకు సంరక్షకుడిగా ధర్మశాస్త్రమును ఉపయోగిస్తాడు. దాని ఆఙ్ఞలను ఉల్లంఘించేవారిని ఇది ఖచ్చితంగా క్రమశిక్షణ చేస్తుంది. “బాలశిక్షకుడు” పాత్ర శాశ్వతం కాదు. ఒక బాలుడు యుక్తవయస్సు చేరుకున్నప్పుడు, అతని తండ్రి అతని బానిస “బాలశిక్షకుడు” నుండి విడుదల చేస్తాడు. అప్పుడు అతను యుక్తవయస్సు యొక్క హక్కులతో పెద్దవాడు.

మనము విశ్వాసమూలమున నీతిమంతులమని తీర్చబడునట్లు

ధర్మశాస్త్రము యొక్క పాత్ర ఏమిటంటే, దేవుని గుర్తించే స్థాయికి మమ్మల్ని నడిపించడం, విశ్వాసం ద్వారా మనల్ని సమర్ధించు మరియు పవిత్రపరచు పని కాదు.

నియమము:

ధర్మశాస్త్రము ఒక పాపిని సమర్థించదు లేదా విశ్వాసికి జీవితమునివ్వదు.

అన్వయము:

ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉద్దేశ్యం మన పాపమునుబట్టి మనల్ని దోషులుగా నిర్ధారించడం (రోమా ​​7: 7-9). రక్షకుడి అవసరం లేదని మనం గ్రహించినట్లయితే మనం యేసుక్రీస్తును ఎందుకు ఆలింగనం చేసుకుంటాము? క్షమాపణకు కారణం లేదని మనము గ్రహించినట్లయితే మనం ఎందుకు క్షమించాలనుకుంటున్నాము? మన అవసరాన్ని తెలుసుకున్నప్పుడు కృప మనకు విలువైనదిగా మారుతుంది.

మన రక్షణకు క్రీస్తు చేసిన పనిని మనము నిరాకరిస్తే, దేవుని మార్పులేని ధర్మశాస్త్రమునకు మనము ఎప్పటికీ అదుపులో ఉంటాము. ఈ కోలుకోలేని ధర్మశాస్త్రము ప్రతి వ్యక్తిని తన అదుపులో ఉంచుతుంది. అయితే, మన పాపాలకు మూల్యం చెల్లించి క్రీస్తు మనలను ధర్మశాస్త్రము నుండి విమోచించాడు.

“కాబట్టి యిప్పుడు క్రీస్తుయేసునందున్నవారికి ఏ శిక్షావిధియు లేదు” (రోమా ​​8: 1).

మనము ధర్మశాస్త్రము యొక్క హెచ్చరికలను తిరస్కరిస్తే, మనము శాశ్వతమైన పరిణామాన్ని చెల్లిస్తాము – నరకంలో శాశ్వతత్వం. మన పనుల వల్ల దేవుడు మనలను అంగీకరించవచ్చనే భ్రమకు వ్యతిరేకంగా ధర్మశాస్త్రము స్పష్టంగా హెచ్చరిస్తుంది. మన ద్వారా, మనము ధర్మశాస్త్రమును పూర్తిగా పాటించలేకపోతున్నాము. అందుకే మనకు రక్షకుని అవసరం కలదు.

Share