Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఇందులో యూదుడని గ్రీసుదేశస్థు డని లేదు, దాసుడని స్వతంత్రుడని లేదు, పురుషుడని స్త్రీ అని లేదు; యేసుక్రీస్తునందు మీరందరును ఏకముగా ఉన్నారు.

 

రక్షణలో క్రైస్తవులకు లభించే రెండవ ప్రత్యేకత ఏమిటంటే, సమాజంలో వ్యత్యాసాలతో సంబంధం లేకుండా క్రీస్తులో విశ్వాసులందరూ ఒకటే.

యూదుడని గ్రీసుదేశస్థుడని లేదు,

క్రీస్తులో జాతి భేదాలు లేవు. యూదు మరియు గ్రీకు మధ్య జుడాయిజర్లు చేసిన వ్యత్యాసం చెల్లుబాటు కాదని దేవుడు చెప్పాడు. యూదులుగా మారాలని క్రైస్తవులను జుడైజర్లు బలవంతం చేయలేరు.

దాసుడని స్వతంత్రుడని లేదు

క్రీస్తులో సామాజిక వ్యత్యాసాలు లేవు.

పురుషుడని స్త్రీ అని లేదు;

క్రీస్తులో లింగ భేదాలు లేవు. స్త్రీలకు పురుషులతో పూర్తి ఆధ్యాత్మిక హోదా ఉంటుంది.

క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు ఈ పదబంధాన్ని క్రైస్తవ స్త్రీవాదంపై వారి అభిప్రాయానికి మద్దతుగా వారి వ్యాఖ్యానం ఉబ్బెత్తుగా చేస్తారు. పౌలు తన సంస్కృతిని మింగినట్లు కొందరు ఈ పక్షపాతం ఆధారంగా గ్రంథాన్ని కూడా వ్రాశారు. క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు 1 తిమోతి 2 మరియు 1 కొరింథీయులు 11 వంటి భాగాలలో స్త్రీపురుషుల పాత్రలపై తప్పుడు బోధన ఉందని పేర్కొన్నారు.

క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు ఈ పదబంధానికి స్త్రీపురుషుల మధ్య అర్ధవంతమైన వ్యత్యాసాలు లేవని వాదించారు. ఏదేమైనా, పౌలు సంస్కృతిలో సాధ్యమయ్యే అన్ని తేడాల మధ్య తేడాను గుర్తించలేదు. సందర్భం సమర్థన మరియు పవిత్రీకరణతో వ్యవహరిస్తుంది. పురుషుడు సమర్థనను స్వీకరించినట్లే స్త్రీ సమర్థనను పొందుతుంది.

స్వలింగసంపర్క అభ్యాసం చెల్లుబాటు అవుతుందని వాదించడానికి గే కార్యకర్తలు కూడా ఈ భాగాన్ని ఉపయోగిస్తున్నారు, ఎందుకంటే స్త్రీపురుషుల మధ్య వ్యత్యాసాన్ని దేవుడు అస్పష్టం చేశాడు. కొంతమంది క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు ఈ వాదనను అంగీకరిస్తున్నారు ఎందుకంటే ఇది వారి వివరణ యొక్క తర్కాన్ని అనుసరిస్తుంది.

నియమము:

క్రీస్తులో ఉన్నవారిలో మానవ వ్యత్యాసాలను దేవుడు గుర్తించడు.

అన్వయము:

మానవ పాత్ర వ్యత్యాసాలు (1 కొరింథీయులు 14:34; 1 తిమోతి 2: 11-15; ఎఫెసీయులు 5: 22-24; 6: 1-8) దేవుని ముందు మన ఆధ్యాత్మిక ప్రాముఖ్యతతో సంబంధం లేదు. క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు స్త్రీకి పురుషుడికి ఆధ్యాత్మిక హక్కు లేదని చెప్పే ఈ భాగాన్ని పూర్తిగా కోల్పోతారు. ప్రతి వ్యక్తి, మగ లేదా ఆడ, ధనిక లేదా పేద, దేవుని ముందు ఒకే ఆధ్యాత్మిక హోదా కలిగి ఉంటారు.

మనము ప్రజలలో వ్యత్యాసాలను చూపించినప్పుడు, వారికి వ్యతిరేకంగా ఉన్నతమైన పక్షపాతానికి మనము ఒక ఆధారం ఏర్పరుస్తాము. క్రైస్తవులు జాతి, ఆర్థిక స్థితి లేదా లింగాన్ని అంగీకరించే కొలతగా మార్చకూడదు.

ఏదేమైనా, దేవుడు సమాజంలో పాత్రలలో తేడాలను నిర్వహిస్తాడు. దేవుడు లైంగిక పాత్రలో తేడాలను రూపొందించాడు కాబట్టి స్త్రీపురుషుల మధ్య క్రియాత్మక తేడాలు ఉన్నాయి. అతను ఏకలింగజాతిని సృష్టించలేదు; అతను లింగ భేదాన్ని సృష్టించాడు. అలా అయితే, వ్యత్యాసం ఎక్కడ ఉంది? ఆధ్యాత్మికంగా, స్త్రీపురుషులు ఒకటే. శారీరకంగా మరియు క్రియాత్మకంగా, వారు భిన్నంగా ఉంటారు. ఆధ్యాత్మిక ఆశీర్వాదం ఒక విషయం కాని మానవ పనితీరు మరొక విషయం.

క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు ఈ రోజు దేవుని సత్యం అతిగా ఉందని అంగీకరించడంలో విఫలమయ్యారు. వారు దానిని ప్రస్తుత తత్వశాస్త్రం మరియు పోకడల అచ్చులో పోయాలని కోరుకుంటారు. బైబిల్లో కనిపించే సత్యం యొక్క ఐక్యత నుండి వారు తమను తాము కత్తిరించుకుంటారు. మిగిలి ఉన్నది బహుళత్వం. అందుకే మనకు బహువచనం ఉంది: ప్రతి ఒక్కరికీ జీవితంపై సమాన దృక్పథం ఉంది, బహువచనం అంతా ఉంది, మరియు సత్యం యొక్క ఐక్యత లేదు.

సత్యం గురించి ఒక నిర్ణయానికి రావడం మన సమాజానికి అహంకారం. ఈ నమ్మకానికి కారణం ప్రతి ఒక్కరికీ భిన్నమైన సూచన పాయింట్లు ఉన్నాయని ఊహించడం; ఏక సూచన స్థానం లేదు. ప్రతిదీ సాపేక్షంగా ఉంది కాబట్టి సత్యం యొక్క అంతిమ స్థానం లేదు. సత్యాన్ని పరిష్కరించే దేనినీ మనం నమ్మలేము. ఇక్కడే స్త్రీవాదుల అంతిమ లోపం ఉంది. వారు బైబిల్ ప్రాతిపదిక లేని సమానత్వంలోకి కొనుగోలు చేశారు. సమతావాదం బహువచనం యొక్క ఒక రూపం. వారు ఈ తాత్విక పక్షపాతాన్ని గ్రంథాన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి ఉపయోగిస్తారు. లేఖనము ఈ ఊహకు విరుద్ధంగా ఉంటే, అది కూడా లేఖనము కంటే గొప్ప విలువ.

బైబిల్ జడత్వంపై నమ్మకం లేని క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు, లైంగిక పాత్రల వ్యాప్తిని కొనసాగించడం ద్వారా పౌలు దేవుని సూత్రాలను ఉల్లంఘించాడని పేర్కొన్నారు. అయినప్పటికీ, వారు పౌలును గలతీయులకు 3:28 బట్టి స్తుతిస్తారు.

క్రైస్తవ స్త్రీవాదం యొక్క హక్కులకు బైబిల్ ఆధారం ఏమిటి? ఏదీ లేదు. సహనం యొక్క శాస్త్రీయ దృక్పథం ఏమిటంటే, విభిన్న అభిప్రాయాలకు బహిరంగత ఒక ధర్మం. ఏదేమైనా, ప్రపంచంలోని విభిన్న అభిప్రాయాలకు తనను తాను తెరవడం మరియు అన్ని అభిప్రాయాలు సమానంగా చెల్లుబాటు అయ్యేవి అని చెప్పుకోవడం ఒక విషయం. బహువచనం అన్ని అభిప్రాయాలకు సమాన వ్యక్తీకరణ ఉండాలి కంటే ఎక్కువ చెబుతుంది, ఇది అన్ని అభిప్రాయాలు సమానంగా చెల్లుబాటు అవుతాయని పేర్కొంది!

పరస్పర ప్రత్యేకమైన సత్యాన్ని బైబిలు స్వయంగా చెప్పుకునే ఆలోచనకు ఇది విరుద్ధం. క్రైస్తవ్యము మరియు హిందూ మతం రెండూ సమానంగా చెల్లుబాటు కావు కాబట్టి, ఆధునిక క్రైస్తవ స్త్రీవాదం మరియు బైబిల్ పాత్రలు కూడా ఉండవు. క్రైస్తవ స్త్రీవాదులు సహించని ఏకైక సమూహాలు సహనం అంతిమ సుగుణము కాదని చెప్పుకునే వారు! వాస్తవానికి బైబిలు చెప్పేది నేర్పడానికి తేమ ఉన్నవారిని వారు సహించలేరు.

Share